ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวเขื่อนลำพระเพลิง กับ Ducati Rangsit Zone  (อ่าน 4131 ครั้ง)

ออฟไลน์ hongtae

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
เที่ยวเขื่อนลำพระเพลิง กับ Ducati Rangsit Zone
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 01:10:08 AM »
สวัสดีครับ นี่เป็นรีวิวแรกของผม (ถ้าสำนวนแปลกๆ หรือภาษาไม่ค่อยโอเค ก็ขอโทษด้วยนะครับ) รูปน้อยไปหน่อยนะครับ  mon6

เผื่อใครอยากจะไปนะครับ

เรามาเริ่มกันเลย....

เริ่มแรกออกเดินทาง ตื่น ตี5 ครับ จริงๆล้อหมุน 7.30 น แต่นอนไม่หลับครับ ตื่นเต้น ทริปแรกของผมเลย
ตื่นมาก็เอารถมาเช็ค นู่นนี่นั่นอีกรอบ เพื่อความแน่ใจ (จริงๆเช็คก่อนออกเดินทาง 2 3 วันครับ เตรียมพร้อมสุดๆ)

เรานัดกันที่แมคโดนัล คลอง 3 ครับ พูดคุย ซักซ้อมขบวน เพื่อให้แน่ใจว่าเข้าใจถูกต้องตรงกัน เพื่อความปลอดภัยในการเดินทางครับ

กินแมคกันอิ่มแล้ว ก็ ลุยยย....
ระหว่างเดินทาง ไม่มีรูปฝากเลยครับ เสียดายเหมือนกัน วิวสวยมาก อากาศดี ไว้คราวหน้า อุปกรณ์จะพร้อมกว่านี้นะครับ

ก่อนขึ้นเขา แวะปั้มเติมน้ำมันซะหน่อยดีกว่า   mon40

แล้วเราก็มาถึง เขื่อน ลำพระเพลิง ....  mon57

สวยมากครับ พอถึงแล้วหายเหนื่อยเลยครับ แต่... ไม่หายหิว ยังไง กองทัพก็ต้องเดินด้วยท้อง เอ๊า ! พวกเรา กิน เพี้ยนกินมาม่า

หลังจากที่ อิ่มหนำ สำราญ ก็ได้ขับรถวนรอบๆเขื่อน ชมบรรยากาศ วิวทิวทัศน์ ประทับใจมากครับ ในทริปแรกทริปนี้

พอตกเย็นก็เริ่มกลับละครับ ระหว่างทาง ผ่าน Toscana ด้วย ก็เลย ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกซะหน่อยดีกว่า  แช๊ะ!  mon16

มาเป็นครอบครัวก็มีนะครับ  abc36

ยังไม่หมด ขออีกนิด ก่อนกลับ ก็หิวกันอีกครับ 555+
กลุ่มเรา เรื่องกิน มาที่ 1 กับร้าน " ครัวกำปั่น" อาหารอร่อยครับ แนะนำๆ  mon57

แล้วก็เดินทางกลับ โดยสวัสดิภาพ สมาชิก ถึงบ้านปลอดภัยทุกคน
ครั้งหน้า จะมีมารีวิวอีกเรื่อยๆนะครับผม abc52

ทริปนี้ ใช้ระยะทางทั้งหมดประมาณ 500 กิโลเมตรครับ mon2

[ของแถมครับผม รูปจากพี่ในกลุ่ม ไปยืมมา อิอิ] mon6

ระหว่างทาง ต้องขอบคุณเพื่อนร่วมทางทุกท่านนะครับ ไม่ว่าจะ 2 , 3 , 4 จนถึง 10 ล้อ ที่ช่วยเปิดทาง
ให้พวกเราไปได้สะดวก ขอบคุณครับ

mon57 mon57 mon57

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 01:13:20 AM โดย hongtae »
Direction is more important than speed

Ducati Bikers Thailand

เที่ยวเขื่อนลำพระเพลิง กับ Ducati Rangsit Zone
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 01:10:08 AM »
//

ออฟไลน์ aumreddevil

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
Re: เที่ยวเขื่อนลำพระเพลิง กับ Ducati Rangsit Zone
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:32:32 AM »
 mon42 mon42 mon42

โอกาสหน้าขอติดไปด้วยคนนะครับ แต่ตอนนี้ขอฝึกขับให้แข็งก่อนแล้วกัน อิอิอิ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
Re: เที่ยวเขื่อนลำพระเพลิง กับ Ducati Rangsit Zone
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 12:12:37 PM »
สวยๆๆ มีทุกรุ่นเลยอ่ะ mon57

ออฟไลน์ cz75

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:11:39 PM »

ออฟไลน์ Paii

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:57:58 PM »
ขอบคุณที่รีวิวภาพสวยๆให้ชมครับ เห็นแล้วอยากไปมั้ง mon48

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 12:19:03 AM »
ว้าว น่าไปมากๆครับ