ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ท่อแต่งขึ้นเขาใหญ่ได้ไหมครับ  (อ่าน 1527 ครั้ง)

ออฟไลน์ lek999

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
  • Love me Love my Ducati
ใส่ท่อแต่งขึ้นเขาใหญ่ได้ไหมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 11:36:19 PM »
Monster ท่อTermi. ไม่ใส่ silencer ไม่ทราบว่าจะผ่านด่านตรวจได้ไหมครับ
Love me Love my Ducati

Ducati Bikers Thailand

ใส่ท่อแต่งขึ้นเขาใหญ่ได้ไหมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 11:36:19 PM »
//

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
Re: ใส่ท่อแต่งขึ้นเขาใหญ่ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 12:38:41 AM »
ไปกี่คันครับ...ไปเป็นขบวน..ไม่ให้ขึ้นแน่ๆครับ...ถ้าคันเดียวก็วัดกับเครื่องวัดพี่ๆเค้าเลยครับ..เกิน90ก็...บรายยยยย

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
Re: ใส่ท่อแต่งขึ้นเขาใหญ่ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 06:58:09 AM »
ไปกี่คันครับ...ไปเป็นขบวน..ไม่ให้ขึ้นแน่ๆครับ...ถ้าคันเดียวก็วัดกับเครื่องวัดพี่ๆเค้าเลยครับ..เกิน90ก็...บรายยยยย
mon57
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ wirun

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:37:09 AM »
Termig ไปคันเดียวผ่านฉลุยครับ  ตอนจะตรวจก็ยกมือไหว้พี่เค้าซะหน่อย เพราะมีผลกับระยะการยืนระหว่างเครื่องวัดกับปลายท่อของเราครับ  mon47

Facebook : wirun poonlapthawee
       Line  : keawzilla
     Mobile : 089 666 2555

ออฟไลน์ lek999

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
  • Love me Love my Ducati
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 09:05:59 PM »
ตอนผมไปเมื่อ2อาทิตย์ก่อน เจอฮาเล่1คัน ท่อดังมาก
ฟังแล้วดังกว่าเทอมิเลย แต่ขึ้นได้ เห็นว่าไม่เอาไปจ่อท่อครับ
Love me Love my Ducati

ออฟไลน์ ModelClub

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 09:48:21 AM »
  ฮาเหล่ออกแนววัยดึกขี่เรื่อยๆ ไม่ซิ่ง  มอนเต๋อออกแนววัยรุ่นซิ่งคึกคะนองล้มมาหลายคัน เจ้าหน้าที่เลยป้องกันไว้ก่อน เกียรติประวัติรุ่นก่อนทำไว้ ทำให้รุ่นหลังๆ ขึ้นเขาใหญ่ลำบาก  mon40
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 10:23:33 AM »
ขึ้นฝั่งไหนครับ ฝั่งปราจีนมีลุ้นครับ ไม่เกี่ยวว่ามากันกี่คัน แต่ถ้าดังเกินเจ้าหน้าที่ไม่ให้ขึ้น ขึ้นอยู่กับเจ้าหน้าที่ ณ ตรงนั้นด้วย

ถ้าท่อไม่เป็นท่อเดิมโดนเพ่งเล็งเป็นปกติแน่นอนครับ ผมแนะนำแบบนี้นะ

ขี่ไปกำครัชเข้าไปเลยครับ ดับเครื่องจอดด้านซ้ายมือเดินไปจ่ายตังค์ ไปคนเดียว รถ 1  คัน 70 บาท เตรียมเงินให้พอดีจะดีมาก

จ่ายปุ๊บเดินกลับไปที่รถ ถ้ารถโล่งขี่เข้าด่านไปเลยครับถ้าดังเค้าจะบอกเราเองว่ารบกวนช่วยเรื่องเสียงด้วยนะครับ

ผมเคยใส่ MIVV แต่มีไซเรนเซอร์ขึ้นแล้วครับ สบายมาก ขอให้ผ่านละกันครับบ ^^

ออฟไลน์ treaksung

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 10:32:00 AM »
ถ้าให้ชัวร์ไปวัดตาม ตรอ. ที่รับตรวจสภาพรถต่อทะเบียนน่ะครับ พบเห็นได้ทั่วไปส่วนใหญ่จะอยู่ใกล้ๆ กันกับขนส่งทุกอำเภอ

เค้าจะมีเครื่องวัดเสียงครับ ของผมพอรู้จักกันเค้าวัดให้ฟรีครับ

Diavel ท่อ Termig Full ระดับเสียงวัด 45องศา ห่างจากรถ 50 cm ระดับความดัง 109 dB ครับ ไม่ผ่าน เค้าเอาแค่ 95 ครับ

ลองยืนห่างเกือบเมตรก็ไม่ได้ 95 เหอะๆ ๆ ๆ แต่ถ้าวัดกับตาหนวด เค้าวัดที่ 50 เซน ทำมุม 45 องศา บิดครึ่งปลอก ดังไม่เกิน 95

ตามกฎหมายครับ