ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นเพื่อนๆ พี่ๆ จะเลือกแต่งหรือติดตั้งอะไรก่อนดี???  (อ่าน 4159 ครั้ง)

ออฟไลน์ aumreddevil

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
คือตอนนี้ผมมีงบจะแต่ง M796 แต่ไม่รู้จะเริ่มอะไรก่อนดี ที่มีอยู่ในหัว mon40 ก็มี 1.กันล้ม2.ท้ายสั้น3.กระจกปลายแฮนด์4.ปั้มบน Brembo 2ข้าง 5.กันสะบัด6.ท่อแต่ง7.ไฟท้ายLED

อยากทราบความคิดเห็นพี่ๆเพื่อนๆจะเลือกติดตั้งตัวไหนก่อนหลัง(งบประมาณที่ผมมีจะติดตั้งได้ประมาณ4-5รายการเท่านั้น งบไม่พออิอิอิ) mon40

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยเรียงลำดับความสำคัญให้หน่อยนะครัช.. 8) 8) 8)

ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ oatzz

• สองล้อพอเพียง ขาดเพียงคนซ้อนท้าย
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ผมติดกันล้มครับ กับกันสะบัดก่อนเลยครับ ออกมาแรกๆ

ท้ายสั้น ท่อ นี่ ตามมาทีหลัง แล้วก็กระจกปลายแฮนด์ ล่าสุดก็ปั้มบน 2 ข้างครับ ส่วนไฟท้าย ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
 mon10 mon10

ออฟไลน์ perform151

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
กำลังอยู่ในอารมณ์เดียวกับ จขกท เลยครับ รายการที่คิดไว้ก็คล้ายๆๆกัน
 mon40 mon40

ผมรับรถวันที่ 28 นี้ที่ศูนย์ทองหล่อ
ขอถามพิ่มหน่อยนะครับ ควรไปซื้อของแต่งรอไว้เลย หรือว่าควรรับรถก่อนแล้วค่อยนำมาแต่งดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 04:25:33 PM โดย perform151 »

• **
กำลังอยู่ในอารมณ์เดียวกับ จขกท เลยครับ รายการที่คิดไว้ก็คล้ายๆๆกัน
 mon40 mon40

ผมรับรถวันที่ 28 นี้ที่ศูนย์ทองหล่อ
ขอถามพิ่มหน่อยนะครับ ควรไปซื้อของแต่งรอไว้เลย หรือว่าควรรับรถก่อนแล้วค่อยนำมาแต่งดีครับ
mon40 mon40 mon40

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• **
  • Moto GP point: +2/-0
แรกสุดผมกันล้มกลางเครื่อง
กันสะบัด

ออฟไลน์ Thinmans

• **
  • Moto GP point: +3/-1
กันสะบัด กันล้ม แถม กันรอยถังด้วย อิอิ mon47

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
จากรายการที่มีมาให้ มีของแค่2ชิ้นครับที่เกี่ยวข้องกับก่ารเสริมความปลอดภัยในการขับขี่ คือกันล้มกับกันสะบัดครับ เพราะฉะนั้นติดตั้ง2อันนี้ก่อน แนะนำให้เปลี่ยนแตรและก็เพิ่มความสว่างของหลอดไฟหน้ารถด้วยครับ เหลือจากนี้ค่อยไปลงที่ท่อครับ

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Moto GP point: +1/-1
ถ้าเน้นความปลอดภัยของผู้ขับขี่และรถ ก็เริ่มด้วยกันสะบัดกับกันล้มครับ แต่ถ้าเอาอารมณ์ก่อนและยิ่งงบมีจำกัดผมแนะนำท่อก่อนครับเพราะราคาน่าจะสูงที่สุด เหมือนผมเอาชิ้นใหญ่ก่อน mon47 mon47 ชิ้นเล็กค่อยเก็บไล่ตามมาทีหลัง ตอนนี้ผมใส่ท่อเป็นอันดับแรก ต่อมาก็ท้ายสั้นครับ

ออฟไลน์ tonnam

• เกมส์
กันล้ม กันสะบัด ก่อนเลยครับ  mon57

ออฟไลน์ golfsilaa

• **
  • Moto GP point: +5/-1
    • GolfSilaaRacingStore
 mon10 mon10

ถ้าชอบซุ่มเสียง เอามัน เอาท่อ ก่อนครับ...
ความปลอดภัย ก้อ กันสบัด กันล้ม ครับ

ออฟไลน์ patara

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ส่วนตัวผมติดกันลมออกจาก 0 เลยครับ หน้า+กลาง+หลัง จากนั้นตามด้วย ท้ายสั้น + ไฟท้ายเลี้ยวในตัว +กระจกปลายแฮนด์ ต่อด้วยท่อ +กรอง + กล่อง termi จาก 0 ครับ (กะลังรอของอยู่ )  mon10

ออฟไลน์ super1199

• *
ทำไมรถมันสะบัดกันขนาดนั้นเลยเหรอครับ ??? สงสัยจริงๆ

• **
ส่วนตัวผมติดกันลมออกจาก 0 เลยครับ หน้า+กลาง+หลัง จากนั้นตามด้วย ท้ายสั้น + ไฟท้ายเลี้ยวในตัว +กระจกปลายแฮนด์ ต่อด้วยท่อ +กรอง + กล่อง termi จาก 0 ครับ (กะลังรอของอยู่ )  mon10

