ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดขับ  (อ่าน 3624 ครั้ง)

ออฟไลน์ aumreddevil

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
มือใหม่หัดขับ
« เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:29:51 PM »
มือใหม่หัดขับ เรื่องมีอยู่ว่าผมลองขับไกลๆ(ประมาณ 5-6กิโล อิอิอิ ครั้งแรกด้วยครับ) mon17 รู้สึกว่าพอขับไปสักพักประมาณ 3-4กิโล

รู้สึกเกรงฝ่ามือและปวดฝ่ามือเหมือนจะเป็นตะคิว พอขับกลับมาถึงบ้านเล่นเอาเหงื่อตก และรู้สึกหล้าต้นแขนและฝ่ามือมากๆๆเหมือนตะคิวจะกินต้นแขนและฝ่ามือชา mon19

ผมเลยสงสัยว่าผมอาจขับขี่ผิดท่าหรือนั่งไม่ถูกต้องหรือป่าว เลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆที่มีประสบการณ์พอจะทราบไหมว่าอาการที่ผมเป็นเกิดมาจากอะไร

และมีคนเคยเป็นกันไหมครับ แล้วอย่างนี้ถ้าผมขับไกลๆออกทริป คงตะคิวกินมือแง๋ๆ(ผมขับ M796 ครับ ปกติขับวนอยู่แต่ในหมู่บ้าน2-3รอบ ประมาณ 1-2กิโลก็เริ่มมีอาการ

หล้าแขนและฝ่ามือนิดๆแต่ไม่เท่าครั้ง)

รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแชร์ข้อมูลและความรู้ให้ผมหน่อยนะครับ  mon32 mon32 mon32

Ducati Bikers Thailand

มือใหม่หัดขับ
« เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:29:51 PM »
//

ออฟไลน์ tongfa

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: มือใหม่หัดขับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 08:05:24 PM »
มือใหม่หัดขับ เรื่องมีอยู่ว่าผมลองขับไกลๆ(ประมาณ 5-6กิโล อิอิอิ ครั้งแรกด้วยครับ) mon17 รู้สึกว่าพอขับไปสักพักประมาณ 3-4กิโล

รู้สึกเกรงฝ่ามือและปวดฝ่ามือเหมือนจะเป็นตะคิว พอขับกลับมาถึงบ้านเล่นเอาเหงื่อตก และรู้สึกหล้าต้นแขนและฝ่ามือมากๆๆเหมือนตะคิวจะกินต้นแขนและฝ่ามือชา mon19

ผมเลยสงสัยว่าผมอาจขับขี่ผิดท่าหรือนั่งไม่ถูกต้องหรือป่าว เลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆที่มีประสบการณ์พอจะทราบไหมว่าอาการที่ผมเป็นเกิดมาจากอะไร

และมีคนเคยเป็นกันไหมครับ แล้วอย่างนี้ถ้าผมขับไกลๆออกทริป คงตะคิวกินมือแง๋ๆ(ผมขับ M796 ครับ ปกติขับวนอยู่แต่ในหมู่บ้าน2-3รอบ ประมาณ 1-2กิโลก็เริ่มมีอาการ

หล้าแขนและฝ่ามือนิดๆแต่ไม่เท่าครั้ง)

รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแชร์ข้อมูลและความรู้ให้ผมหน่อยนะครับ  mon32 mon32 mon32

ผมขี่แรกก้เป็นเงี้ยเหละครับ

ผมอาศัยว่า ท่านั่งที่เรานั่งสบายที่สุด  แขนไม่ตึงไม่ย่อนเกินไป  ไม่ทิ้งน้ำหนักลงที่มือ  ทำมือให้สบายที่สุด 
ผมทำเท่าเนี้ยเหละครับ  ขี่ไปกลับเขาใหญ่ ไม่เมื่อยเลยครับ   mon61

ออฟไลน์ aumreddevil

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 12:40:06 PM »
ขอบคุณมากครับ ผมจะลองปรับปรุงการขับตามที่ แนะนำดูคร้าบบ
 mon61 mon61 mon61 mon61

ออฟไลน์ Rainokawa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 10:48:58 AM »
อยากมีขับกับเค้าบ้างจัง

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 12:46:05 PM »
ใจเย็น ๆ ค่อยๆ  เป็นค่อยๆ ไปครับ ขี่บ่อย ๆ เดี๋ยวชินเองครับ  หาเครื่องบีบมือ มาออกกำลังกายมือก็ช่วยได้ครับ  ขับขี่ปลอดภัยนะครับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand