ผู้เขียน หัวข้อ: วันเกิด และสีที่ถูกโฉลก(ไม่ได้หัุวโบราณนะครับ)  (อ่าน 4965 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfliw

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
Re: วันเกิด และสีที่ถูกโฉลก(ไม่ได้หัุวโบราณนะครับ)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 03:22:53 PM »
เกิดวันจันทร์เหมือนกันคัฟ ให้พระดูให้ บอกไม่ถูกกับสีแดง
สีที่ถูก โฉลก สีดำ ขาว เทา ประมาณนี้อะคัฟ
กำลังจะไป Wrap สีเหมือนกัน
mon6

Ducati Bikers Thailand

Re: วันเกิด และสีที่ถูกโฉลก(ไม่ได้หัุวโบราณนะครับ)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 03:22:53 PM »
//

ออฟไลน์ be clear sky(บอล)

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:06:15 PM »
จริงๆอย่าไปเชื่อมากก็ดีนะครับ ถ้าเราไม่เชื่อ แล้วไม่ได้ถือ ไม่ได้มีผลทางใจอะไรเกี่ยวกับเรื่องสี
จริงๆสีไหนก็ขี่ได้เหมือนกันแหละ

แต่เผอิญ คำทำนายสำนักไหนก็มีแต่ คนเกิดวันจันทร์ สีรถสีแดงไม่ถูกโฉลก
กาลกิณี เป็นอุปสรรคโชค อุปสรรคชีวิต ชีวิตจะวิบัติ เป็นศัตรูกับทรัพย์ โอ้ยอ่านแล้วผมปิดเลยไม่อยากอ่านต่อ
ไม่อยากจะไปเชื่อมากครับ

พี่เตาหู้ครับ แฟร์ริ่งเหลืองทั้งชุดจัดจากที่ไหนครับ แล้วเท่าไหร่ครับ อยากได้บ้างสวยมากครับ

หลังจากได้อ่านแล้ว ผมเลยจัดสีเหลืองเลย เหลือแต่เฟรม เปลี่ยนไม่ได้  mon19 mon19  mon19

คันนี้เพิ่งออกหรือเป่าครับเหมือนผมเห็นเมื่อวานก่อนตอนไปเอารถที่0ครับ

พึ่งขี่ออกศูนย์มาเมื่อก่อนเที่ยงนี่เองครับ  mon57

ออฟไลน์ ต่อ...

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:11:50 PM »
แล้วจะมีวันไหน ถูกกับสีแดงบ้างครับเนี่ย  mon40

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:32:53 PM »
ขอบคุณทุกคนมากครับ และทำให้รู้ว่ามีเพื่อนที่เกิดวันจันทร์เหมือนผมอยู่หลายรายเหมือนกัน
จริงๆอย่าไปเชื่อมากก็ดีนะครับ ถ้าเราไม่เชื่อ แล้วไม่ได้ถือ ไม่ได้มีผลทางใจอะไรเกี่ยวกับเรื่องสี
จริงๆสีไหนก็ขี่ได้เหมือนกันแหละ

แต่เผอิญ คำทำนายสำนักไหนก็มีแต่ คนเกิดวันจันทร์ สีรถสีแดงไม่ถูกโฉลก
กาลกิณี เป็นอุปสรรคโชค อุปสรรคชีวิต ชีวิตจะวิบัติ เป็นศัตรูกับทรัพย์ โอ้ยอ่านแล้วผมปิดเลยไม่อยากอ่านต่อ
ไม่อยากจะไปเชื่อมากครับ

หลังจากได้อ่านแล้ว ผมเลยจัดสีเหลืองเลย เหลือแต่เฟรม เปลี่ยนไม่ได้  mon19 mon19  mon19

สีสวยมากครับพี่ บอกหน่อยได้ไหมครับว่าจากที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ ทางพีเอ็มก็ได้นะครับ ผมอาจจะเปลี่ยนสีเดียวกัพี่ครับ เพราะจริงจริงผมชอบ sf848 สีเหลืองครับแต่ถ้ารอตัวนั้นคงต้องเก็บออมอีกเกือบปี ทนไม่ไหวครับเลยเอา795 มาลองไปก่อนถ้าถูกใจคงค่อยอัพไปเล่น ขอบคุณครับ

สั่งชุดสีเพิ่มจากศูนย์ที่ทองหล่อครับประมาณ 35,000 บาท ลด 10% มีทั้งหมด 5 ชิ้นครับ ชิลหน้า น้ำมันซ้าย ขวา บังโคลน และครอบท้าย ส่วนค่าใช้จ่ายผมแล้วให้รวมกับไฟแนนซ์ไปเลย
ส่วนชุดสีแดง ประกาศขายอยู่ครับ ตอนนี้เก็บไว้ในกล่องครับ  mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Monster795-T

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
  • ใช้ชีวิตเรียบง่ายแบบมีสไตร์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 07:16:14 PM »
ผมก็วันจันทร์ แล้วถ้าเราเปลี่ยนสีรถต้องไปแจ้งเรื่องเปลี่ยนสีรถรึเปล่าครับ เผื่อแบบโโนจับแล้วรถสีไม่ตรงไรงี้ครับ  mon40

ออฟไลน์ be clear sky(บอล)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:32:13 AM »
 mon57 mon43. ขอบคุณครับพี่ เต้าหู้ mon32

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:48:12 PM »
ผมก็วันจันทร์ แล้วถ้าเราเปลี่ยนสีรถต้องไปแจ้งเรื่องเปลี่ยนสีรถรึเปล่าครับ เผื่อแบบโโนจับแล้วรถสีไม่ตรงไรงี้ครับ  mon40

การเปลี่ยนสีและการwrap ยังไงก็ต้องแจ้งเปลี่ยนครับ

แต่ถ้าwrapมันจะมีการแจ้งเปลี่ยนสีชั่วคราวครับ

รอผู้รู้มาเพิ่มเติมน่ะครับ  mon61