ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คหลังของ 795 หลวมๆ หมุนซ้าย-ขวาได้ปกติหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2648 ครั้ง)

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
ตามหัวข้อเลยครับ โช๊คหลังของ 795 มันหลวมๆ เอามือไปจับหมุนซ้าย-ขวาได้นิดหน่อย จริงๆแล้วมันต้องแน่นใช่มั้ยครับ รถวิ่งมาประมาณ 9,000 โลครับ สอบถามผู้รู้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  mon32

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
ส่วนตรงโช๊คส่วนไหนครับ ที่หมุนได้ ตรง สตรัทปรับเกลียว ?
หรือตรงสปริงครับ
หรือขยับได้ทั่งโช๊ค
ระบุบให้ชัด นิดนึงนะครับ
เพราะแต่ละส่วน ไม่ หมุนได้ หมุนไม่ได้ต่างกันน่ะครับผม

ทั้งตัวโช๊คครับ ผมจับตรงที่ลูกศรชี้แล้วลองขยับหมุนดู มันหมุนซ้ายหมุนขวาได้ครับ คือมันควรจะมีช่วงว่างไว้เผื่อโช๊คขยับตอนเราขับขี่หรือเปล่าครับ
มันปกติมั้ย ถ้าผมเป็นอยู่คนเดียวจะได้หาทางแก้ไขกันต่อไป

ส่วนที่วงกลมไว้คือส่วนที่ผมสงสัยว่ามันควรจะแน่นหรือเหลือช่องว่างนิดหน่อยครับ ผมไปจับของไฮเปอ821 มันแน่นและขยับไม่ได้นะครับ  mon40

ออฟไลน์ tingdaw

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ ของผมตอนปรับเกลียวสปริงตัวโช้คมันหมุดตามด้วยอะคับ หมุนได้ซ้ายขวาเลยแต่ได้นิดเดียว

ออฟไลน์ secreat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ต้องแน่น และขยับไม่ได้ครับ
รีบไปขันน็อตให้แน่นโดยด่วนครับ

ต้องแน่น และขยับไม่ได้ครับ
รีบไปขันน็อตให้แน่นโดยด่วนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ memosz

• *
แย่แล้ว ผมก็เป็น ตกลงมันต้องขันให้แน่นใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ เดี่ยวแม่นารี

• *
ปรกติครับมันหมุนได้ ผมลองจับหมุนดูตั้งแต่ออกรถแล้วรถผมปี2012

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
นอนยันอีกคนคับ หมุนได้คับ ปกติคับ