ผู้เขียน หัวข้อ: ล้มแปะแล้ว เกียร์กับเบรคงอครับ 796 รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 7653 ครั้ง)

ออฟไลน์ nachaiosk

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
1.ล้มแปะมา มาทั้ง2ด้านเลยครับ ยังไม่มีเวลาไปใส่กันล้ม แต่ทั้ง2ข้างตัวถังไม่เป็นรอย คือพยายามพยุงไว้หมดครับแต่มันหนักจริงๆ ข้างซ้ายได้รถวันแรกลืมเอาขาตั้งลง ข้างขวาวันนี้สดๆกลับรถหน้าถนนหน้าบ้าน แล้วแล้วพับครับแบบประมาทเองแท้ๆ mon8 คือพอล้มปุ๊บผมก็ใช้แรงผมหิ้วมันขึ้นมา มาเช็คดูไม่มีรอย แต่เบรคเท้า งอเลยครับเลยจะถามพี่ๆว่าแบบนี้สามารถดัดได้ไหม แล้วพอเกิดแบบนี้ขึ้นเลยมองไปฝั่งซ้าย เกียร์ก็งอเหมือนกันครับ ทั้งเบรคทั้งเกียร์เลยอุทานไปถึงแฮนด์เลยครับว่างอรึปล่าว เพราะตุ้มปลายแฮนด์มีรอยถลอกยันครัชกระจกข้างเลย แล้วการล้มแปะแบบนี้ผมต้องเช็คอะไรบ้าง พอดีเคยไปอ่านเคสของพี่ท่านนึงในบอร์ดที่ล้มไปเบรคงอแล้วน่ากลัวมากครับ  แล้วจะดัดเองได้ไหมหรือต้องให้ร้านดัดให้ครับ
รูปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2014, 07:45:07 PM โดย nachaiosk »

ออฟไลน์ 27147

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้แนะนำไปติดกันล้มก่อนครับ ได้ไม่มีปัญหามากไปกว่านี้ซักเท่าไหร่ ส่วนที่เกิดขึ้นแล้วปล่อยไว้ก่อน ระหว่างนี้หาข้อมูล ทำความคุ้นชินจนมั่นใจว่าไม่แปะง่ายๆบ่อยๆแล้ว ค่อยไล่ซ่อมทีเดียวครับ จะดัด จะเปลี่ยน ค่อยว่ากัน ไปแก้กันตอนนี้ เดี๋ยวมาอีก  mon32

• *
เบรคกับเกียร์งอผมไม่ค่อยเท่าไหร่ครับเพราะที่มันงอยังใช้งานได้ปกติ แต่ผมกลัวว่าจะมีปัญหาอื่นๆตามมารึปล่าวเกี่ยวกับเครื่องหรือเบรคหลัง เลยจะสอบถามพี่ๆในบอร์ดครับว่า ควรเช็คอะไรเป็นพิเศษไหม  mon32

ออฟไลน์ outlawdrag

• *
แค่ล้มแปะไม่น่ามีอะไรที่ต้องเป็นห่วงครับ ส่วนก้านเกียร์กับเบรคเท้าถ้ายังใช้งานได้อยู่ก็ใช้ไปก่อนได้ครับไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
ก้านเบรค ก้านเกียร์ ดัดได้ครับ ใช้ท่อแป๊ปเหล็กอ่ะ ค่อย ๆ ดัด ผมเคยสไลด์มาครับ ดัดเอาใช้งานได้ตามปกติ  mon57

• *
แค่ล้มแปะไม่น่ามีอะไรที่ต้องเป็นห่วงครับ ส่วนก้านเกียร์กับเบรคเท้าถ้ายังใช้งานได้อยู่ก็ใช้ไปก่อนได้ครับไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ
ก้านเบรค ก้านเกียร์ ดัดได้ครับ ใช้ท่อแป๊ปเหล็กอ่ะ ค่อย ๆ ดัด ผมเคยสไลด์มาครับ ดัดเอาใช้งานได้ตามปกติ  mon57

ครับสงสัยต้องรีบไปหากันล้มมาใส่ละ กลัวโดนตัวถังจริงๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองเช้าลองงัดดูครับ เมื่อหัวค่ำลองงัดออกมานิดนึงละ แต่ยังไม่กล้าทำ เพราะกลัวมันหักครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ ballaslibra

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
พักเท้าเป็นอลูไดแคส หนาครับ ดัดได้ แต่ถ้าไปชัวร์ให้ที่ศูนย์ดัดให้ก็ได้ครับ เสียค่าแรงนิดหน่อย แต่รับประกันชัวร์

ออฟไลน์ hans795

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
 mon57

พักเท้าเป็นอลูไดแคส หนาครับ ดัดได้ แต่ถ้าไปชัวร์ให้ที่ศูนย์ดัดให้ก็ได้ครับ เสียค่าแรงนิดหน่อย แต่รับประกันชัวร์
อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง