ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกเดิม กับ กระจกปลายแฮนด์ CRG ตัวไหนมุมมองดีกว่าักันครับ  (อ่าน 7324 ครั้ง)

ออฟไลน์ Halifax

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ถามคนที่เคยใช้หน่อยครับ ผมไม่มีปัญหาเรื่องการมุดของกระจกเดิม เพราะไม่ชอบไปขี่มุดช่องอยู่แล้วครับ

แต่ทีนี้เห็นกระจกปลายแฮนด์ CRG มันสวยดี ราคาโหดเอาเรื่อง

เลยอยากรู้มุมมองระหว่างกระจกเดิมกับ CRG ตัวไหนให้มุมมองที่ดีกว่ากันครับ

mon57

ออฟไลน์ Combatbear

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
กระจกเดิมครับ แต่ผมเปลี่ยนนะผมเน้นสวย 55555 mon16

ออฟไลน์ Halifax

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
กระจกเดิมดีกว่าครับ แต่ CRG ก็ให้มุมมองที่ดีนะครับ ตัวเลนส์โค้ง เห็นเลนส์เล็กๆอย่างนั้น ก็ให้มุมภาพที่ครบนะครับกว้างอยู่ ผมว่าให้มุมภาพพอกับกระจกเดิม ถือว่าคุณภาพตามราคา แต่ยังไม่เท่าราคา 555555 mon6  แต่สิ่งที่สู้กระจกเดิมไม่ได้ก็คือตำแหน่งครับ ตำแหน่งกระจกเดิมดีที่สุด เพราะไม่ต้องเหลือบตามามาก แต่ถ้าเป็น CRG ต้องละสายตาจากทางข้างหน้านานมากกว่าเดิมครับ บางทีต้องเพ่งสายตา ซึ่งก็คืออันตรายที่เพิ่มขึ้น

ถามว่าเปลี่ยนแล้วมุดดีกว่าเดิมไหม ผมว่าดีตรงที่เราไม่ต้องคอยระวังกระจกที่อยู่สูง อย่างรถกระบะหรือรถตู้นี่ลอดสบาย ส่วนความกว้างวัดด้วยสายตาแล้วแทบจะเท่าๆกับกระจกเดิมนะครับ ถ้าอยากให้มุมดีกว่าเดิมต้องเปลี่ยนแฮนให้สั้นลงครับ
ส่วนผมนั้นเปลี่ยนกระจก CRG ครับ เพราะความสวยงาม เมื่อได้ใช้บ่อยๆก็โอเคครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2014, 04:38:09 PM โดย mohn1300 »

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
เปลี่ยนเป็น CRG Aroow เถอะครับ..เสียตังค์...แต่ชีวิต(ในการมุด)ดีขึ้นมาาาาาาาาาากกกก

ออฟไลน์ kenzes

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ถามคนที่เคยใช้หน่อยครับ ผมไม่มีปัญหาเรื่องการมุดของกระจกเดิม เพราะไม่ชอบไปขี่มุดช่องอยู่แล้วครับ

แต่ทีนี้เห็นกระจกปลายแฮนด์ CRG มันสวยดี ราคาโหดเอาเรื่อง

เลยอยากรู้มุมมองระหว่างกระจกเดิมกับ CRG ตัวไหนให้มุมมองที่ดีกว่ากันครับ

mon57

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ ทีแรกผมก็คิดว่ากระจกเดิมโอเคที่สุดสำหรับมุมมองในการขับขี่เพราะผมเพิ่งได้รถมาไม่คุ้นรถ แต่ผมเน้นสวยและเท่ซะมากกว่า ในวันที่ผมเอาไปเปลี่ยนท้ายสั้นผมก็เดินๆ ดูกระจกปลายแฮนด์อยู่นานเลยนะครับกว่าจะตัดสินใจว่าจะเปลี่ยน ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็นกระจก RZM แทนกระจกเดิม ผลที่ได้ผมจะ list ออกมาเป็นข้อๆ ละกันนะคับ ตามความคิดเห็นส่วนตัวของผมหลังจากเปลี่ยนกระจกปลายแฮนด์แล้วคือ

1. ไม่มีกระจกเดิมเกะกะในการขับขี่อีกต่อไป เปลี่ยนแล้วด้านหน้ารถโล่งมากเวลาขี่รถ และไม่เกะกะมือซ้ายขวาด้วย

2. ผมชอบกระจกปลายแฮนด์มากกว่าของเดิมเสียด้วยซ้ำครับ มุมมองโอเคเลยไม่ต่างจากของเดิมครับ เพราะปกติเวลาผมขับและขี่รถที่อเมริกา เราจะต้องมองกระจกแล้วหันไปมองข้างหลังอีกที เป็นการเช็คอีกครั้งเรียกว่าเอาให้ชัวร์ว่าไม่มีรถแน่ๆ ถึงค่อยเลี้ยวหรือเสียบ

3. กระจกของเดิมเวลาผมมอง มันจะเกะกะ และติดตัว เทอะทะ (สำหรับผมนะครับ)

4. สวย เท่ มากๆ ส่วนตัวผมชอบใจเลยอ่ะคับ สุดๆ (ความเห็นส่วนตัวนะคร๊าบ)

ลองตัดสินใจดูนะครับ ขับขี่ปลอดภัยไว้ก่อนนะคับ  mon10

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Moto GP point: +0/-2
อยากใส่เหมือนกันครับ สวยดี

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Moto GP point: +0/-6
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ

ออฟไลน์ Geforce4MX

• *
เคยจะใส่เหมือนกันครับ แต่แฟนบอกใส่แล้วดูเหมือนเขาควาย

เลยได้เปลี่ยนไปใส่ กระจก Ducati Performance แทน  mon6

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
เคยจะใส่เหมือนกันครับ แต่แฟนบอกใส่แล้วดูเหมือนเขาควาย
 mon42
เลยได้เปลี่ยนไปใส่ กระจก Ducati Performance แทน  mon6
ความรู้สึกเหมือนผมเลย กระจกปลายแฮนด์ ผมก็ดูเหมือนเขาวัวกระทิงนะ ซึ่งเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ. เลยไม่ชอบ กระจกเดิม ผมว่ามุมมองกว้างดี แต่ไม่ค่อยชอบตรงที่ขี่ไวๆแล้วสั่น เลยหากระ diavel มาใส่แทน มุมองเหมือนเดิม กว้างดี ได้ความรู้สึกว่า ตรูก็เปลี่ยนกระจก แล้วเฟ้ย. 5555 mon57

ออฟไลน์ Chocco_nuds

• *
ของเดิมดีกว่า ครับ แต่ก้เปลี่ยน เป็นปลายแฮนด์ ขอให้ไดัเปลี่ยน 555 mon48