ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปราชบุรี สวนผึ้ง ไปบ่อน้ำร้อนทำไม  (อ่าน 4393 ครั้ง)

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ทริปนี้เกิดจากการตั้งคำถามว่าถ้าไปราชบุรี ไม่ไปดูแกะได้ไหม แกะเต็มไปหมด เรียบทางด่วนก็มี ก็เลยนั่งหาข้อมูลกันว่าไปไหนดี  ที่ http://www.เที่ยวราชบุรี.com นี่ละ
1. เขากระโจม (อ.สวนผึ้ง) รถเราก็ไปไม่ได้
2. น้ำตกผาแดง (อ.สวนผึ้ง) รถเราก็ไปไม่ได้
3. แก่งส้มแมว (สวนป่าสิริกิตต์ อ.สวนผึ้ง) เป็นหนึ่งในตัวเลือก
4. ธารน้ำร้อนบ่อคลึง เราเลือกไปอันนี้ เป็นปลายทาง แต่ถามว่าจะลงไปเล่นเหรอ ตอบเลยว่าไม่ ร้อนจะตายเล่นน้ำร้อนอีก mon36

ก็เลยเอาละ ธารน้ำร้อนบ่อคลึงนี่ละ แต่คราวหน้าจะไปแก่งส้มแมว 55555

จุดนัดหมายของเรา คือปั๊ม ปตท เส้นตัดระหว่าง ถนนเพชรเกษม และถนนที่วิ่งมาจากปิ่นเกล้า ผมมาถึงก่อนเช่นเคย ขนาดโทรไปปลุกแล้วนะ ขอบ่นหน่อย mon49

ผมมาจากเพชรเกษม เพื่อนมาจากงามวงศ์วานครับ

จุดแวะแรกคือ นมสดหนองโพ นมโคแต๊ๆ แนะนำเลยขับขี่มาร้อนๆ milk shake  และห้องน้ำสร้างใหม่อย่างหรู

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
Re: ทริปราชบุรี สวนผึ้ง ไปบ่อน้ำร้อนทำไม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 05:33:28 PM »
จุดต่อไปเป็นที่เราฝากท้องกันครับ ร้านก๋วยเตี๋ยวไข่ราชบุรี ร้านอยู่บริเวณวงเวียนหอนาฬิกา ติดกับ รพ.พร้อมแพทย์ แต่คนละอันกันกับหอนาฬิกาที่ตลาดเก่าโคยกี๊ นะครับ  mon40 ยิ่งอธิบายเหมือนจะยิ่งงง  mon14

ออกเดินทางกันต่อหลังจากนั่งกินนม

ขึ้นสะพายแยกซ้ายเข้าเมืองเลยครับ

จอดรถบนฟุตบาทหน้า รพ พี่ยามหน้า รพ บอกจอดได้เลย เราก็ขอบคุณครับ ชวนคุยซักหน่อยไปไหนทักทายไปทั่วครับ 5555

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ทริปราชบุรี สวนผึ้ง ไปบ่อน้ำร้อนทำไม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 06:15:53 PM »
ยังไม่จบใช่ไหมครับ รออ่านต่อ ภาพสวยดีครับ

ออฟไลน์ meesuk

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 09:21:46 PM »
รอชมครับ

ออฟไลน์ Minaminazx

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 05:44:32 PM »
อยากออกทริปด้วยคนจังเลยครับน่าเที่ยวจัง