ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่องยนต์เปลี่ยนไปหลังเช็ค 1,000 โล  (อ่าน 867 ครั้ง)

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ผมรู้สึกว่าเสียงของเครื่องมันเปลี่ยนไปนะ หรือว่าคิดไปเอง มีใครเป็นบ้างไหมครับ  mon40

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
Re: เสียงเครื่องยนต์เปลี่ยนไปหลังเช็ค 1,000 โล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 07:37:01 AM »
อีกเรื่องนึงครับ ระยะของครัช ก่อนเข้าเช็คพันโล เราต้องเปลี่ยนก้ามครัชเกือบสุด แล้วมันจะมีจังหวะเลียครัชอยู่นิ๊ดเดียว ช่วงเลียครัชแทบไม่มี แต่หลังจากเช็คพันโล ไอ้จังหวะที่ว่านั้นหายไปครับ กลายเป็นจังหวะเลียครัชเพิ่มมากขึ้นยาวขึ้น ปล่อยครัชไปซักครึ่งนึงรถก็เริ่มไปแล้ว  ช่วงเลียครัชยาวขึ้นครับ เหมือนรถญี่ปุ่นครับ มันปกติไหมน้า  mon3 mon6