ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปยื่นเอกสารมา ( เจอเซลล์ตอบแบบงงๆ ) !!  (อ่าน 6017 ครั้ง)

ออฟไลน์ asscess( M )

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ศูนย์ส่งข้อความมาให้ผมไปยื่นเอกสาร ผมก้อไปยื่นมาวันนี้ตอน ทุ่มกว่าๆ  ผมก้อยื่นเอกสารให้กับเซลล์ วันนี้ผู้ชายอยู่ ปกติเป็นผู้หญิง ผมก้อเลยถามเรื่อง ปลาวาฬพ่นน้ำ เซลล์ตอบว่า มันเป็นปกติ รถของเค๊าก้อเป็น แล้วผมก้อถามแล้วเรื่องที่เกิดขึ้นล๊ะ มันดูร้ายแรงมากเลยน้าา เซลล์บอกพวกนั้น กระตรก กระตากไปเอง ผมก้องง สิคับ เจอคำตอบแบบนี้ ผมก้อไม่ได้ถามอะไรต่อ เซลล์ที่นี่ดู เก๊กๆคับ (ผมใส่กางเกงขาสั้นไปด้วยแหละมั้ง)  ผมเลยขอเทสรถอีกรอบ จะดูว่า ออกตัวแล้วดับไหม แบบที่เพื่อนๆเป็น ก้อเลยลองดู เซลล์ หันกลับมาถาม ตอนกลางคืนเนี่ยน๊ะ ผมบอกว่าคับ ขอลองหน่อย เซลล์บอกลองก้อได้เผื่อได้คันนี้ไปเลย พูดแบบประชดๆ คือประมาณว่ากัวผมขี่ล้ม( ผมสูง 178 หนัก 82 ผมคิดว่าเอารถอยู่ )เค๊าก้อเดินไปหยิบหมวกมาให้ผม ผมก้อเทสไปครับ ประมาณ 10 นาที ปรากฏว่า ขี่ไปเรื่อยๆไม่มีปัณหาอะไร พอเริ่ม เทรินเกียร์ ต่ำลง ปรากฏว่าดับครับ แต่ก้อไม่น่าใช่ปัณหาตอนผมเทรินรอบน่าจะต่ำพอดี พอเทสเสร็จ ผมเอากุญแจไปคืน เซลล์มีเพื่อนมาหา คุยแต่กับเพื่อนจนลืมคืนบัตรประชาชนผม ผมต้องเดินเข้าไปทวง ก่อนกลับผมเลยหันกลับไปถามว่า พี่ครับ ประมาณกี่วันไฟแนนท์จะโทรหาผม เซลล์บอก ไม่ทราบครับ !!  งง  เซลล์ที่นี่เป็นทั้งผู้หญิงทั้งผู้ชาย ถามอะไรไม่รู้สักอย่าง เหมือนแบบว่าจะเอาแต่ลูกค้าฝรั่งผมก้องง ฝรั่งกับคนไทย ซื้อราคาไม่เท่ากันเหรอ ขายฝรั่งได้ค่าคอมม์ มากกว่าคนไทยเหรอ เบื่อกะเซลล์ ดูคาติพัทยา !!  เซลล์ผู้ชายตัวดำๆ ครับ  อยากจะทำเรื่องขอรับรถที่ทองหล่อจะได้ไหมครับ เซงง ง !!

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: วันนี้ไปยื่นเอกสารมา ( เจอเซลล์ตอบแบบงงๆ ) !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:35:24 AM »
ถ้าเจอเซล ทำกริยาแบบนี้จริง ๆ เป็นผม ก็เบื่อครับ  mon40
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
Re: วันนี้ไปยื่นเอกสารมา ( เจอเซลล์ตอบแบบงงๆ ) !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 07:53:08 AM »
ผมว่าศูนย์พัทยาเขาก็บริการดีนะครับ ส่วนหนึ่งที่ผมซื้อ 795 ก็เพราะเซลล์นี้ล่ะครับ ตอนแรกจะซื้อ er6 พอเห็นตัวจริงไม่ค่อยชอบ+ไม่ค่อยประทับใจเซลล์ก็เลยไม่เอา ส่วนเรื่องที่ว่าชอบเอาใจลูกค้าฝรั่ง ผมว่าไม่ใช่หรอกครับ เพราะตอนที่ผมไปดูรถ เขายังบ่นกับผมเลยว่าขายลูกค้าฝรั่ง ปวดหัว วุ่นวาย
แต่ก็นะ บางทีคนเราความคาดหวังในการบริการไม่เหมือนกัน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:31:58 PM »
ครับ เบื่อครับพี่กอล์ฟ  อีกท่านผมว่าต่างกรรมต่างวาระ !!  เซงๆๆ แต่ก้อรอกันไป เดือนหน้าน่าจะได้แล้ว ...

