ผู้เขียน หัวข้อ: อาการStartไม่ค่อยติดตอนเครื่องเย็น เกิดจากอะไรเหรอครับ  (อ่าน 1123 ครั้ง)

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
เมื่อเช้าติดยากมากเลย แต่พอเครื่องร้อนแล้วคราวนี้ก็ดีเหมือนเดิมครับ เกี่ยวกับแบตหรือเปล่าครับ รถผม2ปีกว่าแล้วไม่เคยเปลี่ยนแบตเลยครับ
mon36
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
ลองเปิด ฟังชั่นดู โวล แบตของรถ ดูครับ ว่ามันต่ำกว่า 12 โวล ถ้ามันต่ำกว่าควรเปลี่ยนแล้วนะครับ

ออฟไลน์ outlawdrag

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
หรือถ้าแบตไฟมาปกติก็เล็งไปที่ได้สตาร์ทได้เลยครับผมเคยต้องเคลมไดสตาร์ทครับ