ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถใต้คอนโด จะป้องกันขโมยอย่างไรดีคับ  (อ่าน 2173 ครั้ง)

ออฟไลน์ New796

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อยากสอบถามผู้รู้คับ
พอดีกลางเดือนผมจะใด้รถ796แล้วคับ เป็นห่วงเรื่องรถหายเพราะที่คอนโดระบบรักษาความปลอดภัยไม่ดีเท่าที่ควร
 ผมตั้งใจจะไปติดgpsค้นหารถแต่ใด้ยินมาว่ามันจะไปรบกวนระบบไฟรถ และไม่ควรไปยุ่งกับระบบไฟ
เลยไม่กล้าติด มีระบบกันขโมยตัวใหนหรือวิธีใหนบ้างคับช่วยแนะนำด้วยคับ
ขอบคุณคับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ OFFER999

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: จอดรถใต้คอนโด จะป้องกันขโมยอย่างไรดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 11:24:20 AM »
ใครรู้ช่วยตอบหน่อย จะทำวิธีไหนดี

ออฟไลน์ ohho-39@hotmail.com

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
Re: จอดรถใต้คอนโด จะป้องกันขโมยอย่างไรดีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 07:48:05 PM »
ซื้อตัวล๊อกดิส ที่มีเสียงกันขโมยด้วยในตัว(ก่อนครับ) พยายามจอดใกล้ๆ(รปภ.)
รถผมก็จอดคอนโดเหมือนกันคับ (ถ้าคนจะขโมยจิงๆต้องใช้รถกะบะ มาประมาณ 5คน ช่วยกันยกขึ้นรถน่าจะได้ แบบนี้ขอยอมคับ)