ผู้เขียน หัวข้อ: 795 ล้มแปะมา มีคำถามครับ  (อ่าน 1548 ครั้ง)

ออฟไลน์ the_nutt

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
795 ล้มแปะมา มีคำถามครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 02:35:34 PM »
พอดีผมล้มแปะมา แล้วรถเป็นรอยตรงปลายก้านเบรค กับ ตุ้มปลายแฮนด์ 2 จุดนี้ไม่ชัดมากครับ
อีกที่หนึ่งคือตรงถัง ไม่ใหญ่มาก มองเห็นได้ แต่ไม่น่าเกลียดจนเกินไป
ไม่มีปัญหาในการขับขี่ใดๆทั้งสิ้นครับ

แต่อยากถามว่าถ้าขายต่อ ราคาจะตกมากหรือไม่ครับ แล้วส่วนใหญ่คนที่ซื้อต่อซีเรียสมากหรือเปล่าครับ ??

Ducati Bikers Thailand

795 ล้มแปะมา มีคำถามครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 02:35:34 PM »
//

ออฟไลน์ kinikuman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
Re: 795 ล้มแปะมา มีคำถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 04:11:36 PM »
พอดีผมล้มแปะมา แล้วรถเป็นรอยตรงปลายก้านเบรค กับ ตุ้มปลายแฮนด์ 2 จุดนี้ไม่ชัดมากครับ
อีกที่หนึ่งคือตรงถัง ไม่ใหญ่มาก มองเห็นได้ แต่ไม่น่าเกลียดจนเกินไป
ไม่มีปัญหาในการขับขี่ใดๆทั้งสิ้นครับ

แต่อยากถามว่าถ้าขายต่อ ราคาจะตกมากหรือไม่ครับ แล้วส่วนใหญ่คนที่ซื้อต่อซีเรียสมากหรือเปล่าครับ ??

ตกครับ หรืออาจจะขายยากขึ้นอะครับ เพราะ 795 มือสองมีในตลาดเยอะ คนขายเยอะครับ

เช่น ตอนนี้ 795 ขายกัน 290000 คุณอาจต้องขายถูกกว่าคนอื่น สัก หมื่นนึงประมาณนั่นครับ

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
Re: 795 ล้มแปะมา มีคำถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 02:42:19 AM »

ไม่ซีเรียสหรอกครับ ถ้ามันล้มแปะแล้วมีแผลแค่นั้นจริงๆ ถ้าสภาพโดยรวมยังสวยมากๆอยู่ก็ไม่ต้องไป ซีเรียสครับ แต่ตัวเราเองนี่แหละที่จะซีเรียส ที่ว่ารับได้มั้ยกับรถที่มีรอย ส่วนใหญ่ก็จะเปลี่ยนกันนะครับ จุกปลายแฮนด์อันนึงไม่ถึงร้อย  mon61