ผู้เขียน หัวข้อ: ขี่อยู่แล้วไฟเอนจิ้นขึ้นเตือนครับ รบกวนคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1170 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paii

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ผมขี่มาซักพักไฟเอนจิ้นสีเหลืองขึ้นมาอ่ะครับ เลยประคองขี่มาเรื่อยๆจนถึงบ้าน ไฟก็ไม่ดับ
เลยลองปิดเปิดสวิทซ์ ปรากฎว่าไฟเอนจิ้นหายเป็นปกติ อยากทราบว่า ที่ขึ้นมานี่เกิดจากอะไรครับ ความร้อนรึเปล่า?
ความร้อนตอนที่ไฟขึ้น 4 ขีดเองครับ   mon8 mon36

ปล.ขออภัยที่ไม่ได้แนบรูปมาให้ครับ ลองแนบแล้วเว็บแจ้งว่าไฟล์ใหญ่ไป

ออฟไลน์ jaojaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อาการเดียวกับผมเลยครับ แต่ปิดเปิดสวิตซ์ ก็หาย  เป็นไม่กี่วันมานี่เอง ไปออกทริป4xxกิโล ขากลับจะถึงบ้านอยู่แล้วดันมาเป็น
ตกใจเหมือนกันครับ วิ่งได้9xxโลเอง  ใครพอทราบอาการรบกวนแนะนำด้วยนะครับ
 mon32 mon32

ออฟไลน์ jirapat777

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
เป็น2 ครั้งแล้วครับ สาเห็ตน่าจะเพราะความร้อน พักเครื่องปิดเปิดใหม่หายครับ