ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาสตาร์ทยาก  (อ่าน 3878 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๊ต powerwear

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ปัญหาสตาร์ทยาก
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 11:27:54 PM »
เริ่มจากสตาร์ทยากครับจนวันนึงก็ไม่ติดเลยต้องให้0 เอารถถมายก oบอกเปลี่ยนone way start (อะไรหว่า).
เอากลับมาได้อาทิตยเดียวเริมสตาร์ทยาก  เหมือนmotor start ไม่ค่อยมีแรงคับ มีใครเป็นแบบผมบ้างคับ
 ขอคำแนะนำด้วยคับ

Ducati Bikers Thailand

ปัญหาสตาร์ทยาก
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 11:27:54 PM »
//

ออฟไลน์ MinD DCG !!

• SPONSOR
  • Moto GP point: +8/-2
Re: ปัญหาสตาร์ทยาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 01:28:39 PM »
เริ่มจากสตาร์ทยากครับจนวันนึงก็ไม่ติดเลยต้องให้0 เอารถถมายก oบอกเปลี่ยนone way start (อะไรหว่า).
เอากลับมาได้อาทิตยเดียวเริมสตาร์ทยาก  เหมือนmotor start ไม่ค่อยมีแรงคับ มีใครเป็นแบบผมบ้างคับ
 ขอคำแนะนำด้วยคับ

ล๊อตแรกน่าจะเป็นหมดนะครับ ผมก็เป็น ศูนย์บอกยังหาสาเหตุไม่ได้

ออฟไลน์ thedaedevil

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 03:59:29 PM »
เข้าไปเคลมที่ศูนย์เลยครับ

ผมให้ศูนย์จัดการให้ เปลี่ยน มอเตอร์สตาร์ท มั้งครับ ไม่มีอาการอีกเลย

ออฟไลน์ โอ๊ต powerwear

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 11:52:57 PM »
เข้าไปเคลมที่ศูนย์เลยครับ

ผมให้ศูนย์จัดการให้ เปลี่ยน มอเตอร์สตาร์ท มั้งครับ ไม่มีอาการอีกเลย
ไม่ทราบว่าเข้าไปทำที่ศูนย์ไหนครับ ผมเปลี่ยนศูนย์ไปทำมั่งได้รึเปล่าครับเนี่ย 

ออฟไลน์ minisk2 (NooM)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 02:04:28 AM »
เครมเลยคร้าบ
ผมพึ่งไปเครมมา สตาทร์ทีเดียวติดเลย เป็นที่ ไดสตาทร์ รู้สึกว่าจะเอาของ 796มาใส่ แรงขับไม่พอ
Multistrada//Hyper คุยกันคับ Line ID:panupsri

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 06:48:10 AM »
http://www.ducatibikersthailand.com/board/index.php?topic=17868.0

อาการเดียวกะผมเลยหรือปล่าวรีบเคลมด่วน.. ฝืนกด แปรงถ่านมีกระจายอ่ะ
มอเตอร์รุ่นใหม่ OEM  by Ducati made in Taiwan
รุ่นเก่า ๆ ของ Nippon denso ทนมาก
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:46:05 AM »
อาการแบบใหนครับ ผมก็เริ่มสตาร์ทม่ายค่อยหมุนนิ mon48 mon40

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 02:21:26 PM »
อาการแบบใหนครับ ผมก็เริ่มสตาร์ทม่ายค่อยหมุนนิ mon48 mon40

แบตเต็ม แต่กดแล้วมอเตอร์ไม่ค่อยหมุนเหมือนแบตอ่อน

ถ้าเกิดจากน้ำมัน จะต้องติด แล้วก็ดับ เหมือนอาการน้ำมันกลายเป็นไอ เวลาร้อนจัด
มันคนละอาการ

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Moto GP point: +0/-6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 07:07:05 PM »

แบตเต็ม แต่กดแล้วมอเตอร์ไม่ค่อยหมุนเหมือนแบตอ่อน

ถ้าเกิดจากน้ำมัน จะต้องติด แล้วก็ดับ เหมือนอาการน้ำมันกลายเป็นไอ เวลาร้อนจัด
มันคนละอาการ

ของผมต้องกดแช่สัก3-4วิเเล้วเลี้ยงคันเร่งด้วยไม่งั้นดับ
จะเป็นหลังจากขับมาจนร้อนแล้วดับเครื่องเพื่อเติมน้ำมัน
พอจะรู้สาเหตุไหมครับ
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:05:23 PM »
วันนี้ จัดการลองชาร์จแบตดู 12.5 กดที่เดียวติดเลย โชคดีไป น่าจะมาจากแบตอ่อน สงสัยได้เรื่องจ่ายเงิน อีกแล้ว ไม่ทราบแบต ยัวร์ซ่า หาซื้อได้จากร้านใหนบ้างคับ นอกจาก 0 ร้านสปอนเซอร์ในนี้มีป่าวคับ คุณ wirote รบกวนชี้แนะ ด้วยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 06:38:22 AM »
วันนี้ จัดการลองชาร์จแบตดู 12.5 กดที่เดียวติดเลย โชคดีไป น่าจะมาจากแบตอ่อน สงสัยได้เรื่องจ่ายเงิน อีกแล้ว ไม่ทราบแบต ยัวร์ซ่า หาซื้อได้จากร้านใหนบ้างคับ นอกจาก 0 ร้านสปอนเซอร์ในนี้มีป่าวคับ คุณ wirote รบกวนชี้แนะ ด้วยครับ
จอดนานกี่วันล่ะครับ..
ถ้าจะเอาก็ร้าน Dr...แถวเลียบด่วนครับ ผมได้ราคามา 2600 มั้งไม่แน่ใจ
yuasa YT12B-BS คับ