ผู้เขียน หัวข้อ: monsterเข้าเกียร์Nยากคับ มีเทคนิคไหมคับ?  (อ่าน 7344 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolFF

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
monsterเข้าเกียร์Nยากคับ มีเทคนิคไหมคับ?
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 05:12:18 PM »
Monster เข้าเกียร์Nยากคับ ผมตบขึ้นลงหลายครั้งมาก กว่าจะเจอ ผมเลยใช้วิธีใส่เกียร์1แล้วดับเครื่อง แล้วก็หาเกียร์Nปรากฎว่าหาง่ายคับ คำถามคือแล้วถ้าผมใช้วิธีนี้บ่อยๆรถจะมีปัญหาไหมคับ ผมกังวลมากเลย ช่วยบอกผมทีนะคับ  mon32

Ducati Bikers Thailand

monsterเข้าเกียร์Nยากคับ มีเทคนิคไหมคับ?
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 05:12:18 PM »
//

ออฟไลน์ Paii

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: monsterเข้าเกียร์Nยากคับ มีเทคนิคไหมคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 07:39:40 PM »
แรกๆอาจไม่ชินครับ ต่อไปจะดีขึ้น

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: monsterเข้าเกียร์Nยากคับ มีเทคนิคไหมคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 08:42:02 PM »
แรกๆอาจไม่ชินครับ ต่อไปจะดีขึ้น
คับๆขอบคุณคับ อีกคำถามหนึ่งคับคือผมใช้วิธีใส่เกียร์1แล้วดับเครื่องหาเกียร์N ปรากฏว่ามันหาง่าย คำถามคือถ้าผมใช้วิธีนี้ไปนานๆรถจะมีปัญหาไหมคับ?

ออฟไลน์ Series9

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 11:16:22 PM »
ผมก็มือใหม่ครับเจอปัญหานี้เหมือนกัน ตอนหลังพึ่งรู้วิธี ปรกติผมกำคลัชสองนิ้วเวลาจะเข้า n เข้ายากมาก หาไม่เจอ ตอนนี้ถ้าจะเข้า n ผมกำคลัชห้านิ้วเลยครับ จนก้ามคลัชมาติดแฮนด์เลย ทีนี้ผมว่าเข้า n ติดทุกครั้งเลยครับ

ออฟไลน์ Phu Ca Ty

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 05:57:30 AM »
มีครับ ตบลงให้สุดถ้าหาเกียร์ว่างไม่เจอให้เข็นรถเดินหน้านิดนึง หรือเข็นถอยหลังก็ได้

ออฟไลน์ wewinwin

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 08:02:00 AM »
มีครับ ตบลงให้สุดถ้าหาเกียร์ว่างไม่เจอให้เข็นรถเดินหน้านิดนึง หรือเข็นถอยหลังก็ได้

จากประสบการณ์ขี่รถมีครัชยี่ห้ออื่นมา ก็ตามพี่ท่านนี้เลยครับ เจอชัวร์ เขยิบหน้าๆ หลังๆนิดนึง จะเข้าง่าย

คิดว่าดูคาติก็น่าจะเหมือนกัน ตอนนี้รอรถอยู่ เดี่ยวได้ละมาบอกนะค้าบ

ออฟไลน์ thanksyou

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 10:34:02 AM »
กำคลัช ขยับรถนิดๆครับ เจอแน่นอน

mon6

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 11:17:50 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำนะคราบ จะลองปฏิบัติตามดูคับ^^ mon32

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 02:12:21 PM »
mon57 ใช่ครับ วิธีนี้ ใช้ได้กับรถครัช เกือบทุกคันเลยครับ จอด บีบครัชแล้วเข็นนิดๆ มันจะเข้าได้ง่ายขึ้นครับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ RB26

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 09:53:32 AM »
ของผมใช้2วิธีครับ
วิธี1.ที่เกียร์1 กำครัชแล้วก็เบิ้ลเครื่องนิดๆพร้อมตบเข้าเกียร์ว่าง
วิธี2. ที่เกียร์1ออกตัวให้รถพอขยับแล้วกำครัช เข้าเกียร์ว่าง

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 03:46:30 PM »
Monster เข้าเกียร์Nยากคับ ผมตบขึ้นลงหลายครั้งมาก กว่าจะเจอ ผมเลยใช้วิธีใส่เกียร์1แล้วดับเครื่อง แล้วก็หาเกียร์Nปรากฎว่าหาง่ายคับ คำถามคือแล้วถ้าผมใช้วิธีนี้บ่อยๆรถจะมีปัญหาไหมคับ ผมกังวลมากเลย ช่วยบอกผมทีนะคับ  mon32

ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เหมือนตอนเราปล่อยครัชแล้วเครื่องดับ mon17

ผมมักจะเจอปัญหาในการหาเกียร์ N ยาก เวลาเรามาเกียร์สูงๆ แล้วจอดจากนั้นมาตบเกียร์หาครับ แต่ถ้าเราเชนเกียร์ลงมาก่อนจอดจะหาง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 08:18:19 AM »
ตามนั้นเลยครับ
เด๋วจะเจองัด 2 เจอว่าง จะ ฮ่ากว่านี้อีกครับ ผมเจอมาแล้ว
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"