ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งกับร้าน DC Cabon  (อ่าน 9328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
เซ็งกับร้าน DC Cabon
« เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 01:13:48 PM »
ร้านนี้คงมีปัญหาจริงๆหล่ะครับ เรื่องความรับผิดชอบและอีกหลายๆอย่าง ทำงานออกมาห่วยแตก แถมยังมาพูดกับผมอีกว่าต้องรับผิดชอบตลอดชีวิตหรอสำหรับงานร้านเค้า ไม่จำเป็นหรอกครับ เอาแค่สองเดือนให้มันไม่ลอกผมก็พอใจ แต่นี่พูดกับลูกค้า แบบแย่ๆ และล่าสุดเอาบังโคลนหลังผมไปแก้งาน จะสองเดือนละ บอกว่าเสร็จแล้ว จะจัดส่งให้ และก็หายไปเลย ขอที่อยู่ผมไปทำไมครับ ไม่ส่งมา มีอีกหลายเรื่องครับกับร้านนี้ นัดไม่เป็นนัด เช่นนัดให้ผมไปรอรับของที่ศูนย์ทองหล่อ ก็หายไม่รับสาย ล่าสุดคนยุ่นคนพูดกับหุ้นส่วนคุณใช่ใหมว่าอย่าไปตามใจลูกค้ามากเรื่องแก้งาน แล้วคุณมาบอกผมทำว่าจะส่งของมาให้ตั้งแต่เดือนที่แล้ว เอาของผมคืนมาเถอะ   ผมมีหลักฐานทุกอย่างนะน้อง เป็นถึงร้านสปอร์นเซอร์ ใครจะทำระวังให้ดีนะ !!! DC Cabon คนทำชื่อ ยุ่น

Ducati Bikers Thailand

เซ็งกับร้าน DC Cabon
« เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 01:13:48 PM »
//

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
Re: เซ็งกับร้าน DC Cabon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:26:54 PM »
พอดีผมรู้เรื่องนี้และเห็นผลงานของทางร้าน ที่นำของพี่หนึ่งไปทำและกำลังจะแก้งาน ยังไงรบกวนชี้แจงด้วยครับ ใจเขาใจเรา และเรื่องนัดหมาย ยังไงรบกวนขอความเป็นมือาชีพด้วยครับ  ทุกคนต้องทำงานหาเงินเหมือนกันทุกคน พี่เค้าก็รออย่างใจเย็นตามสามัญชนปกติทั่วไปแล้ว

ฝากด้วยครับ หวังว่าคงเข้าใจพี่เค้า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 04:29:45 PM »
 mon49 มีตกเป็นเหยื่อแบบหนึ่ง แก้แล้วไม่หาย หลายคนแล้วครับ

ผมเอง ก็โดนเอาพาร์ทคาร์บอนไป ยังไม่มาคืนเลย มูลค่า หมื่นกว่าบาท

ยุ่นครับ ถ้าได้อ่านกระทู้นี้ ออกมาอธิบาย เคลียปัญหา และเอาของมาคืนผมด้วยนะครับ  abc35
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 05:15:29 PM »
ไปหาที่ร้านเลยมะ ร้านอยู่ไหนอะ อยากเอารถผมไปทำ

ออฟไลน์ tommycati

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 07:54:27 PM »
โดยส่วนตัวผมก็เคยเอารถไปทำกับคุณยุ่นนะครับ ก็บริการดีนะ เค้าเคยขับรถเอาของมาให้ผมที่ทำงานเลย แต่!!!!! บังร้อนคอท่อผมแตกไปรอบนึงล่ะ คุณยุ่นก็เปลี่ยนให้นะ คิดตังเพิ่มพอประมาณ ล่าสุดก็บังร้อนวาวล์แตกอีก แต่ผมคงไม่เรียกร้องอะไรล่ะ ไม่พอใจสินค้าก็คงต้องหาร้านใหม่ ก่อนน่านี้คุณยุ่นโทรหาผมบ่อยมากให้ไปใส่ของอีกหลายชิ้น แต่ก็นะกลัวงานจะไม่ดีอีกก็เลยไม่ได้สนใจอะไร แต่ยังไงก็อยากให้คุณยุ่นเข้ามาเครียนะครับ ร้านคุณยุ่นอยู่ตรงสุขา5ครับ ผมไปมาครั้งเดียวเอง ไงก็ขอให้จขกทได้ของคืนไวไวนะครับ mon10

