ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ engine ของใครเคยโชว์มั่งครับ  (อ่าน 1772 ครั้ง)

ออฟไลน์ casanovas

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ไฟ engine ของใครเคยโชว์มั่งครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:21:51 AM »
ยังไม่ถึงพันกิโล อยู่ดีๆ มันก็โชว์ พอดับเครื่องซักแปปมันก็ดับ ไม่รู้เพราะพึ่งเปลี่ยน ปลายท่อแล้วเอาไปลอง  ยังไม่ได้เปลี่ยน  ecu หรือเปล่า รถเพื่อนๆใครเคยเป็นแบบนี้มั่งครับ ความร้อน 3 ขีด

Ducati Bikers Thailand

ไฟ engine ของใครเคยโชว์มั่งครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:21:51 AM »
//

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
Re: ไฟ engine ของใครเคยโชว์มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:58:29 AM »
ไม่เคยครับ เปลี่ยนท่อผมก็เปลี่ยนเองไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ ยังไงเข้า0ดีกว่า

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
Re: ไฟ engine ของใครเคยโชว์มั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:02:28 AM »
ไม่เคยครับ ท่อผ่าครับ

ถามศูนย์ชัวร์สุดครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Sumozang

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:00:02 AM »
ผมพอเดาได้นะ เพราะว่ารถเพื่อนผมเป็น
เอาไปที่ศูนย์เลยครับ เขาจะปรับไอ้ตัวคล้ายๆ ปลั๊กอะไรสักอย่างที่อยู๋ใต้เบาะเราน่ะครับ

เราไปนั่งทับมันพอดี พอเขาปรับๆหน่อย มันก็ไม่เกิดขึ้นอีกเลยขอรับ

mon57

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:32:47 PM »
ล่าสุดพึ่งเจอครับ ฟิวส์เบอร์ 15 ขาดไป 1 ตัวไฟเลยโชว์ พอเปลี่ยนใหม่ ไฟ engine ก็ยังติดอยู่

วิธี reset ก็ปลดปลั๊กโดยการยกเบาะขึ้น แล้วดังปลั๊กออกให้ระบบไฟ reset กับ battery

ใส่กลับเข้าไปใหม่ไฟก็ไม่โชว์แล้วครับ ตอนนี้ปกติทุกอย่าง แต่ว่าจะหาฟิวส์มาสำรองเพิ่มแล้วคับ  mon48