ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเติมคำถาม ชุดการ์ด REV'IT Safari ด้วยคร้าบ  (อ่าน 4162 ครั้ง)

ออฟไลน์ melodera

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อ้างถึง
พอดี ต้นปีนี้ อยากจะออก m796 Course strip มาครับ
เลยมองหาหมวกซักใบ
ตอนแรกไปที่ 0วิภา ไปสะดุดกับใบนี้

AGV ducati dark rider ราคาอยู่ที่ 18,xxx.-
ซึ่งสวย+มีตรา Ducati (ตัวผมชอบ ดำด้านล้วนๆ)
ลองใส่ ไซส์ XL ดูพอดีแต่มันบีบแก้มมากๆครับ พี่ๆใน 0 ก็บอกว่าใส่เรื่อยๆเดี๋ยวก็หายบีบครับ

แต่พอเสิจไปเรื่อยๆ ไปเจอกับเจ้าหมวกใบนี้ครับ
Schuberth sr-1 ราคาอยู่ที่ 22,xxx.- ซึ่งดู Review แล้วโหว มันล๊อคชิลหน้าได้
มีรูรับอากาศเข้าเปิดปิดได้ แถมเยอะแล้วเทคโนโลยีมันเจ๋ง รวมถึงถามเพื่อนเค้าบอกแบรนด์นี้เจ๋งๆ

ตอนนี้เลยเลือกไม่ถูกครับ เพราะตัวเองก็ไม่เคยลองอีกเจ้า
ประเด็นคือไม่น่ามีที่ไหนจะมีให้ลองทั้ง 2 ใบ
อ่อลืมบอกว่าตัวผมเป็นคนขี้ร้อน เหงื่อออกค่อนข้างเยอะ เป็นน้ำเลยทีเดียว AGV ที่ไปลองก็ไม่ค่อยหนักเท่าไหร่ สบายๆครับ
แต่ละตัวโดดเด่นยังไงบ้างครับ แล้วพี่ๆท่านไหน ใช้ใบไหน ร่วมแชร์ประสบการณ์จะดีมากครับ
ขอบคุณมากๆครับ :>

ปล. 0วิภาวดี บริการดีมากๆ ผมใส่ชุดนศ.+วันนั้นเพิ่งทำงานที่มอเสร็จ เลอะเทอะ+ สภาพโทรมมากๆ
เค้าก็ยังต้อนรับดีครับ ให้ลองหมวกอะไร บริการดีมากๆ ลองแวะไปกันดูครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ อบอุ่นดีจริงๆ  mon10
น่าจะเป็นตัว  SR1 มากกว่าแล้วครับตอนนี้แต่ต้องไปลองดูอีกที

อีกหนึ่งคำภถามคือชุดการ์ดของ REV'IT! Safari

เจ้าตัวนี้มีใครเคยใช้หรือเคยสวมใส่บ้างครับ
อยากทราบข้อดีข้อเสีย และความหมายสมที่จะใช้ในเมืองไทย
+กับความปลอดภัยของชุดอะครับ
ปล.ผมวิ่งวิภาวดียาวๆทุกวันไม่ค่อยมีแยกเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านจริงๆครับ น่ารักกันมากๆ
อ่อ สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน
 mon57 mon57 mon57 mon57
 mon61 mon61 mon61 mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2014, 11:59:50 AM โดย melodera »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Kasemkasem

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ระหว่าง Schuberth sr-1 กับ AGV ducati dark rider พี่ๆว่าใบไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 09:20:35 AM »
สองตัวนี้ผมเชีย Schuberth แต่จะหนักนิดหน่อย

ออฟไลน์ morningsmile

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ระหว่าง Schuberth sr-1 กับ AGV ducati dark rider พี่ๆว่าใบไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 03:50:32 PM »
ถ้าต้องการเงียบ Schuberth เลยครับ  ตอบโจทย์มาก  ผมใช้อยู่
ของมีสำรองตลอด  ชิวหน้าแตก  หรือจะติดบลูทูธ  ที่ฟองน้ำลองต้นคอ
มีของเลยที่ panda น้ำหนัก ไม่หนักเกินไป  แลกกับความเงียบ  คุ้มมากครับ

