ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปยื่นเอกสารมา ( เจอเซลล์ตอบแบบงงๆ ) !!  (อ่าน 6018 ครั้ง)

ออฟไลน์ terngz(เติ้ง)(DCDC)

• ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมไปเลย!!
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
Re: วันนี้ไปยื่นเอกสารมา ( เจอเซลล์ตอบแบบงงๆ ) !!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:52:37 AM »
น้าเพื่อนผมก็มีประสบการณ์ประมาณโดนดูถูกครับผมแต่แกไม่ได้เล่น Ducati นะครับเอามาเล่าให้ฟัง แกไปดู Er-6n มาครับแล้วแกเป็นชาวสวนไปถามเซลล์ แล้วเซลล์ไม่สนใจเหมือนกับว่า ว่าแกไม่มีเงิน แกเลยกลับบ้านไปเอาเงินสดมาซื้อ Z1000 กับเซลล์อีกคนต่อหน้าเลยครับ หงายเงิบกันไป
ถ้าคุณ nong1987 ประสงค์จะเป็นเจ้าของก็หาเซลล์คนอื่นดีกว่าครับ นิสัยดีๆ พูดจาดีๆ ก็มีเยอะนะครับ 0 ทองหล่อ

Ducati Bikers Thailand

Re: วันนี้ไปยื่นเอกสารมา ( เจอเซลล์ตอบแบบงงๆ ) !!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:52:37 AM »
//

ออฟไลน์ หน่อง DNT

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:06:44 PM »
ครับผม ผมก็ชาวสวนเหมือนน้าพี่เลยครับ  abc52 ทำสวนยางอยู่ จ.บึงกาฬ  ถ้าเซลล์รู้ว่าเป็นคนสวนคงไล่ออกจากบูธแน่เลย ฮ่าๆๆ(อันนนี้พูดเล่นๆขำๆนะครับ)

ออฟไลน์ xik(ปราง)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:20:13 PM »
ขอแชร์ปนะสบการณ์บ้างนะคะ กับศูนย์พัทยาไปมาทั้งหมดทั้งหมด3ครั้ง

ครั้งแรก อยากเห็นรถตัวจริงพร้อมกับสอบถามข้อมูลทั่วไป เจอเซลล์ผู้ชาย ตอนนั้นมีลูกค้าฝรั่งเข้ามาด้วย
เค้าก็ดูไม่ค่อยสนใจเราจริงๆน่ะแหละ แต่ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะผ่านไปแถวนั้นเลยแวะดูเฉยๆ

ครั้งที่สอง ไปตอน2ทุ่ม ไม่เจอเซลล์คนไหนเลย เจอยามกับเจ้าของร้าน(เป็นฝรั่ง) อัธยาศัยดีมาก ใจดี กระตือรือร้นทุกเรื่องที่ถาม
ไม่ใช่แค่ตอบอย่างเดียว เดินไปหยิบโน่นหยิบนี่มาให้ดู โปรโมชั่น ชุดสี อุปกรณ์ ฯลฯ แถมยังให้ลองขี่
แต่วันนั้นแค่ลองคร่อมอย่างเดียว ไม่กล้าขี่ ยังไม่รู้มือ อีกอย่างเย็นวันนั้นพัทยารถเยอะมากด้วย

ครั้งที่สาม สดๆร้อนๆ เมื่อวานนี้ค่ะ(8เมษา) ไปตอน11โมง (กะว่าเช้าหน่อยรถยังไม่มาก เพราะจะขอลองขี่)
เจอแต่ยาม ยามบอกเซลล์หยุด เลยโทรเรียกเจ้าของมา ระหว่างที่รอเจ้าของก็เดินสำรวจทุกคัน
รวมทั้งมือสองที่ลูกค้าฝากขายหน้าร้านด้วย ยามก็ดูแลดีนะ บอกข้อมูลรถเท่าที่เค้าสามารถจะบอกได้
สักพักเจ้าของก็มา(หน้าตางัวเงียอยู่เลย) เซ็นใบจองเสร็จเจ้าของร้านส่งหมวกกันน็อคให้ใส่แล้วก็ลองขี่
เจ้าของบอกจะให้เซลล์ติดต่อกลับอีกที

