ผู้เขียน หัวข้อ: monster มีโอกาสเอาเครื่องที่มีหม้อน้ำแบบ hypermotard มาลงบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 3219 ครั้ง)

ออฟไลน์ Andamann

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
อาจเป็น model change ตัวหน้าอะไรทำนองนี้ ตอนนี้ก็ใกล้ model changeแล้วใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ไม่แน่ใจว่าหม้อน้ำแบบ ไฮเปอร์เป็นแบบไหนนะครับ

แต่ที่แน่ ๆ Model Ducati Monster รุ่นถัดๆ ไป มีหม้อน้ำระบายความร้อนแน่นอนครับ   ตาม M1200 ปี2014 mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Andamann

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ขอบคุณครับ monsterน่าจะ model change ปี2015 น่าจะได้เห็นเครื่องแนวนี้มั้ยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2014, 03:09:08 PM โดย Andamann »

ออฟไลน์ conairo

• *
  • Moto GP point: +0/-0
คิดว่ามีเเน่นอน เพราะได้ยินแบบลือๆ(ลือๆนะครับ) model block 795/796 ตัวประกอบไทย น่าจะอยู่ต่อไปอีกประมาน 1ปี(2557) 
หลังจากนั้น model change น่าจะมีเเน่ๆ 

หากดูจากรูปแบบเฟรม Monster 1200 (2014) เปลี่ยนไปจากเดิมค่อนข้างมาก หากจะนำเฟรมเดียวกันนี้มาใช้กับ 795/796 (คิดว่าอ่ะไหล่เดียวกัน) ก็น่าจะมีเเววได้อาบน้ำเเน่ๆ^^ แต่จะเครื่องเดียวกันกับ hypermotard มั้ย ผมจะขอติดตามและศึกษาข้อมูลต่อไป.. mon48 mon48

^^ ผมได้แต่ศึกษาข้อมูลดูอยู่น่ะครับ ใจก็รักสาวอิตตาลี่มานาน กำลังเก็บตังค์หวังควบร่างสาวแดนมักกะโรนี 796 corse stripe อีกไม่นานครับ ^^

4ล้อลุยฝน 2ล้อลุยฝัน..ขอให้ทุกท่านขับขี่สนุกเเละปลอดภัยตลอดการเดินทาง  mon5 mon5 (ช่วงนี้ข่าวอุบัติเหตุ BB เยอะจริงๆ)  mon5 mon5

ออฟไลน์ KhoonKhao

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +11/-1
ถ้าไม่มีแผนอะไรแปลกใหม่ ผมเดาว่าคงได้เห็นในปี 2015-2016 ครับ (เร็วสุดปลายปีนี้) อาจจะใช้ชื่อรุ่น Monster 821 ครับ เครื่องตัวเดียวกับ Hypermotard ปัจจุบัน และใช้โครงของ M1200 ครับผม
แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้าเปิดตัวแล้วจะผลิตไทยเลยไหม หรือจะต้องรอออกไปอีกครับ

ผมเดานะครับ  mon17