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:55:06 PM »
พอดีผมรู้เรื่องนี้และเห็นผลงานของทางร้าน ที่นำของพี่หนึ่งไปทำและกำลังจะแก้งาน ยังไงรบกวนชี้แจงด้วยครับ ใจเขาใจเรา และเรื่องนัดหมาย ยังไงรบกวนขอความเป็นมือาชีพด้วยครับ  ทุกคนต้องทำงานหาเงินเหมือนกันทุกคน พี่เค้าก็รออย่างใจเย็นตามสามัญชนปกติทั่วไปแล้ว

ฝากด้วยครับ หวังว่าคงเข้าใจพี่เค้า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:02:22 PM »
ถ้าใจไม่เย็นตามสามัญชนละก็หึหึ

• " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:00:33 PM »
โดยส่วนตัวผมก็เคยเอารถไปทำกับคุณยุ่นนะครับ ก็บริการดีนะ เค้าเคยขับรถเอาของมาให้ผมที่ทำงานเลย แต่!!!!! บังร้อนคอท่อผมแตกไปรอบนึงล่ะ คุณยุ่นก็เปลี่ยนให้นะ คิดตังเพิ่มพอประมาณ ล่าสุดก็บังร้อนวาวล์แตกอีก แต่ผมคงไม่เรียกร้องอะไรล่ะ ไม่พอใจสินค้าก็คงต้องหาร้านใหม่ ก่อนน่านี้คุณยุ่นโทรหาผมบ่อยมากให้ไปใส่ของอีกหลายชิ้น แต่ก็นะกลัวงานจะไม่ดีอีกก็เลยไม่ได้สนใจอะไร แต่ยังไงก็อยากให้คุณยุ่นเข้ามาเครียนะครับ ร้านคุณยุ่นอยู่ตรงสุขา5ครับ ผมไปมาครั้งเดียวเอง ไงก็ขอให้จขกทได้ของคืนไวไวนะครับ mon10
ตอนแรกตอนจะเอาเงินผม เค้าก็ดีครับ หลังๆ ก็เป็นอย่างที่แจ้งครับท่าน ส่วนของๆผม ผมเฉยๆ แล้วครับ ขนาดเงินหมื่นกว่าของเวบมาสเตอร์ยังชิ่งหาย  แค่ไม่อยากให้ใครโดนแบบผมและท่านเวบมาสเตอร์ มันน่ารำคาญครับ เสียเวลาครับ ขอบคุณกับคอมเม้นครับผม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:03:15 PM »
ไปหาที่ร้านเลยมะ ร้านอยู่ไหนอะ อยากเอารถผมไปทำ
mon32

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:06:49 PM »
ถ้าใจไม่เย็นตามสามัญชนละก็หึหึ
อุ้ย !!! ขอบคุณครับน้า

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Moto GP point: +0/-6
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:22:31 PM »
mon49 มีตกเป็นเหยื่อแบบหนึ่ง แก้แล้วไม่หาย หลายคนแล้วครับ

ผมเอง ก็โดนเอาพาร์ทคาร์บอนไป ยังไม่มาคืนเลย มูลค่า หมื่นกว่าบาท

ยุ่นครับ ถ้าได้อ่านกระทู้นี้ ออกมาอธิบาย เคลียปัญหา และเอาของมาคืนผมด้วยนะครับ  abc35

ขนาดเวปมาร์ทเตอร์ยังโดน
 mon6
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ

ออฟไลน์ jikorokung

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 05:31:35 PM »
เจอะเหมือนกันหรอครับ ของผมชิ้นงานฝาครอบถังไฮเปอร์  ทำขาล๊อกหัก เอาบัดกรีมาจิ้มๆขาล๊อกไห้ติดเข้าที่เดิม  ห่วยแตกครับ ชิบหาย ขาล๊อกมันย้ายที่แล้วมันจะใส่ได้หรอครับ งานส่งกลับคืนไปแล้วก็หายเงียบ จะซื้อชดไช้ก็หายเงียบเข้ากลีบเมฆ ชิ้นงานเป็นลอนคลื่นเยิ้มเชียว งานจีนที่ว่ากาก เจอะงานนี้ไป กากกว่าครับ  สรุปผมต้องเสียตังค์หาซื้อของเดิมมาใส่ มันใช่เรื่อง  ขอให้เจริญฮวบๆครับ  abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5
อ่อ ก่อนส่งก็ถามก่อนนะ เสร็จทันเวลาไม๊  รับปากนอนยันว่าทันแน่นอน แต่ผมก็ต้องตามตลอด จนกำหนด ก็ไมไ่ด้ ออกทริปทั้งๆที่แม่มโล้นๆยังงั้น  เสียรม วัยรุ่นเซ็ง อุตส่าว่าจะอุดหนุนเรือยๆ ชิ้นแรกเจอะแบบนี้เลย 
ขอบายละครับ วะวะวะเวรรรร กรรมมมม มันตามมมทันนนนนนน 

