ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่หมวกกันน๊อคFull face ครั้งแรกแล้วเมื่อยคอครับ  (อ่าน 1556 ครั้ง)

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
คือเมื่อวานจะไปซื้อเจ้า Bell M5X ร้านแพนด้าลองอยู่เป็นชม.
ปรากฎไม่มี size รอไปก่อนอีก2เดือนของเข้า
แต่จะได้รถพรุ่งนี้แล้วเลยต้องไปหาหมวกไว้ใส่ชั่วคราว และเวลาไปไหนใกล้ๆบ้านระหว่างรอเจ้าBellด้วย
ที่แรกก็เลยไปดูหมวก rider ก่ะว่าถูกๆ size s หลวมซ่ะงั้น อด
ก็เลยไปได้real stealth size L มาแทน กลับบ้านมาลองใส่ไว้ชม. นึง รู้สึกว่ายังเมื่อยคอจนวันนี้เลยครับ
ปรกติไหมครับ เข้าใจว่าหมวกมันหนักไม่น่าเกิน 1500 แต่ทำไมผมเมื่อยคอจังครับ

abc35

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
Re: ใส่หมวกกันน๊อคFull face ครั้งแรกแล้วเมื่อยคอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:02:30 PM »
 mon43. ผมก็ใช้Bell อยู่ ขี่เป็นชั่วโมงๆ แต่ก็ไม่ปวดคอน่ะครับ mon61

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ใส่หมวกกันน๊อคFull face ครั้งแรกแล้วเมื่อยคอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:46:29 PM »
 mon43 ใส่บ่อย ๆ เดี๋ยวก็ชินครับ จริงๆนะ mon48 ปลอดภัยไว้ก่อนครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 03:49:56 PM »
หมวก ของ Real หนักจริงๆครับ เพราะทำจาก พลาสติก ABS 

หมวกของBellรุ่นนี้เป็นFibreเบากว่าABSแน่นอนครับ แต่ถ้าชอบเบากว่านั้นคงต้องพวก Carbon ครับ 
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:58:22 PM »
แต่ bell carbon M5X นี้เบาดีจริงๆน่ะครับ carbon ยี่ห้ออื่นหนักกว่าอีก แต่ราคายังแรงอยู่
เห็นว่าเดือนน่า M6 carbon เข้าร้านหมี 3XXXX 
ราคา M5 carbon จะลดลงไหมเนอะ
ปล ผมยังไม่มีสติกเกอร์ไปโชว์เค้าเลย เค้าจะลดให้ผมไหมเนี่ย