ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยน ท่อใหม่ แต่ไม่รู้จะเลือกยี่ห้ออะไรดี M796 ครับ  (อ่าน 8034 ครั้ง)

ออฟไลน์ aumreddevil

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
อยากเปลี่ยน ท่อใหม่ แต่ไม่รู้จะเลือกยี่ห้ออะไรดีครับ ตอนนี้ใช้ท่อเดิมๆ

พอดีได้งบประมาณมาจาก ผ.บ.ท.บ. 30K-40K บาท เลยว่าจะเปลี่ยนแต่ไม่รู้จะเลือกแบนด์ไหนยี่ห้ออะไร

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆในเวป ช่วย ชี้แนะด้วยนะครับ พอดีเป็นมือใหม่ไม่มีประสบการณ์เรื่องแต่งรถเลย รบกวนครับ

mon42 mon42 mon42 mon42

ออฟไลน์ DtAgain

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • ชิวิต ใช้ซ่ะ
SC Project  abc23

ออฟไลน์ shengsri

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ลองฟังจากกระทู้นี้ดูครับว่าชอบแบบไหน

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=656.0

แต่ส่วนตัวเลยผมชอบของสมาชิคท่านนี้ครับ เพราะเป็นท่อไทยทำ เป็น ไทเทเนี่ยมทั้งเส้น เสียงดุมากครับ ตามลิ้งค์ไปเลยครับ

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=13640.0   mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ indipidents

• Moto GP point: +0/-1
HP Corse ดังมาก โฉมท่อไม่เหมือนใคร

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
ยังคงรักและชอบ MiVV Suono เหมือนเดิมครับ mon47 mon47 mon47 ไม่ซ้ำ..ไม่โหล...เรื่องโหด...ไม่เป็นรองใคร
ปูลู.....ตัวฟูลคาร์บอน...เปป็นลิมิเต็ดแว้วววจร้าาาาไม่ผลิตแล้วววว

คลิปแรกที่ทำให้ผมตัดสินใจใช้"มิว"

แล้วก็ถึงคราวของตัวเอง.. mon57 mon57 mon57 mon57

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
เข้าไปดูคลิปตามลิงค์แล้วนะครับ บอกได้เลยว่า  เลือกไม่ถูกเลย เสียงหวานๆทั้งนั้น  mon42

mon48 mon48 mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ Mr. KK

• **
  • Moto GP point: +2/-0
เพิ่มตังค์อีกหน่อย ได้Termignoni
.
.
สวย

ออฟไลน์ NOTT DRIII

SC PROJECT  กับ TERMI ครับๆไปลองฟังดู abc35

ออฟไลน์ E@k-ky

• **
  • Moto GP point: +0/-1
Zard Cabon ครับ ดังเป็นลูกๆ เพราะจับจิต

• **
ในใจ ตอนนี้ มี 2-3 รุ่น sc-project,Zard,termi
 mon40 mon40 mon40 mon40

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ตอนนี้ที่ 0 มีโปร เทอมิ 49000 บาทกรอง กล่องพร้อม ผมว่าคุ้มครับ ผมก็เพิ่งได้งบมา เลยจัดไป ชุดหนึ่ง แต่เป็นของ 796 abs ครับ พอบิดกุญแจ หน้าปัดจะขึ้น 796 เลยครับ

ออฟไลน์ Paii

sc gp tech กับ mivv suono  ตัดสินใจไม่ถูกว่าอันไหนโหดกว่าครับบ  mon14 mon14
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 07:38:20 PM โดย Achita »

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
ตัวเลือกคาบ ZARD เสียงแน่นๆ ออกเป็นลูกๆ สุดท้าย แล้วแต่ใจเราคาบ มีให้เลือกหลายยี้ห้อ

สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ yodmonster795

• **
ผมลองมา 6 ยี่ห้อแล้วครับ
1. Termig เคฟล่า เสียงกลางๆครับ ไม่นุ่ม ไม่ดังจนเกินไป ลงตัว
2. Two brather black series เคฟล่า เสียงคล้าย termig แต่เวลาลากเสียงจะหวานกว่า
3. Zard เคฟล่า เสียงใกล้เคียง termig เลยครับ
4. Arrow dark alum เสียงนุ่มเกิน เบิ้ลไม่มัน ขี่ลาก รู้สึกว่าเสียงไม่ออกครับ
5. Akrapovic เคฟล่า ตัวนี้เสียงนุ่มครับ แต่ส่วนตัวผมว่าดีว่า arrow ครับ
6. Vance & hince black steel ถ้าชอบเบิ้ล แนะนำตัวนี้ครับ ออกเป็นลูก ถ้าถอดไซเลนเชอร์ออก เสียงยิ่งออกลูกๆเลย
 ปล. แล้วแต่คนขี่ชอบเสียงแบบสไตล์แบบไหน แล้วเลือกยี่ห้อแล้วก็ตัววัสดุที่ใช้ทำท่อครับ เพราะวัสดุแต่ล่ะอย่างเสียงต่างกัน

• **
Up

• **
Up

ออฟไลน์ Thinmans

• **
  • Moto GP point: +3/-1
ZARD PENTA  mon57

ออฟไลน์ tanooki99

• ปีศาจแฝงอยู่ในตัว แต่ความกลัวแฝงอยู่ในใจ อย่าขับเร็วนะ อันตราย
  • **
  • อสูรน้อย.....มาแว๊ววววว..///
เจ๋งๆ ทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Milk-Keeper

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-2
...ใส่กับ 796 แล้วรู้สึกว่าสวย(สลิปออนนะ) ผมไล่ไปจากที่ชอบมากนะครับคือ
1.ARROW ตัวดำนะครับ ดูเข้าที่สุดกับ 796 ละ
2.ZARD ทรงคางหมูเฟี๊ยวๆดี
3.AKRAPOVIC สวยมาตรฐาน5555

Termi นี่ส่วนตัวไม่ชอบดีไซน์เลยครับ(ไม่มองละกัน) ใส่ 796 แล้วดูไปคนละทางไงไม่รุ ปลายบานๆ ยิ่งโลโก้นี่ดูแว๊บๆยังกะเด็กๆเอาสติ๊กเกอร์ไอ้มดแดงมาแปะท่อเล่น.... ดีตรงศูนย์ติดให้เลยสะดวกเท่านั้น กล่องเกิ่งอะไรผมไม่ได้สนอยู่แล้ว mon6

ออฟไลน์ net

• *
เทอมิโดนสุดแล้ว