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:42:00 PM »
รับรถแล้วจะมีประชาสัมพันธ์โทรถามความพิงพอใจถึงตอนนั้นจัดหนักเลยคับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:47:45 PM »
เคครับ ผมจัดหนักแน่นอน !!

ออฟไลน์ MomoArshi(Art)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 12:12:40 AM »
เอาใจช่วยด้วยครับ.... mon48
ขอให้ได้รถไวๆละกานจาได้หายเซ็งงง.. mon61

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:35:25 AM »
ผมโชคดีครับ เจอมิตรภาพดีๆกับศูนย์อุดร แม่จะช้าบางลืมบาง แต่เรื่องบริการและความเป็นมิตร ดีมากๆเวลาไปเช็คหรือใส่ของแต่งก็นั่งเล่นกับเซลบางคุยเรื่องสนุกๆขำเหมือนพี่ๆน้อง กับผู้จัดการก็ดูแลดีให้คำปรึกษาดี บางทีก็นั่งช่วยช่างซ้อมจับโน่นนี้ช่วย สนุกไปอีกแบบ เท่าที่ผ่านมาการบริการศูนย์อุดร ผมประทับใจครับ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 07:44:50 AM »
ผมโชคดีครับ เจอมิตรภาพดีๆกับศูนย์อุดร แม่จะช้าบางลืมบาง แต่เรื่องบริการและความเป็นมิตร ดีมากๆเวลาไปเช็คหรือใส่ของแต่งก็นั่งเล่นกับเซลบางคุยเรื่องสนุกๆขำเหมือนพี่ๆน้อง กับผู้จัดการก็ดูแลดีให้คำปรึกษาดี บางทีก็นั่งช่วยช่างซ้อมจับโน่นนี้ช่วย สนุกไปอีกแบบ เท่าที่ผ่านมาการบริการศูนย์อุดร ผมประทับใจครับ
mon57 ถ้าไม่ติดเรื่องช้าเนี่ยเฟอเฟคละ

ออฟไลน์ ESAN Monster

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:40:21 AM »
ผมว่าใน10คนต้องมี1คนสิเอ้า mon49
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 08:49:18 AM โดย ESAN Monster [อาร์ต] »
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:51:37 AM »
ครับ เบื่อครับพี่กอล์ฟ  อีกท่านผมว่าต่างกรรมต่างวาระ !!  เซงๆๆ แต่ก้อรอกันไป เดือนหน้าน่าจะได้แล้ว ...
[/quot

ใจเย็นๆนะคาบ  ผมก้จองที่นั้นเหมือนกัน ได้รถ พค ใช่เซลล์ ชื่อแมน เปล่าคาบ

สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 02:57:03 AM »
อ้างจาก: asscess( M ) ที่ มีนาคม 13, 2012, 11:31:58 PM

[/quot

ใจเย็นๆนะคาบ  ผมก้จองที่นั้นเหมือนกัน ได้รถ พค ใช่เซลล์ ชื่อแมน เปล่าคาบ

ไม่ทราบว่าชื่ออะไรอ่ะครับ ตอนผมจองจองกับเซลล์ผู้หญิงอ่ะครับ แต่ผมว่าทั้งศูนย์พัทยา มีแค่ 2 คนแหละครับ หญิง 1 ชาย 1 เท่าที่ผมเห็นน๊ะ นอกนั้น ฝรั่งครับ น่าจะเป็นเจ้าของ ไม่แน่ใครับ !!  แล้วผมก้อไม่รู้ชื่อเซลล์ทั้ง 2 คนด้วยครับ

