ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครนำ Monster กลับไปปรับจูนน้ำมันม่างครับ  (อ่าน 6178 ครั้ง)

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
Re: มีใครนำ Monster กลับไปปรับจูนน้ำมันม่างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 02:24:05 PM »
เอาใจช่วยครับ

ผมเพิ่งเอา Hayabusa ออกไปทัวร์กรุงเทพตอนหัวค่ำมา นรกแตก เพราะรถติดมาก ร้อนสุดๆ (นึกว่าจะได้กินลมเย็นๆ)
ผมวิ่งเส้นสุขุมวิทยาวจากบางนา ไปสยาม เลี้ยวซ้ายไปตัดพระราม4 แล้วเลี้ยวขวาไปหัวลำโพง เยาวราช ไปกินนมมน แล้วก็กลับมาทางพระราม 4ยาวจนถึงบ้านที่บางนา

รถก็ติด ร้อนก็ร้อน แต่ระดับเกจ์ความร้อนเท่าเดิมครับ
ไอ้เจ้าระบบระบายความร้อนด้วยน้ำเนีย้ะ มันดีจริงๆนะเนี้ยะ

Ducati Bikers Thailand

Re: มีใครนำ Monster กลับไปปรับจูนน้ำมันม่างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 02:24:05 PM »
//

ออฟไลน์ book461

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:18:00 PM »
 mon57 mon57 ได้ความรู้อีกแล้ว  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ vahahaha

• Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:06:31 PM »
สำหรับคนที่เป็นเกิน2รอบเพื่ิอความสบายใจแนะนำไปจูนน่ะครับ เพราะตอนที่ผมเป็นนี้ผมแค่จอดดับเครื่องคุยโทรศัพท์หลังCTW
คุยเสร็จพอstartแล้วรอบตกตลอด เปิดฝาถังน้ำมันแล้วก็ไม่หาย บิดกุญแจไปมา4-5รอบก็ไม่หาย
เร่งค้างไว้ก็ไม่ได้ผล แล้วคิดสภาพน่ะครับตอนเที่ยง แดดโค-ตะ-ระร้อน แถมมีนัดอีก ต้องเลื่อนนัดไปเลยครับ
ต้องทิ้งไว้เกือบ40นาทีให้เครื่องเย็น  ถึงจะโอเคเหมือนเดิม
วันนี้ผมเอาไปจูนมาแล้วครับ หมดปัญหาเรื่องรอบตกแล้วครับ ทั้งๆที่ขึ้น5ขีด
เจอรถติดมากๆ แถวสาทร ได้รับรู้ถึงความร้อนระดับ5เลยครับ

ทาง0บอกผมมาว่าทางโรงงานรู้สาเหตุแล้วครับ เกิดจากท่ออะไรสักอย่างเนี่ยมันเล็กไป
เห็นว่าจะมีการเรียกไปแก้ไขเร็วๆนี้ครับ mon6

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:29:13 AM »
วันนี้อาการเบาดับเป็นอีกแล้วครับ ตอน5ขีดแล้วจอดซื้อของ นี้ขนาดจูนน้ำมันมาแล้วน่ะครับเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2012, 12:47:45 PM โดย vahahaha »

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:36:11 AM »
วันนี้อากาศเบาดับเป็นอีกแล้วครับ ตอน5ขีดแล้วจอดซื้อของ นี้ขนาดจูนน้ำมันมาแล้วน่ะครับเนี่ย
เอาใจช่วยฮะ แย่เลยเจอแบบนี้ซ้ำๆบ่อยๆ

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:57:43 PM »
เพิ่งไปจูนมา ไม่ช่วยเลยครับ ปวดเฮดกับ0จริง mon29

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:57:45 PM »
เพิ่งไปจูนมา ไม่ช่วยเลยครับ ปวดเฮดกับ0จริง mon29

