อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ ขอบคุณทางเวปมากครับ แต่ยังเหลืออะไหล่แต่งแยกขายถามได้ครับ  (อ่าน 3040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Klao bk

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 mon57ขาย(ดาวน์) ducati 795 ABS (2013) ดำด้าน ไม่มีบอลลูน
รายระเอียดค่าออกรถครั้งแรกดังนี้ครับ ดาวน์มา         66,675
                                          ประกันชั้น 1      19,050
                                           ค่าจดทะเบียน     3,500
                                           รวม               89,225
ส่งแล้วสามงวดๆละ 9,443=28,329+89,225=117,554 ครับ ขอขายดาวน์ที่ราคา 75,000 บาทครับราคานี้ได้ของเดิมถ้าเอาของแต่งของเดิมทั้งหมดราคาเงินดาวน์ 117,000 บาทครับ (ของแต่งตามรููปนะครับ)อยากทราบรายระเอียดตรงไหนโทรคุยนะครับ
หมายเหตุที่ขาย ไม่มีเวลาออกทริปครับ 800 cc เยอะเกินขับไม่หมดเปลี่ยนไปขับ 200 cc น่าจะคุ้มกว่าครับ
ขอบคุณครับ ต้องการซื้อกรูณาติดต่อ เกล้าสุโขทัย ดูรถได้ที่สุโขทัย โทร 0882731783 ครับ mon42 mon10

นี่คือเดิมๆครับที่จะได้ไปในราคา ดาวน์ 70,000 ครับ

ส่วนนี่คืออุปกรณ์ตกแต่ง ที่แต่งไปครับ ได้ทั้งของเดิมและของแต่ง ในราคา 117,000 ครับ mon61

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 12:12:18 PM โดย Klao bk »

ออฟไลน์ satis

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ขาย(ดาวน์) ducati 795 ABS (2013) ดำด้าน ไม่มีบอลลูน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 05:09:23 PM »
 mon29 mon48 อยากได้อะราคานี้เลย แต่ผมอยู่ระยองอะคร้าบสามารถทำไงได้บ้างอะ mon10

• *
Re: ขาย(ดาวน์) ducati 795 ABS (2013) ดำด้าน ไม่มีบอลลูน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 11:31:28 PM »
mon29 mon48 อยากได้อะราคานี้เลย แต่ผมอยู่ระยองอะคร้าบสามารถทำไงได้บ้างอะ mon10
รบกวนท่านพี่โทรมาหาได้เลยครับผม พรุ่งนี้สายๆครับ

ออฟไลน์ nakprok

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • Sex Drugs Rock&Ride
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 02:50:33 PM »
 mon57 mon57 mon57
No race is dead.

ออฟไลน์ Nat RDB

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 02:57:22 PM »
ขายท่อ Zard หรือเปล่าครับ สนใจครับ

ออฟไลน์ sarapaonim

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 05:03:50 PM »
เหงว่าจะไป 250 แลกดาวน์เป็น ninja 250 2013 ได้ไหมครับ หากสนใจโทรติดต่อได้ครับ 088 099 4009 bank ครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 12:10:06 PM »
ขายท่อ Zard หรือเปล่าครับ สนใจครับ
ขายครับ ของแต่งแยกขายครับ ต่ดต่อได้เลยครับผม 0882731783 เกล้าครับ ตัวรถขายไปแล้วครับ