ผู้เขียน หัวข้อ: ==== Update การ ส่งมอบ Packgage ท่อ Termi ของศูนย์ ===  (อ่าน 3621 ครั้ง)

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +2/-0
==== Update การ ส่งมอบ Packgage ท่อ Termi ของศูนย์ ===
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:03:56 PM »
ไม่ทราบเพื่อนๆที่จองท่อของศูนย์ ได้รับการบอกกล่าว จากเซลล์ หรือยังครับ

ผมเองวันศุกร์กำลังเข้ากทม.ตอนเย็น ได้รับ แจ้งทาง ฝ่ายอะไหล่ แจ้งว่า Package ท่อ Termi พร้อมกล่อง  + ครอบเบาะ และ Tank Guard ที่ทาง Ducati ให้จองไว้ ชุดล่ะ 59990 นาน ประมาณหนึ่งเดือน นั้น

ตอนนี้ ของกำลังจะเข้ามา 35 ชุด และการปล่อยของ จะปล่อยให้ตามลำดับการจ่ายเงิน ค่าท่อ ที่ใครจ่ายก่อน ก็ติดตั้งไปก่อนไล่ตามๆกันไป

ผมเอง เพิ่งจะว่าง โอนไปจ่ายเมื่อตอนเช้าวันนี้ จากการฝากคุณ Jeff เช็คให้ และน้อง ฝ่ายอะไล่ โทรมาบอก ผมอยู่ในคิว ที่จ่ายเงินแล้ว รอติดตั้ง อันดับที่ 4 จากที่มีคนจองเข้ามากันรวม 100 กว่าชุด

ดังนั้นผมเอง คงจะได้ติดตั้ง ในล้อตที่ว่าจะมา 35 ชุดแรกนี่ก่อน

แต่ว่า เค้าบอกว่า ของที่เข้ามาถึงจริงตอนนี้ มีแค่ 7 ชุด ซึ่งจะต้องทะยอย่ส่งไป ตามศูนย์ต่างๆ ศูนย์ล่ะหนึ่งชุดก่อน

ส่วนของผม ที่เป็นคิว 4 นี่ ยังคงต้องรอ ประมาณ วันที่ 10 จะทราบแน่ว่าของที่จะได้ติดตั้งแน่วันไหน แล้วจะได้แจ้งมาอีกครั้ง

ดังนั้น ฝากเพื่อนใครที่จองไว้ และต้องการติดตั้งไว้  ลองตามๆ แล้วชำระเงินก่อนนะครับ จะได้ขยับมาคิวต้น ทันล้อตแรกๆ ไม่ต้องรอนานครับ

Ducati Bikers Thailand

==== Update การ ส่งมอบ Packgage ท่อ Termi ของศูนย์ ===
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:03:56 PM »
//

ออฟไลน์ boomtar

• Ducati Owner
Re: ==== Update การ ส่งมอบ Packgage ท่อ Termi ของศูนย์ ===
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:17:16 PM »
จองกันร่วม100ชุดเลยหรือครับ เป็นเงินไม่น้อยเลยนี่เซลล์บอกจะจองไว้ให้ จองปากเปล่าด้วยคับคุณหมอ
อย่างงี๊ต้องโทรตามเพื่อโอนเงินละ เพราะงัยรถก็ยังไม่ได้รับ .... รอต่อไป

Re: ==== Update การ ส่งมอบ Packgage ท่อ Termi ของศูนย์ ===
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:56:12 PM »
จองกันร่วม100ชุดเลยหรือครับ เป็นเงินไม่น้อยเลยนี่เซลล์บอกจะจองไว้ให้ จองปากเปล่าด้วยคับคุณหมอ
อย่างงี๊ต้องโทรตามเพื่อโอนเงินละ เพราะงัยรถก็ยังไม่ได้รับ .... รอต่อไป

ร้อยกว่าราย คงรวมที่ จองปากปล่าวด้วยค่อนข้างแน่นอน

เพราะว่า ปกติ ตอนจองเค้าให้จองไว้เฉยๆ ไม่ได้เก็บเงินจอง (ยกเว้นตามศูนย์ต่างจังหวัดบางแห่งที่ เค้าอาจจะเก็บลูกค้าไปแล้ว)