ผม จขกท ไปจัดของแต่งมาแล้วครับ เดี๋ยวลงรูปมาให้ดู 1.กันล้ม moto 2.กันสะบัดscotts 3.ท้ายสั้น com 4.การ์ดออย 5.กันลอยถังและฝาถังน้ำมัน 6.กระจกCRG 7.ปั้มเบรคบน 2 ข้าง brembo
อิจฉาจัง อยากได้ท่อ.....มั่ง   mon42 mon42 mon42 mon42 mon42 mon42 mon42
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 07:55:26 AM โดย aumreddevil »

ออฟไลน์ Pednoi

• MONSTER #796 ABS

ผม จขกท ไปจัดของแต่งมาแล้วครับ เดี๋ยวลงรูปมาให้ดู 1.กันล้ม moto 2.กันสะบัดscotts 3.ท้ายสั้น com 4.การ์ดออย 5.กันลอยถังและฝาถังน้ำมัน 6.กระจกCRG 7.ปั้มเบรคบน 2 ข้าง brembo
อิจฉาจัง อยากได้ท่อ.....มั่ง   mon42 mon42 mon42 mon42 mon42 mon42 mon42

รอชมรูปด้วยคนครับ   กำลังหาข้อมูลแต่ง
รอรถ เมษาโน่น    mon40
Monster 796 ABS

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
ปมว่าเอาความปลอดภัย ก่อนดีกว่าคาบ เช่นกันล้ม กันสะบัค แล้วก็มี ท้ายสั้นไฟท้าย ต่อไป ก็คือ ท่อ
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
ความคิดผมนะครับ
กันล้มหน้า กลางครับ หลังไม่ต้องติดก็ได้ครับจะได้ขึ้น Stand Service ได้ครับ
ท่อก็จำเป็นนะครับ ผมเจอมากับตัวเองครับ ขี่ปิดท้ายกลุ่มแล้วท่อเดิม คันอื่นท่อแต่งไปกันหมดรถกระบะหลบให้พอถึงผมทีไร โดนปาดตลอด มารู้อีกทีก็คือท่อไม่ดังครับ รถไม่ได้ยินเสียงท่อครับ
กันสะบัดก็จำเป็นนะครับ ถ้าขี่กันเร็วๆ รุ่นน้องผมคนนึงอยู่กลุ่ม RDB ครับ ขี่กันประมาณ 150 ครับ จำไม่ได้แล้วว่าลงสะพานหรือว่าเจอหลุมอะครับ แต่แฮนสะบัดแรงมาก ลำตัวเขียวเลยครับ ติดก็ดีครับ
ท้่ายสั้น ทำให้รถสวยครับ ^^
กระจกปลายแฮน ถ้าคุณเป็นคนชอบมุด ติดเลยครับ แต่ถ้าไม่ได้มุดอะไรมากมายก็อันเดิมติดรถใหญ่มองง่ายครับ แต่เสียตรงที่ขี่แค่ 60 ก็สั่นแล้วกระจกปลายแฮน ผมขี่ 120 ก็ยังมองชัดนะครับมุมกว้าง ลึกดีด้วยครับ แต่ขี่เกินกว่านี้ไม่ต้องดูกระจกละครับ ดูข้างหน้าอย่างเดียวพอครับ
เบรก ดีกว่าเบรกเดิมแน่นอนครับ ผมใช้ของเดิมเกือบทุกชิ้นครับ เลยเห็นความแตกต่างครับ หนึบขึ้นเยอะ แทบจะไม่โดน ABS เลยครับ
หมดแล้ว ^^ ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ

กันล้มก่อนปลอดภัย ท้ายสั้นไม่แพงมากรถสวยขึ้นเยอะครับ ท่อ กระจก กันสะบัด เบรกครับ ที่เอาเบรกไว้หลังสุดเพราะ เบรกเดิมก็ใช้ได้ครับ ^^
ขอให้สนุกกับการขับขี่นะคร้าบบบบ  mon57 mon4 mon4

• **
อัพรูปมาให้ดูกันครับ ล้างรถครั้งแรกด้วย(ล้อหน้าล้างยากโคตร) ใครมีเทคนิคดีๆในการล้างรถแนะนำด้วยนะครับ อยากได้สแตนโปรอาร์มมาก mon36

พาไอ้แดงอาบน้ำครั้งแรก

กลัวน้ำเข้าท่อ อิอิอิ

กว่าจะเสร็จเล่นเอาเหงื่อตกเลยครับ
ใครมีเทคนิคการล้างรถ ล้างโซ่แบบเซียน แนะนำผมหน่อยนะครับ (ซื้อสเปย์ล้างโซ่มาแต่ไม่มีสแตนยกรถเลยต้องรอเจ้าสแตนโปรอาร์มก่อน mon36)

ออฟไลน์ tanooki99

• ปีศาจแฝงอยู่ในตัว แต่ความกลัวแฝงอยู่ในใจ อย่าขับเร็วนะ อันตราย
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • อสูรน้อย.....มาแว๊ววววว..///