ขอให้ " Ship หาย "

ออฟไลน์ ake2499ducati

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 03:13:14 AM »
เบอร์ 084 9078728 ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางร้านแต่อย่างใดนะครับ คุณยุ่นยังไม่ได้ลบ ออกจาก สาระบบ ของร้านเค้าครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 06:13:51 PM »
 mon57
เจอะเหมือนกันหรอครับ ของผมชิ้นงานฝาครอบถังไฮเปอร์  ทำขาล๊อกหัก เอาบัดกรีมาจิ้มๆขาล๊อกไห้ติดเข้าที่เดิม  ห่วยแตกครับ ชิบหาย ขาล๊อกมันย้ายที่แล้วมันจะใส่ได้หรอครับ งานส่งกลับคืนไปแล้วก็หายเงียบ จะซื้อชดไช้ก็หายเงียบเข้ากลีบเมฆ ชิ้นงานเป็นลอนคลื่นเยิ้มเชียว งานจีนที่ว่ากาก เจอะงานนี้ไป กากกว่าครับ  สรุปผมต้องเสียตังค์หาซื้อของเดิมมาใส่ มันใช่เรื่อง  ขอให้เจริญฮวบๆครับ  abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5
อ่อ ก่อนส่งก็ถามก่อนนะ เสร็จทันเวลาไม๊  รับปากนอนยันว่าทันแน่นอน แต่ผมก็ต้องตามตลอด จนกำหนด ก็ไมไ่ด้ ออกทริปทั้งๆที่แม่มโล้นๆยังงั้น  เสียรม วัยรุ่นเซ็ง อุตส่าว่าจะอุดหนุนเรือยๆ ชิ้นแรกเจอะแบบนี้เลย 
ขอบายละครับ วะวะวะเวรรรร กรรมมมม มันตามมมทันนนนนนน 

ขอให้ " Ship หาย "
mon57 mon57

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 09:26:59 AM »
ร้านโดนประนามขนาดนี้ถ้ายังไม่ปรับปรุง จะอยู่ในวงการได้อย่างไรล่ะครับเพ่ abc48

ออฟไลน์ Milk-Keeper

• *
  • Moto GP point: +0/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 10:19:50 AM »
....ชื่อเสียงสร้างยากแต่พังง่าย แต่ถึงกะนั้น ก็คงไม่แย่ยิ่งกว่าไม่คิดจะแก้ไขนะครับ เพราะถ้าเข้าขั้นไม่แก้ไขอะไรแล้ว ก็อย่าได้ประกอบอาชีพนั้นต่อจะดีกว่า จะอยู่ในสังคมยากนะครับ mon6

ออฟไลน์ eiik

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 10:50:01 AM »
ออกมาแก้ไขข้อกล่าวหาและรับผิดชอบเถอะครับ แล้วเปลี่ยนไปทำอาชีพที่ตนถนัด สังคมยอมให้อภัย
ดีกว่าให้ลูกค้าออกมาว่าและบอกต่อๆกันไปเนอะๆ

mon32 mon32 mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2014, 10:52:12 AM โดย eiik »

ออฟไลน์ jikorokung

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 05:21:42 PM »
ถ้าเขาอยากแก้ไข ผมว่าเขาทำไปนานแล้วครับ ขนาดมีคนไปทักท้วงในกระทู้สปอนเซอร์ ก็ยัง .....  ข้าม ไม่ตอบ  แถมขายของต่อ  เทพอ่ะ ทำได้ไงอะ

ผมไม่ได้ซ็ำเติมนะ  ขยี้เฉยๆ   mon40 mon40 mon40

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 07:21:49 AM »
ออกมาแก้ไขข้อกล่าวหาและรับผิดชอบเถอะครับ แล้วเปลี่ยนไปทำอาชีพที่ตนถนัด สังคมยอมให้อภัย
ดีกว่าให้ลูกค้าออกมาว่าและบอกต่อๆกันไปเนอะๆ

mon32 mon32 mon32
ถูกต้องครับ  :-)

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 07:28:43 AM »
ถ้าเขาอยากแก้ไข ผมว่าเขาทำไปนานแล้วครับ ขนาดมีคนไปทักท้วงในกระทู้สปอนเซอร์ ก็ยัง .....  ข้าม ไม่ตอบ  แถมขายของต่อ  เทพอ่ะ ทำได้ไงอะ

ผมไม่ได้ซ็ำเติมนะ  ขยี้เฉยๆ   mon40 mon40 mon40
abc23 abc23