ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ท่อ termi ให้ diavel ทำไมเข้ายาก?  (อ่าน 1613 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ใส่ท่อ termi ให้ diavel ทำไมเข้ายาก?
« เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:40:28 AM »
คือจะใส่ silenser ครับ ถอดท่อนปลายสุดออกมา (ถอด bolt 12mm ที่ยึด bracket หิ้วท่อ) ใส่ silenser เข้าไปเรียบร้อย ปัญหาคือ ตอนใส่กลับครับ รู ของ bracket หิ้้วท่อ กับ รู ตัวยึด bracket ติดกับรถ เหมือนจะเยื้องกันอยู่ ดันปลายท่อเข้าสุดแล้ว ก้อยังเหมือนจะเยื้องกันอยู่ ประมาณ ครึ่ง mm มีใครเคยเจอบ้างครับ? เป็นปรกติหรือป่าวครับ แล้วมี technique การใส่มั้ยครับ?  mon40 mon40

Ducati Bikers Thailand

ใส่ท่อ termi ให้ diavel ทำไมเข้ายาก?
« เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:40:28 AM »
//