อย่างของผม ก็จองปากปล่าว พอของเริ่มมีกำหนดเข้า เค้าก็เลยแจ้งให้คนที่เอาจริง เริ่มจ่ายเงิน และจัดคิว ตามที่ว่า นี่แหละครับ

ออฟไลน์ shyboy

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 07:26:28 PM »
ผมจองปากเปล่าไปเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าจะ booking ให้ผมหรือเปล่าก็ไม่รู้ T T

ออฟไลน์ moo1729

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:34:47 PM »
ถ้าผมจองไว้ก่อนรับรถแล้ววันรับรถให้ทางศูนย์ติดตั้งให้ในวันที่เราไปรับรถเลยได้มั้ยครับ mon33
หมู Triumph Speed Triple ลพบุรีครับ 089-742-5798

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 01:30:37 PM »
ผมจองปากเปล่าไปเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าจะ booking ให้ผมหรือเปล่าก็ไม่รู้ T T
จองปากปล่าวไว้ ถ้า เค้ายังไม่ได้ติดต่อมา ลองโทรเช็คเค้าไป และถ้าต้องการเร็วก็โอนเงิน หรือเข้าไปชำระ เพื่อจองคิวเลยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 01:33:04 PM »
ถ้าผมจองไว้ก่อนรับรถแล้ววันรับรถให้ทางศูนย์ติดตั้งให้ในวันที่เราไปรับรถเลยได้มั้ยครับ mon33
ถ้าชำระเงินไว้ก่อนแล้ว ได้คิวท่อ

เมื่อรถส่งมอบพร้อมถึงคิวท่อแล้ว ให้เค้าติดตั้งตอนรับรถได้เลย แต่คิดว่า เค้าคงจะให้รับมอบรถสภาพปกติ  ก่อนติดตั้งท่อก่อน แล้ว ค่อยติดตั้งให้ทีหลัง  ในวันนั้นเลยได้ เพราะว่าถ้าติดตั้งไว้ก่อนเลย  เด๋วเกิดมีปัญหาแล้วไม่รับมอบรถ กลายเป็นยุ่งต้องลองสอบถาม ก่อนครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 03:48:45 PM »
ขอบคุณพี่หมอมากครับ

ถามเซลล์แล้ว ผมต้องวางเงินมัดจำเต็มจำนวนเลย T T

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:57:11 PM »

ถามเซลล์แล้ว ผมต้องวางเงินมัดจำเต็มจำนวนเลย T T

ใช่ครับ วางมัดจำเต็มจำนวน ก็คือ ให้เราจ่ายเงินก่อน ทั้งหมดนั่นเอง ใครจ่ายครบ ก็จัดเข้าคิวไว้ประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ ronin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • I was born intelligent, but education ruined me
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:03:51 PM »
วันก่อนถาม sale  เค้าบอกว่าค่าท่อจัด finance รวมกับเงินดาวน์รถได้เลย  แล้วแบบนี้คนที่จัด finance จะได้ท่อเมื่อไหร่เนี่ย....... mon40 mon6

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:44:17 PM »

ใช่ครับ วางมัดจำเต็มจำนวน ก็คือ ให้เราจ่ายเงินก่อน ทั้งหมดนั่นเอง ใครจ่ายครบ ก็จัดเข้าคิวไว้ประมาณนั้นครับ

เมื่อวานโดนไปเรียบร้อยแล้วครับ  6 หมื่น ทอน 10 บาท เหมือนว่า หากใครไม่วางเงินเต็มจำนวน ก็จะไป lot 2 แต่วางเงินเต็ม ได้ lot แรก

ตัวเบาเลย T T

ออฟไลน์ GTO1980(ตั้ม)

• DUCATI RACELINE GROUP.
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 12:08:10 AM »
จ่ายไปแล้วครับ 59990สบายตัวไป กว่าจะได้รถเกือบ3เดือนเลยต้องเอาท่อมาดูเล่นก่อน mon16
GTO1980(ตั้ม บางปู)