ผู้เขียน หัวข้อ: Monster 795 ใช้กรองน้ำมันเครื่อง รุ่นไหน ที่ไม่ใช่ของศูนย์  (อ่าน 3602 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ไม่รู้ว่าเทียบกะของรถยนต์รุ่นไหนครับ
แล้วก็น้ำมันเครื่องรุ่นไหน ไม่อยากเอาเข้าศูนย์ เพราะเปลี่ยนนอกรอบ..
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
Re: Monster 795 ใช้กรองน้ำมันเครื่อง รุ่นไหน ที่ไม่ใช่ของศูนย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 07:11:44 PM »
ไม่รู้ว่าเทียบกะของรถยนต์รุ่นไหนครับ
แล้วก็น้ำมันเครื่องรุ่นไหน ไม่อยากเอาเข้าศูนย์ เพราะเปลี่ยนนอกรอบ..

เยอะครับ Dr.Bike โชคชัย4,อีกร้านนึงผมจำชื่อไม่ได้ตรงตอม่อที่89 เกษตร-นวมินทร์ ฝั่งซ้าย(มุ่งหน้านวมิทร์) ค่ากรอง 260฿ ค่าแรง 200฿ ค่าน้ำมันเครื่องตางหาก

ผมไม่มีประแจขันกรองออกไม่งั้นคงทำเองล่ะครับ..อ่อออท่าเปลี่ยนกรองต้องใช้น้ำมันเครื่อง 3ลิตร กะอีก 200 ซีซีนะครับ.
อีกอย่าง..น้ำมันเครื่องใครใช้อะไรผมไม่รู้..แต่เชลล์ โฟที แอ๊ดว๊านซ์ ได้รับการแนะนำจากดูคาติเอง...เพราะงั้นผมใช้เชลล์ตามสเปคครับ..ประหยัด..ได้ผล..มีเหตุผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 07:14:29 PM โดย packzilla( "Z" ) »

ออฟไลน์ i dea D

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-0
Re: Monster 795 ใช้กรองน้ำมันเครื่อง รุ่นไหน ที่ไม่ใช่ของศูนย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:07:27 PM »

เยอะครับ Dr.Bike โชคชัย4,อีกร้านนึงผมจำชื่อไม่ได้ตรงตอม่อที่89 เกษตร-นวมินทร์ ฝั่งซ้าย(มุ่งหน้านวมิทร์) ค่ากรอง 260฿ ค่าแรง 200฿ ค่าน้ำมันเครื่องตางหาก

ผมไม่มีประแจขันกรองออกไม่งั้นคงทำเองล่ะครับ..อ่อออท่าเปลี่ยนกรองต้องใช้น้ำมันเครื่อง 3ลิตร กะอีก 200 ซีซีนะครับ.
อีกอย่าง..น้ำมันเครื่องใครใช้อะไรผมไม่รู้..แต่เชลล์ โฟที แอ๊ดว๊านซ์ ได้รับการแนะนำจากดูคาติเอง...เพราะงั้นผมใช้เชลล์ตามสเปคครับ..ประหยัด..ได้ผล..มีเหตุผล

mon57 mon57 mon57
" เหนื่อยมาเยอะ เจ็บมาเยอะ "
          ผมพอแล้ว

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:46:18 PM »
เคยหาเทียบเหมือนกันครับ แต่ยังหาไม่เจอเหมือนกัน ครับผม