หนักกว่าผมอีก ตอนนี้ผม5ขีดถึงStartแล้วดับครับ

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 11:46:38 PM »
สำหรับคนที่เป็นเกิน2รอบเพื่ิอความสบายใจแนะนำไปจูนน่ะครับ เพราะตอนที่ผมเป็นนี้ผมแค่จอดดับเครื่องคุยโทรศัพท์หลังCTW
คุยเสร็จพอstartแล้วรอบตกตลอด เปิดฝาถังน้ำมันแล้วก็ไม่หาย บิดกุญแจไปมา4-5รอบก็ไม่หาย
เร่งค้างไว้ก็ไม่ได้ผล แล้วคิดสภาพน่ะครับตอนเที่ยง แดดโค-ตะ-ระร้อน แถมมีนัดอีก ต้องเลื่อนนัดไปเลยครับ
ต้องทิ้งไว้เกือบ40นาทีให้เครื่องเย็น  ถึงจะโอเคเหมือนเดิม
วันนี้ผมเอาไปจูนมาแล้วครับ หมดปัญหาเรื่องรอบตกแล้วครับ ทั้งๆที่ขึ้น5ขีด
เจอรถติดมากๆ แถวสาทร ได้รับรู้ถึงความร้อนระดับ5เลยครับ

ทาง0บอกผมมาว่าทางโรงงานรู้สาเหตุแล้วครับ เกิดจากท่ออะไรสักอย่างเนี่ยมันเล็กไป
เห็นว่าจะมีการเรียกไปแก้ไขเร็วๆนี้ครับ mon6
ภาวนาให้แก้ไขโดยเร็วทั้งรถที่กำลังจะส่งมอบ และรถพี่ๆที่ส่งมอบมาแล้ว แล้วเจอปัญหา เป็นปัญหาใหญ่ที่สุดเลยนะผมว่า ควรรีบแก้ไขโดยด่วน
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ Haajung(เซิ้ง)

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:01:03 AM »
เป็นเหมือนกันครับ เมื่อไหร่ทางศูนย์จะหาวิธีแก้แบบถาวรได้นะ เค้าจะหาได้มั้ย..?!?
 mon5

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:44:47 AM »
พี่ผมสังเกต จะเป็นช่วง น้ำมันเรากำลังหมดนะครับ น้ำมันเต็มๆ ครึ่งถัง ยังไม่เคยเป็น แต่ กำลังจะหมด นี้ มีมา 2 ครั้ง ละ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:58:04 AM »
พี่ผมสังเกต จะเป็นช่วง น้ำมันเรากำลังหมดนะครับ น้ำมันเต็มๆ ครึ่งถัง ยังไม่เคยเป็น แต่ กำลังจะหมด นี้ มีมา 2 ครั้ง ละ

เติมน้ำมันคราวที่แล้ว ผมก็เป็นครับ เป็นอยู่ 3 ครั้ง น้ำมันถังก่อนผมใช้ v power 95 ของเชลล์ ที่ผสม โซฮอลล์
สามถังแรกเติม 91 ไม่เคยเป็น
ตอนนี้พึ่งเติมถังใหม่ที่เป็น 91 ไม่รู้ว่าจะเป็นอีกหรือเปล่า ลองดูๆ

สังเกตุอาการก่อนเป็น ถังน้ำมันจะขยายตัวมาก ความร้อนขึ้นสูงถึง 4 ขีด หรือมากกว่านั้น แต่ก็ยังดีที่ทุกครั้งจะไม่มีปัญหาตอนติดไฟแดงดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่
มักจะเป็นตอนที่เครื่องมันร้อน จอดรถไว้ซักพัก (เกิน 10 นาที) แล้วสตาร์ทใหม่

ปล ไม่ได้จะโทษโซฮอลล์นะคร้าบ ขอลองถังใหม่นี่ก่อนว่ามีอาการไหม
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Pong0731

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:32:50 AM »
เห่อๆๆแล้วจะแก้ไขได้ถาวรไหมครับนี่ mon36