กับเซลล์ผู้หญิงนี่ไม่เคยเจอ แต่เมื่อเช้าโทรมาคุย(ขอเอกสาร)
เซลล์บอกว่าต้นเดือนมิถุนาจะนัดคุยกับไฟแนนซ์ อนาคตจะเป็นไง mon40 ต้องติดตามตอนต่อไป

ออฟไลน์ pokzaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:46:37 PM »
 mon48 ว่างๆต้องเข้าไปให้มันเก็กใส่ซะหน่อยแล้ว ต้องเจอเองถึงจะรู้หลังจากเข้าคาวาโดนมา สองดอก

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:19:31 PM »
ผมก็ไปมาครับ ศูนย์พัทยา เซลล์ผู้หญิงคุยดีมากครับ ยิ้มแย้มมาก ครับ ผมก็เก้อๆกังๆ เพราะที่ร้านกำลังตกแต่งใหม่ พื้นที่ไม่ค่อยมี ผมก็ขอออกไปสูบบุหรี่ กลับเข้าไปดูรถอีกที มีผู้ชายมาคุยด้วย เค้าก็บอกว่า พี่สนใจตัวไหน ไดแวลไหม ผมบอกว่าไม่สนครับ ผมไม่ชอบ ผมว่ามันไม่สวย(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ) เค้าก็บอกว่า "พี่! ถ้าไดแวลไม่สวยแล้วอะไรสวย" ผมบอกว่ามอนเตอร์ครับ ผมชอบ เค้าบอกว่า งั้นถ้าไดแวลไม่สวย มอนเตอร์ก็ตกกระป๋องไปเลย แล้วเค้าก็เริ่มสาทยายให้ฟัง
ผมก็คิดในใจว่า งั้นตรูไม่ซื้อรถของมริงละ เพราะมริงบอกว่ามันตกกระป๋อง
แล้วยังมาบอกอีกว่า พี่เอามอนเตอร์ไป พี่ต้องแต่งอีกเยอะนะ แต่งนู้นแต่งนี่ ฟังไม่ค่อยทัน
ผมบอกว่า ผมไม่แต่งหรอกครับ เดิมๆก็หล่อแล้ว และที่ผมจะเลือกมอนเตอร์เพราะไม่ต้องแต่งนี่แหละ ตอนแรกจะเอาer6n แต่ไม่ชอบท่อและกระจก ต้องเสียเงินแต่งอีกประมาณสี่หมื่น เลยจะเอามอนเตอร์แทน
เค้าก็บอกว่า พี่ไม่แต่งไม่ได้หรอก พี่ขี่ๆไป เจอคันข้างๆแต่ง พี่ก็ต้องอยากแต่ง
ผมงงมากครับ รู้ได้ไงว่าผมจะอยากแต่ง เซงกับเค้าจริงๆ

ออฟไลน์ Aof Alejandro

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:01:47 AM »
ดีนะของผมยังไม่มีSalesโทรมา mon3 งั้นคงต้องเตรียมมาตราการณ์ดัดหลังให้พร้อม ให้สมกะการรอคอยหน่อย mon47

ออฟไลน์ adenalyne

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:28:42 AM »
วันนี้ก็เพิ่งไปจอง M795 มาครับ กับเซลผู้ชายคนนึง คนที่ตัวไม่สูง(ที่นั่นมีเซลผู้ชายตัวสูง 1 คน ตัวไม่สูง 1 คน ผู้หญิง 1 คน และฝรั่ง 1 คน)
เซลผู้ชายตัวสูงผมจำเขาได้ ตอนที่ไปลองขี่ er เมื่อปีที่แล้ว เมื่อก่อนน้องเขาอยู่ kawa ตอนนี้ย้ายค่ายมาอยู่ ducati แล้ว คนนี้อัธยาศัยดีมากครับ

ส่วนเซลตัวไม่ค่อยสูงผมว่าแรกๆ เขาอาจจะดูเก็กๆ แต่พอชวนคุยก็บริการดีมากครับ พาผมไปฟังเสียงเครื่องหลายรุ่นเลย สุดท้ายผมก็โดนไปซะ
ตามระเบียบ 555

ส่วนเซลผู้หญิงไม่ได้คุยเลย เสียดาย วันนี้ใส่กระโปรงมาด้วย สวยดีครับ