แต่ชิวหน้าจะเปราะเอามากๆเลย  ผมเปลี่ยนมา 2 หนแล้ว  แต่ราคาไม่แรง 1800  ใช้ได้เป็นปี

mon57 mon57 mon57
ทักทายกันครับ  มิตรภาพ 2 ล้อ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 05:41:17 PM »
ขอบคุณพี่ๆทั้ง 2 คนและ 1คนที่ส่งมาทางเมล์ด้วยครับ

mon48 ใครมีความเห็นต่างๆบอกได้อีกครับ
งบประมานก็อยู่ราวๆ 2หมื่นต้นๆ อะครับผม mon33

ออฟไลน์ treaksung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 01:22:19 AM »
ใช้ SR1 อยู่ครับ โดยส่วนตัวชอบมาก ตัดลมดี เสียงเงียบดี ส่วนเรื่องบีบแก้มนี่เป็นปรกติครับ

ส่วนเรื่อง บลูทูช แน่ะนำ sena smh10 แต่ถ้าติดแล้ว จะใส่หมวกยากขึ้นนิดหนึ่ง เพราะติดตรงขาจับ

บลูทูช ส่วนเรื่่องเสียงลองหาจาก google ดูครับ มีคนรีวิวไว้หลายเจ้า

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 10:09:34 AM »
ผมใช้AGVอยู่ครับ เป็นตัวที่ไม่มีโลโก้Ducatiแต่รุ่นเดียวกัน ราคาจะถูกลงมาประมาณ5-6พัน ก็ใช้ดีนะครับไม่มีปัญหา ทรงหมวกจะใหญ่ๆหน่อยแต่น้ำหนักเบา ซึ่งเวลาขี่ที่ความเร็วสูงหันซ้ายขวามองหลังมันจะปลิวนิดๆ ไม่รู้ยี่ห้ออื่นเป็นรึปล่าว ผมว่าถ้างบไม่ใช้ปัญหาลองหาSchuberthมาใช้ดีกว่าครับ เห็นว่าเงียบกว่า mon61

ออฟไลน์ suphakan

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 10:32:50 AM »
ถ้าชอบ AGV รุ่นนี้เลย
มีตรา Ducati
ลองไปที่ร้าน Banana speed มีวางอยู่ ราคาถูกกว่าศูนย์ ครับ
ผมไปลองแล้ว บีบหัวใส่ไม่ได้
แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีไซส์ไหนเหลืออยู่นะครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:51:17 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

เพิ่มเติมคำถามหน่อยนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2014, 11:56:54 AM โดย melodera »

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
Re: เพิ่มเติมคำถาม ชุดการ์ด REV'IT Safari ด้วยคร้าบ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 12:29:16 PM »
ชุด REV'IT! Safari  ผมว่าจะแลดูทัวส์ริ่งไปคับ ถ้าเลือกใส่คู่กับหมวกsr-1ผมขออนุญาตแนะนำเป็นDainese Super Speed Textile เรียบๆหล่อๆเลยเพิ่มงบอีกนิดหน่อยเองคับหากเทียบกับsafari ลองดูนะคับเผื่อจะชอบ

ความคิดเห็นส่วนตัว mon10

• *
Re: เพิ่มเติมคำถาม ชุดการ์ด REV'IT Safari ด้วยคร้าบ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 06:46:13 PM »
ชุด REV'IT! Safari  ผมว่าจะแลดูทัวส์ริ่งไปคับ ถ้าเลือกใส่คู่กับหมวกsr-1ผมขออนุญาตแนะนำเป็นDainese Super Speed Textile เรียบๆหล่อๆเลยเพิ่มงบอีกนิดหน่อยเองคับหากเทียบกับsafari ลองดูนะคับเผื่อจะชอบ

ความคิดเห็นส่วนตัว mon10

ขอบคุณมากครับ mon57
ตัวนี้ก็สวยดีครับ ติดอยู่ที่ว่ามันหมดงบแล้วหนะสิ  mon48

หรือว่า REV'IT! มีใครเคยใช้รุ่นใกล้เคียง บ้างไหมครับ
อยากทราบลักษณะนิสัยใจคอมันครับ ว่าเป็นมิตรต่อผู้ขับขนาดไหน
 mon2 mon32