ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ไว้อาลัย Macro Semoncelli  (อ่าน 3724 ครั้ง)

ออฟไลน์ Person

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ไว้อาลัย Macro Semoncelli
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 06:32:28 PM »
เนื่องจากวันนี้มีการแข่งขัน Moto GP ที่ เซปัง มาเลเซีย แล้วเกิดอุบัติเหตุไม่คาดฝัน

กับ Macro Semocelli ไอ้หนุ่มหัวฟู จนทำให้เค้าเสียชีวิตเลยอยากให้ไว้อาลัยให้เค้าครับผม :blank: :blank:

Ducati Bikers Thailand

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ไว้อาลัย Macro Semoncelli
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 06:32:28 PM »
//

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-1
Re: อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ไว้อาลัย Macro Semoncelli
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 06:48:06 PM »
RIP. ครับ

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Moto GP point: +0/-0
  • Don't worry be happy
Re: อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ไว้อาลัย Macro Semoncelli
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 07:06:05 PM »
R.I.P ไว้อาลัยและพักอย่างสงบครับ

ออฟไลน์ นายสายลม

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 07:09:35 PM »
ไว้อาลัยจากการจากไปด้วยครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:48:41 PM »
<iframe width="640" height="385" src="//www.youtube.com/embed/mncqIqEXbLk?fs=1&start=" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ได้เห็นภาพแล้ว สงสารทุกฝ่าย และทุกคนรอบข้างมากๆครับโดยเฉพาะแฟนของมาร์โก้

R.I.P. ครับ หลับให้สบาย ได้ทำในสิ่งที่ตนรัก

เพื่อนๆ ก็ขับขี่ปลอดภัย ไม่ประมาทกันนะครับ :blank:
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ mhee

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:50:34 PM »
R.I.P. นะครับ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:27:06 AM »
R.I.P ครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 05:59:14 AM »
ขอแสดงความเสียใจครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Toy_maggotz

• *
  • ...รถซื้อแกง...จะแรงได้ไง...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:48:38 AM »
จริๆแล้ว ผมว่า Edwards กับ Rossi ก็พยายามหลบกันเต็มที่แล้วครับ แต่เหตุการณ์มันเกิดขึ้นเร็วมาก แต่หลบไม่ทันจริงๆ มันเป็นเหตุสุดวิสัยครับ และดูภาพช้าจากในคลิป ที่หมวกหลุดแล้วกลิ้งไปเพราะถูกชนด้วยความแรงจนปลายด้านหนึ่งของสายรัดคางที่ยึดด้านในหมวกหลุดจากตัวหมวกเลยทำให้หมวกหลุดจากหัวครับ

แต่เขาได้เสียชีวีตในสิ่งที่เขารัก ผมว่า น่ายกย่องครับ

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  :blank:  :blank: :blank:

ออฟไลน์ zaravak

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 10:09:01 AM »
เสียใจด้วยอีกคนครับ เมื่อวานดูถ่ายทอดสด
ผู้บรรยายไทยบอกว่า ผู้บรรยายภาษาอังกฤษแจ้งว่าเค้าได้รับข้อความจากแหล่งข่าวหลายที่
ซึ่งเป็นข่าวในทางดีที่ ตอนนั้นผมก็โล่งใจไปนิดนึง แต่พอมารู้ข่าวอีกที ผมตกใจมากเลยครับ

หลับให้สบายนะครับ มาร์โค :-[ :blank: :-[ :blank:

ออฟไลน์ chokchai_mc_shop

• สนใจ Shell Advance ULTRA 4T โทรมาครับ 081-344-5069
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 02:53:05 PM »
R.I.P ครับ

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 11:47:41 PM »
คือนิสัยการขับขี่ของ Marco เนี่ย..เค้าเป็นคนใจร้อน..มุทะลุ..สำหรับคนที่ติดตาม Moto GP มาตลอดคงจะพอทราบ..เคยทำ Predosa ไหปลาร้าหัก(ที่ Le Mans )..พักไป..Lorenzo..ก็เลยเตือนว่า..ขับขี่แบบนี้เดี๋ยวต้องมีคนเจ็บตัวมากกว่านี้แน่ๆ..สนามถัดไป Marco ก็สอย Lorenzo ผมเลย..(ที่ Assen )..ทาง FIM ก็เคยเตือน Marco เรื่องมารยาทในการขับขี่ไปแล้ว..ส่วนตัวผมเองก็แอบไม่ชอบนิดนึงกับนิสัยของ Marco แต่ก็ไม่เคยคิดว่าจะต้องถึงกับเสียชีวิตกัน....มันเป็นกีฬาที่คนขี่และคนดูรัก...มันไม่สมควรต้องมีใครตายน่ะครับ...
ยังไงก็เสียดานกับการจากไปของอีกนักแข่งฝีมือดี...ขอให้สู่สุขคติครับ...

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 11:52:13 PM »
RIP ครับ  :blank:

ไอ้หนุ่มมาสด้า

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:24:09 AM »
RIP ครับเจ้าหัวฟู

ออฟไลน์ Ketrapee

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:25:44 AM »
RIP ครับ

ออฟไลน์ Giantboy

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:59:31 AM »
หลับให้สบายครับ เพื่อนๆทุกคนขับขี่ด้วยความระมัดระวังนะครับ ยังไงพงกเราก็เนื้อหุ้มเหล้กครับ