ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมกันบ้างหรือยังครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีนะคับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
บ้านผม ติดคลองประปาครับ เริ่มมีน้ำเข้าแล้ว  ไม่รู้จะขึ้นอีกแค่ไหน  ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

อัพเดท กันบ้างนะครับ ถ้ามีทริกอะไรดีๆ ไว้กันน้ำหนะครับ :'(
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • Don't worry be happy
ระวังไฟฟ้ากันให้มากนะครับ ยังไงชีวิตก็สำคัญมากกว่าสิ่งของ
ของผมบริษัทมี่วังน้อยจมไปแล้ว :-[

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
 ควรจะสลับคัทเอ๊าชั้น 1 และชั้น 2 ให้แยกกันด่วนเลยครับ
วิธีเช็คไฟรั่วในกรณีที่น้ำท่วนชั้น 1 นะครับ เอาหลังมือแตะน้ำก่อนลงน้ำ ถ้าในน้ำมีกระแสไฟ มือเราจะดึงกับเข้าหาตัวก่อน
แต่ถ้าเราเอาหน้ามืออาจโดนดูดลงไปนะครับ (อาจช่วยใด้นะครับ) ขอให้น้ำลดไวๆนะครับ

ออฟไลน์ นายสายลม

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
รักษาสุขภาพดูแลตัวเองและคนในครอบครัวให้ดีด้วยครับ บ้านผมอยู่ต่างจังหัดโชคดีไม่ได้อยู่ในโซนน้ำท่วม