ผู้เขียน หัวข้อ: M 796 รับรถมาแล้ว 1 เดือน ยังไม่ได้จ่ายงวดแรกเลย แล้วจะจ่ายวันไหนค่ะ  (อ่าน 2396 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะขามป้อมหวาน

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รับรถมา 1  เดือนแล้วแต่ทางไฟแนนซ์ยังไม่โทรมาบอกเลยว่าจะให้จ่ายวันไหน  ใครทราบ รบกวนทีนะคะ
หรือว่าต้องจ่ายเดือนถัดไป ครบรอบอีกที 
ปล.อยากรู้มากกกกกกกกกกกกกก mon2

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
ติดต่อไฟแนนซ์อย่างเดียวเลยครับ ปกติจะนัดวันดิวนี่ครับว่าจะจ่ายกันทุกวันที่เท่าไร

ออฟไลน์ Berserk-2022

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
รับรถมา 1  เดือนแล้วแต่ทางไฟแนนซ์ยังไม่โทรมาบอกเลยว่าจะให้จ่ายวันไหน  ใครทราบ รบกวนทีนะคะ
หรือว่าต้องจ่ายเดือนถัดไป ครบรอบอีกที 
ปล.อยากรู้มากกกกกกกกกกกกกก mon2

เข้ามาหาความรู้ครับ.. ^^
เด๋ว 5 มี.ค. นี้ผมก็รับรถเหมือนกัน(ที่ราชพฤกษ์)
เด๋วคงต้องถามเซล กับไฟแนนซ์ ให้ชัดเจน
 mon40   mon6   mon43

ออฟไลน์ Monster796

• *
ผมออกวันที่ 26 ธันวา 56 ครับ ทุกวันนี้ยังไม่ได้จ่ายสักงวด

โทรไปถามแล้วเค้าบอกเด๋วค่อยจ่ายเดือนหน้าครับ

ออฟไลน์ มะขามป้อมหวาน

• *
นานไปไหม รับรถตั้งแต่ 26  ธ.ค.56  ป่านนี้ยังไม่ได้จ่ายเลย 
แต่คิดในทางที่ดี ก็ดีเหมือนกัน 

ออฟไลน์ Milk-Keeper

• *
  • Moto GP point: +0/-2
อัยนะ ไฟแนนมีไม่อยากให้จ่ายเร็วด้วยรึนี่?? mon19

ออฟไลน์ supawich

• *
ได้รถมาตั้งแต่26 ธันวาเลยหรอเนี่ย แล้วยังไม่ได้จ่ายค่างวดด้วย ระวังนะคับ ถึงไฟแนนซ์จะบอกว่าค่อยจ่ายเดือนหน้าเกรงว่าเค้าจะมายกไปด้วยเลยรึป่าวคับ มันก็ครบกำหนดยกไปพอดีนะคับ แนะนำว่าสอบถามจากไฟแนนซ์เลยดีกว่านะคับ เพื่อตัวเราเองนะคับจะได้ไม่มามีปัญหากับไฟแนนซ์และจิตใจของเราคับ mon8

ออฟไลน์ outlawdrag

• *
ไฟแนนซ์ของ ducati ผมบอกได้เลยว่างงๆครับ mon40

ออฟไลน์ Monster796

• *
ได้รถมาตั้งแต่26 ธันวาเลยหรอเนี่ย แล้วยังไม่ได้จ่ายค่างวดด้วย ระวังนะคับ ถึงไฟแนนซ์จะบอกว่าค่อยจ่ายเดือนหน้าเกรงว่าเค้าจะมายกไปด้วยเลยรึป่าวคับ มันก็ครบกำหนดยกไปพอดีนะคับ แนะนำว่าสอบถามจากไฟแนนซ์เลยดีกว่านะคับ เพื่อตัวเราเองนะคับจะได้ไม่มามีปัญหากับไฟแนนซ์และจิตใจของเราคับ mon8
ขอบคุณมากครับ
ผมโทรไปสอบถามทางไฟแนนซ์แล้ว เค้าบอกว่าทางศูนย์ยังไม่ได้ส่งเอกสารอะไรมาสักอย่างเนี่ยแหละครับ
เลยยังทำเรื่องไม่ได้ ผมก็งงมากเพราะมันก็หลายเดือนแล้ว

ออฟไลน์ Halifax

ผมออก 22 ธันวา 56 ก็ยังไม่ได้จ่ายงวดแรกเหมือนกันครับ

จนต้องโทรไปหาเซลล์ ให้เค้าประสานกับไฟแนนซ์

สักพักก็มีเอกสารสัญญาส่งมาที่บ้าน สรุปว่างวดแรก ผมต้องจ่ายวันที่ 10 มี.ค. 57 ครับ

ออฟไลน์ hans795

• Moto GP point: +1/-0
โทรหาเซลล์ครับ ปกติตอนออกรถ ได้จ่ายงวดแรกไปแล้วหรือป่าวครับ

^_____^
อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง

ออฟไลน์ natttao

ได้การ์ดสำหรับจ่ายเงินมาหรือยังครับ  ถ้ายัง ก็ไม่ต้องกังวน แสดงว่าเค้ายังทำเรื่องของเรายังไม่เสร็จ พี่ที่ทำงาน ออกค่ายเขียว ขี่ฟรีเกือบ 2 เดือนกว่าจะได้จ่ายกะตังครับ

ออฟไลน์ iYa

• *
555 เป็นเหมือนกันเลย ใจเย็นๆ ค่ะ เคยโทรหาเซลบอกว่าไม่เห็นมีแจ้งเลยว่าจะต้องจ่ายเงินเมื่อไหร่ เซลตามให้แล้วแจ้งว่า ให้ขี่รถให้สบายใจไปเลยค่ะ ทางไฟแนนซ์ทำช้าเอง เดี๋ยวก็ส่งมา เค้าตามให้แล้วค่ะ สรุป กว่าจะจ่ายงวดแรก ก็ประมาณเดือนที่ 3 ของที่ออกรถน่ะค่ะ ใบถึงมาเรียกเก็บที่บ้าน