ออฟไลน์ book461

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:52:52 PM »
แต่ที่ภูเก็ตบริการดีมากครับ ตอนแรกฟังจากคนอื่นมาว่าบริการไม่ดี ทำเหมือนเราไม่มีตังค์ซื้อ วันไปดูรถก่อนจอง ผมแต่งตัวมอซอ ขับมอไซค์เวฟไปดู พอจอดหน้าศูนย์ คนล่ะความคิดเห็นที่ได้รับเลยครับ เค้าเรียกลูกค้าตั้งแต่ยังไม่ทันเปิดประตูเลย  mon48 mon48 mon48 แต่อย่างว่าแหละครับ ต่างเวลา ต่างสถานที่

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:59:56 PM »
เหมือนกันครับ

ทั้งศูนย์บริการดี ทั้งเจ้าของ ผู้จัดการ จนไปถึงช่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 05:34:55 PM โดย ปุ๊ Jcw »

ออฟไลน์ terngz(เติ้ง)(DCDC)

• ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมไปเลย!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:18:48 PM »
ของผมคิดว่าที่ ทองหล่อ กับ พระราม3 เซลล์บริการดีครับตอบคำถามดี ไม่สนว่าขับรถอะไรมาหรือนั่งรถไฟฟ้ามา ขอเทสไม่มีอิดออด ตอนแรกคิดจะเริ่มที่ ER-6n แต่ยอดจองเขาคงเยอะไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไหร่หรือหน้าตาผมดูไม่เหมือนคนมีเงินจะซื้อก็ไม่รู้ผมเลยว่ามาจบที่ m795 นี้ล่ะครับ บางครั้งการตัดสินใจที่จะจ่ายให้กับอะไรบางอย่าง ผมคิดว่าต้องมองมากกว่าตัวสินค้าครับเพราะจ่ายเงินไงก็ได้สินค้าอยู่แล้ว ผมสนตรงบริการมากกว่าครับ โดนใจถูกใจคุยง่ายคุณได้ใจลูกค้าคุณก็ขายได้ บางครั้งลูกค้าเหมือนมีภาวะจำยอมไม่ถูกใจบริการแต่ไม่มีตัวเลือกจำเป็นต้องซื้อแต่ก็ไม่ได้ใจกันแน่นอนครับ
ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ desmo m796

• Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:13:18 PM »
เจอแบบนี้ต้องด่ากลับตรงนั้นเลย เอาแบบเสียงดังๆหน่อยให้ ผจก ได้ยินไปเลย จะได้รู้ว่าพนักงานของเค้าบริการยังงัย

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:03:16 AM »
ทำงานแบบนี้ ต้องจับไปฝึกที่เซเว่น

ออฟไลน์ Milan

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 06:55:11 AM »
เรานี่โชคดีจัง จอง0ทองหล่อเจอเซลพี่โด่ง ถ้าเจอแบบพัทยาคงแย่ mon3

ออฟไลน์ pokzaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:40:31 AM »
กำลังลังเลเลยว่าจะเข้าไปถามที่พัทยา(เพราะผมอยู่สัตหีบ) กลัวเจอเซล์ เก๊ก (ที่พัทยามักเป็นแบบนี้) ที่คาวาก้เจอเก็ก ยังมีที่นี่อีกเหรอ ดีนะมีเวปนี้ เลยได้ข้อมูลก่อน จะได้ เตรียมตัวเตรียมใจ และข้อมูลเบื้องต้น ไป ตอบโต้ เซล์ ขี้เก็กบ้าง  abc48

ออฟไลน์ หน่อง DNT

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:51:35 AM »
เมื่อวานไปลองคร่อมรถที่งานมอเตอร์โชว์ดูครับ ตอนแรกก็ให้คำปรึกษาที่ดี  แต่หลังจากดูอยู่ระหว่าง มอนเตอร์กับSF เซลล์ก็ถามผมว่า น้องเคยขับ บิ๊ดไบค์มั้ย ผมตอบว่า เคยขับแต่ โซนิค แดส แล้วก็ซุปเปอร์โฟร์ของเพื่อน  abc23 abc23 แล้วหลังจากนั้นก็พูดจาประมาณอาการดูถูก เซลล์คงคิดว่าไม่มีปัญญาซื้อหรอก abc39 abc39 (ไม่ได้จะต่อว่าอะไรเซลล์นะครับ แต่การพูดเป็นทำนองนี้จริงๆ)
ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรหรอก  แต่ก็มีเคืองนิดๆครับ mon19 mon19