ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ท่อ MIVV กับ 795 รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 1866 ครั้ง)

ออฟไลน์ kinikuman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
ใครใช้ท่อ MIVV กับ 795 รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:52:20 AM »
คือ ทั้งผมและแฟน ชอบทรง ท่อ MIVV ครับ

มีคำถามก่อนติดตั้งหน่อยครับ

1. คนซ่อนจะโดนท่อลวกขามั้ยครับ เขาบอกว่าปลายท่อ คาร์บอนไม่ร้อน  แต่ที่กังวลคือตรงคอท่อครับ ใครมีคนซ้อน มันจะโดนมั้ย
2. ถ้าถอด Silencer ออกจะดังมากมั้ยครับ มึใครที่ไม่เอา silencer ออกมั้ยครับ หรือเอาออกกันหมดครับ
3. ถ้าเอา silencer ออก เคยมีคนโดน ตำรวจ เรียกมั้ยครับ
4. เห็นว่า MIVV มี 3 แบบ คาร์บอน ไทเท อันไหนดีครับ แนะนำ

Ducati Bikers Thailand

ใครใช้ท่อ MIVV กับ 795 รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:52:20 AM »
//

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
Re: ใครใช้ท่อ MIVV กับ 795 รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:37:03 AM »
คือ ทั้งผมและแฟน ชอบทรง ท่อ MIVV ครับ

มีคำถามก่อนติดตั้งหน่อยครับ

1. คนซ่อนจะโดนท่อลวกขามั้ยครับ เขาบอกว่าปลายท่อ คาร์บอนไม่ร้อน  แต่ที่กังวลคือตรงคอท่อครับ ใครมีคนซ้อน มันจะโดนมั้ย
2. ถ้าถอด Silencer ออกจะดังมากมั้ยครับ มึใครที่ไม่เอา silencer ออกมั้ยครับ หรือเอาออกกันหมดครับ
3. ถ้าเอา silencer ออก เคยมีคนโดน ตำรวจ เรียกมั้ยครับ
4. เห็นว่า MIVV มี 3 แบบ คาร์บอน ไทเท อันไหนดีครับ แนะนำ

1.ปลายคาร์บอนไม่ร้อนครับ ขี่มา2-300ร้อยกิโลจอดปุ๊บเอามือจับได้เลย(ร้อนอยู่แต่ไม่ได้ร้อนขนาดลวกมือ สามารถจับได้จริงๆ) ส่วนเรื่องคอท่อร้อนจนลวกได้ทุกยี่ห้อครับ ยกเว้นยี่ห้อที่ที่การ์ดตรงคอท่อ คนซ้อนยังไงก็ไม่โดนครับ แฟนผมก้อซ้อน...กรุงเทพ-วังน้ำเขียว,กรุงเทพ-เขาค้อ,นางสบาย...ระมัดระวังตอนขึ้นลงเท่านั้นเอง...เน้นคอท่อร้อนทุกยี่ห้อครับ
2.ใส่Silenser ดังกว่าสต๊อกนี๊ดดดดเดียวจริงๆเลยตัดสินนใจถอด(ตั้งใจถอดออกตั้งกะต้น ที่เหลือคือข้ออ้าง555) ถอดออกสตาร์ทชึ่มมมมมม  วัดด้วยเครื่องหน้าทางขึ้นเขาใหญ่ เดินเบาอยู่ที่ระหว่าง 89-91เดซิเบลครับ
3. ต่อให้ไม่เปลี่ยนท่อ หรือถูกกฏหมายทุกอย่าง ลองถ้าพี่เค้าจะเอา ยังไงก็โดนครับ ส่วนตัวผมไม่เคยโดนเรื่องท่อนะ เคยถูกเรียกให้เป่าแอลกอฮอร์มากกว่า..เมื่อโดนเรียกขึ้นอยู่ที่ศิลปะการต่อรองแล้วแหละครับ พวกเรียกจับยึดท่อนี่ไม่ต้องห่วงครับ ไม่ได้กินผมหรอก เราทำผิดจริงแต่กฏหมายไม่ได้ให้อำนาจเจ้าหน้าที่ขนาดตรวจยึดหรือทำลายครับ ศึกษาดีๆ สงสัยถามได้
4. ต้องไปหาฟังแล้วตัดสินเองครับ ส่วนตัวผมใช้คาร์บอน เพราะรักชอบ เสียงโหดทุ้ม ซับเสียงเป็นลูกๆ ส่วนแตนเลสกะไทเท เคยได้ยินแต่แบบไทเท เสียงรอบสูงจะมีเสียงกังวานเกือบๆจะแผดแต่ไม่เพราะวัสดุเป็นโลหะมั้งครับเสียงเลยออกจะกังวาน..ต้องหาฟังเทียบเองง่ะ อธิบายไม่ถูก  เอาเป็นถ้าเป็นผม ผมเชียร์คาร์บอนครับ

เข้ายูทูป หาคนโพสชื่อ packzilla777 นะครับ ผมอัพโหลดคลิปไว้ มีมิวคาร์บอนตอนใส่ ไซเรนเซอร์ด้วย จะได้เทียบกันถูก

ออฟไลน์ Bankstory

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
Re: ใครใช้ท่อ MIVV กับ 795 รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:58:17 AM »
ถ้าเป็นslip-on MIVV ผมชอบไทเทเนียม

ออฟไลน์ อานัด เถาเเดง

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 03:42:07 AM »
สำนักใหน ดังสุดคับ

ออฟไลน์ saroch

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 02:00:52 PM »
เข้ามายืนยันว่าคนซ้อนลวกขาแน่นอนคับ5555 แฟนผมโดนทั้งซ้ายและขวา  mon47  ใครมีการ์ดแนะนำมาก สงสาร ผบ.มากมาย mon16

ออฟไลน์ garbage

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:51:51 PM »

ลอง SC-Project CR-T ครับ
ดังลั่นทุ่งจริงๆ  mon49

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:38:11 PM »

ลอง SC-Project CR-T ครับ
ดังลั่นทุ่งจริงๆ  mon49
ยังไม่เคยมีโอกาสได้เทียบเสียงเลยครับ โอกาสมีเมื่อไหร่จะมาแจ้งให้ทราบ