ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเที่ยวสวนผึ้ง สไตล์ 2 ล้อ  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ guidesuanphung

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ชวนเที่ยวสวนผึ้ง สไตล์ 2 ล้อ
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 04:59:12 PM »
  :P(ออกตัวก่อนครับว่ากระทู้นี้ทำตามความชอบครับ      ฟรี.... ไม่ได้ขายของ )
            แนะตัวก่อนครับ ผมเฟริส 087-996-8889  ชอบขี่รถเล่น... ชอบถนนสวยๆ บรรยากาศชิวๆ  อยู่สวนผึ้งมาจะ 5 ปีแล้ว พอจะทราบว่า
ถนน ที่ไหนน่าขี่รถ ร้านอาหารร้านไหนเด็ดๆ โดนๆ ร้านเล็กๆข้างทางก็มีให้ได้ชิม ที่ตรงไหนน่าถ่ายรูป
               สำหรับพี่ๆว่างๆ อยากออกทริป แวะมาหาผมได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำ อยากลุยก็พอจะมีวิบากให้หยิบยืม  มีที่นั่งเล่นชิวๆ ให้ครับ
 อยู่ตรงข้ามตลาดน้ำเวเนโต้ (ตลาดน้ำสวนผึ้ง)  ผมอยู่ทุกวัน เป็นกันเองครับ  ;D

******ขอนำเสนอทริปขับรถเล่นที่สวนผึ้ง  ชมวิว หาของกินอร่อยๆ มีโค้งให้เล่น บนถนนสวยๆ ผมกำลังทำแผนที่ถนนแจก 
แวะมารับได้ที่ร้านผมได้เลยครับ ถ้ายังทำไม่เสร็จจะวาดกับมือให้ก่อน 55555+*** ;)

แนะนำทริปเส้นทางถนนสวยพร้อมจุดชมวิวนะครับ แบ่งเป็น 3 เส้นทางก่อนครับ โดยแยกเป็นความยากง่ายของถนน
เส้นที่ 1.วนในสวนผึ้งเป็นวงกลม  ชมภูเขาและถนนสวยๆ ระยะทางประมาณ 45 กม. ถนนลาดยางตลอดสาย
         โดยเริ่มจากหน้าตลาดน้ำสวนผึ้ง ผ่านจุดถ่ายรูป แวะสวิสวัลเล่ย์ – แวะซินเนอร์รี่ – ผ่านรีสอร์ทสวยๆ เลี้ยวขวาเข้า น้ำพุร้อนบ่อคลึง –
 ขับผ่านถนนสวยๆ โค้งเยอะๆ เขากระโจม – แวะจุดถ่ายรูป “แล่นฉิว” หรือแวะทานข้าวที่ม่อนไข่ เพิ่งจะถึงครึ่งทางเอง –
ไปต่อกันอีก 30 กม กับถนนสวยๆ วิวภูเขาโค้งเยอะอีกเช่นเคย – แวะบ้านหอมเทียน  -  จนมาสิ้นสุดถนนที่ ตลาดน้ำเวเนโต้

เส้นที่ 2 . ระยะทางประมาณ 60 กม ลาดยาง 40 กม ลูกรัง อีก 20 กม ใช้เวลาประมาณ 4-5 ชม รวมเล่นน้ำ
   เริ่มจากหน้าตลาดน้ำ วิ่งถนนลาดยาง 20 กม ผ่านป่าถนนสวยๆ แวะแก่งส้มแมว –  ไปต่อที่ถนนลูกรัง – ผ่านค่าย 
ตชด. ผ่านป่าทึบ ไปหมู่บ้านสุดท้าย ผ่านลำห้วย เกือบ 10 ลำห้วย  ขากลับแวะจุดชม วิว ห้วยคอกหมูครับ ชมพระอาทิตย์ตก
เส้นทางนี้สนุกครับ ไม่โหดมาก ถ้าอยากแจกของเด็กๆชาวเขาก็ที่นี่เลย ขนม นม รองเท้า  เด็กๆชอบครับ ที่นี่ไม่รับเสื้อผ้านะครับ

เส้นที่ 3 (โหดสุด คลุกฝุ่น)ระยะทางประมาณ 55 กม ลาดยาง 40 กม ลูกรัง อีก 15 กม ขึ้นภูเขาอีก 1 ลูก สูงชัน
(จุดชมวิวพม่าแห่งใหม่ยังไม่เปิดเป็นทางการครับ)  เส้นทางนี้มันส์ครับ ทดสอบคนกับรถได้เลย วิวสวยมากๆ อยู่บนยอดเขาสันปันน้ำไทย-พม่า

****เส้นทางโหดกว่านี้ก็มีครับ แต่ต้องนำรถวิบากมาหรือเช่าครับ *****
***ทุกเส้นทางผมนำไปเที่ยวให้ได้ครับ ผมชอบขี่รถเล่น ฟรีเลยครับ ****
/// มาสวนผึ้งอย่าลืมแวะมาหานพครับ จะเตรียมน้ำเย็นๆไว้รอคับ   
หรือ จะสอบถามถนน ร้านอาหาร ร้านนั่งเล่นชิวๆ ได้ครับ 087-996-8889
 /////กำลังทำร้านที่ให้พี่ๆทีมมอเตอร์ไซด์ไว้นั่งเล่นครับ   ///

ปล.ขอบพระคุณพื้นที่เวลครับผม  :P           

รูปตอนพี่ๆมาเที่ยวคับ

Ducati Bikers Thailand

ชวนเที่ยวสวนผึ้ง สไตล์ 2 ล้อ
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 04:59:12 PM »
//

ออฟไลน์ Ph.D.Motorbike

• SPONSOR
  • ถ้าตัวเราเดินหน้า คำว่า "เป็นไปไม่ได้"... สักวันหนึ่งก็จะ "เป็นไปได้"!!
Re: ชวนเที่ยวสวนผึ้ง สไตล์ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 08:08:11 AM »
น่าไปมากๆๆ mon61 mon61 mon61

ออฟไลน์ lek6226

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • All away Go Go Go
Re: ชวนเที่ยวสวนผึ้ง สไตล์ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 10:23:09 PM »
น่าสนใจครับไว้มีโอกาสจะติดต่อไปนะครับ mon10

ออฟไลน์ New1955

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 12:34:00 PM »
ดีมากๆๆเลยครับ แล้วจะไปรบกวนนะครับ abc36