ผู้เขียน หัวข้อ: เจรจากับห้างแถวบ้าน สำเร็จแล้วครับ (ซีคอน-บางแค)  (อ่าน 4932 ครั้ง)

ออฟไลน์ JENOCiDE

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สืบเนื่องว่าเป็นห้างในถิ่นบ้านผม ซีคอน-บางแค และห้างนี้ เป็นห้างที่ยังไม่มีลานจอดให้ Bigbike หรือ Superbike แยกมาซึ่งขัดใจผมมาก
เพราะต้องไปจอดรวมในลาดจอดมอเตอร์ไซค์ปกติ  ไม่ใช่รังเกียจนะครับ แต่พอรถจอดกันแน่นๆแล้ว รถคันใหญ่มันแทรกเข้าลำบาก
เต็มที่ก็เอาไปได้แค่ ER6N ของผมที่พอซอกแซกไปจอดได้ แต่อีกคัน Ducati 1098s ของผม หมดสิทธิ์ไปเยี่ยมห้างนี้เลยเพราะวงเลี้ยวกว้างมาก

จึงเดินเรื่องผ่านไปยังผู้บริหารของห้างครับ ซึ่งวันนี้ทางห้างฯได้แจ้งความคืบหน้ามาแล้วครับว่า
จะดำเนินการ ทำที่จอดสำหรับ Super-Bike ให้โดยเฉพาะ  yeah!!... ^^/

โดยทางผู้บริหารของ Seacon-บางแค แจ้งว่าระหว่างดำเนินการทำที่จอดนั้น
ทางห้างจะจัดโซนชั่วคราวให้จอดบิ๊กไบค์ โดยอยู่ที่ลานจอดมอเตอร์ไวค์ชั้นb เช่นเดิม แต่จะแยกโซนไว้ให้

อย่างไรถ้ามีเวลาจะลองเข้าไปดูว่าเมื่อแยกโซนแล้วตอนนี้ สะดวกขึ้นขนาดไหนหรือไม่
เผื่อจะมีข้อเสนอแนะในการปรับปรุงไปยังผู้บริหารห้างฯเพิ่มเติม

พี่น้องท่านใด ที่อยู่ใกล้ๆซีคอนบางแค ลองแวะ แล้วแชร์ความคิดเห็นมาดูก็ได้นะครับ

สุดท้าย ขอขอบคุณทางห้างที่ให้ความสำคัญกับทุกเสียงที่มีข้อเสนอเข้าไปครับ

mon57 mon57

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
Re: เจรจากับห้างแถวบ้าน สำเร็จแล้วครับ (ซีคอน-บางแค)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 12:20:15 PM »
 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ Breezer

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เจรจากับห้างแถวบ้าน สำเร็จแล้วครับ (ซีคอน-บางแค)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 12:59:47 PM »
 mon32

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:45:28 PM »
เมื่อวานนี้ ผมถือโอกาสเข้าไปเซอร์เวย์ซะหน่อยที่ ห้างซีคอนบางแค

เขากันที่จอด Big-Bike ไว้ให้จริงๆครับ แต่....กันไว้แค่3ช่อง จอดได้แค่3คัน 
ซึ่งมีคนมาใช้โควต้า เต็มทั้ง3ช่องเลย เป็น Ducati Monster 2คัน และนินจา650 อีกคัน

ก็แอบบดีใจครับ ที่พอแยกโซนวันแรก ก็มีรถมาใช้บริการทันที แถมเต็มด้วย (ทางทีมห้าง จะได้รู้ว่ามันยังไม่เพียงพอ!!)

ผมเอา 1098s ไปกับเพื่อน S1000RR อีกคัน รปภ ต้องขยับขยายพื้นที่ให้เพื่อนผมจอดเพิ่มได้อีกคัน ส่วนผมแยกไปจอดมุมประจำอีกคัน
เอาน่ะ! พื้นที่น้อยไปนิด แต่ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดี 

เดาว่าหลังจากวันนี้ คงจะต้องมีการขยายพื้นที่ และปรับปรุงกันต่อให้ลงตัวกว่านี้ครับ

mon61 mon61

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 03:12:39 PM »
สุดยอดไปเลยครับ  mon43

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 11:39:30 AM »
 mon57 mon57 mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 06:35:10 PM »
เยี่ยมมากครับ  mon10

ออฟไลน์ kimmaster445

• *
ขอบคุณมากครับ มิน่าหล่ะ ผมไปประจำเลย ห้างนี้ แต่ก่อนไม่เคยเห็นมีที่จอดเลย ต้องไปจอดรวมกับรถเล็ก วันนั้นที่คุณเอา 1098 ไปผมก็ไปเหมือนกันครับแต่ตอนที่ไปเห็นมันเต็มเลยต้องไปจอดรวมกับ รถเล็กถ้าเจอกันคงดีจะขอบคุณงามๆสักที

ปล. ผมขับ z1000 2014 ครับ จอดรวมกับรถเล็กประจำ mon16

• *
ขอบคุณมากครับ มิน่าหล่ะ ผมไปประจำเลย ห้างนี้ แต่ก่อนไม่เคยเห็นมีที่จอดเลย ต้องไปจอดรวมกับรถเล็ก วันนั้นที่คุณเอา 1098 ไปผมก็ไปเหมือนกันครับแต่ตอนที่ไปเห็นมันเต็มเลยต้องไปจอดรวมกับ รถเล็กถ้าเจอกันคงดีจะขอบคุณงามๆสักที

ปล. ผมขับ z1000 2014 ครับ จอดรวมกับรถเล็กประจำ mon16

ด้วยความยินดีครับผม
เจอกันทักายกันได้นะครับ ไปห้างนั้นเรื่อยๆเช่นกันครับ 

mon57

ออฟไลน์ sakoshita

• *
ไปบ่อยเหมือนกันครับ
แต่ไม่เคยขี่มอไซไป เพราะคิดว่าไม่มีที่จอด mon48

แล้วทางเดอะ มอลล์ เค้าว่าไงบ้างครับ ?

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 02:08:11 AM »
ไปบ่อยเหมือนกันครับ
แต่ไม่เคยขี่มอไซไป เพราะคิดว่าไม่มีที่จอด mon48

แล้วทางเดอะ มอลล์ เค้าว่าไงบ้างครับ ?

เดอะมอลล์ บางแค ยังไม่ได้ลองเจรจาไปกับทางห้างเลยครับ
ไม่เคยเอามอไซค์ไปห้างนี้ด้วย เลยไม่แน่ใจว่าตอนนี้ที่จอดเป็นอย่างไรครับ ไว้มีโอกาสจะลองเข้าไปสำรวจดูก่อนนะครับ