ผู้เขียน หัวข้อ: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)  (อ่าน 26588 ครั้ง)

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-2
Re: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 08:52:18 AM »
รบกวนคุณ กอฟ นำข้อมูลแล้วทำหนังสือแจ้ง ducati thailand
ให้หาวิธีแก้ไขแบบรูปธรรม เพราะเป็นแบบนี้ก็ต้องเป็นทุกคัน

ผมว่าพวกเราอย่าได้นิ่งนอนใจเลยครับ คือการออกแบบต้องทำให้เราขี่ได้ปลอดภัย

แล้วอย่ามาตอบว่า ปกติ อ้างว่าขี่ในเมือง แล้วทำให้ความร้อนสูง

คือว่า ผมจะขี่ยังไง ขี่ตอนไหน ผมอยากเติมน้ำมันเมื่อใดต้องได้

ไม่ใช่ผมขี่จะไปทำงานเกิดน้ำมันจะหมด ไปถึงปั๊ม เดี๋ยวค่อยเติมขอรอน้ำมันเย็น

ก่อน บ้าไปแล้ว ถ้าเหตุการณ์นี้แก้ไข ไม่ได้ ผมว่าผมไม่เอาดีกว่า

ดีนะที่ รถคันนี้ไม่ได้ไปจอดเติมน้ำมัน ไม่ได้มีประกายไฟแถวๆนั้น
mon57 mon57 mon57 mon57
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

Ducati Bikers Thailand

Re: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 08:52:18 AM »
//

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:00:30 AM »
รบกวนคุณ กอฟ นำข้อมูลแล้วทำหนังสือแจ้ง ducati thailand
ให้หาวิธีแก้ไขแบบรูปธรรม เพราะเป็นแบบนี้ก็ต้องเป็นทุกคัน

ผมว่าพวกเราอย่าได้นิ่งนอนใจเลยครับ คือการออกแบบต้องทำให้เราขี่ได้ปลอดภัย

แล้วอย่ามาตอบว่า ปกติ อ้างว่าขี่ในเมือง แล้วทำให้ความร้อนสูง

คือว่า ผมจะขี่ยังไง ขี่ตอนไหน ผมอยากเติมน้ำมันเมื่อใดต้องได้

ไม่ใช่ผมขี่จะไปทำงานเกิดน้ำมันจะหมด ไปถึงปั๊ม เดี๋ยวค่อยเติมขอรอน้ำมันเย็น

ก่อน บ้าไปแล้ว ถ้าเหตุการณ์นี้แก้ไข ไม่ได้ ผมว่าผมไม่เอาดีกว่า

ดีนะที่ รถคันนี้ไม่ได้ไปจอดเติมน้ำมัน ไม่ได้มีประกายไฟแถวๆนั้น

795 รุ่นปลาวาฬ   mon8

ดีที่มันไม่ระเบิดนะครับ  mon6

ผมรับรถวันอังคาร ชักอยากเลื่อน  mon19 mon19 mon19
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:08:11 AM โดย Moo_teppajao (หมู) »
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:11:09 AM »
ถ้าตามพี่ยุทบอกงั้นคงต้องไปติดออยคูลเลอร์แต่งมั้งครับเห็นคนไปติดมาบอกช่วยได้เยอะ

ถ้าเหตุการณ์นี้ สรุปว่ามาจากการออกแบบที่ไม่ตรงกับสภาพภูมิประเทศ ผมคิดว่าทางเจ้าของยี่ห้อต้องรับผิดชอบครับ

อย่าพึ่งไปหาวิธีแก้ไขเอง เดี๋ยวจะไม่จบ

Ducati thailand ต้องรู้ว่าที่นี่ประเทศไทย อุณหภูมิเฉลี่ย 27-35 องศา

ไม่ใช่ อิตาลี ที่เป็นประเทศในยุโรป อุณหภูมิเฉลี่ย 20 องศา

ต้องแก้ไขที่ตัวรถครับ เลือกรถกลับให้หมด นำไปติดวาล์วแรงดันเพิ่ม

แต่ผมคิดว่าคนไทยคงไม่คิดมาก ยกเว้นจะเป็นว่ามีใครขี่ไปเติมน้ำมัน หรือถังน้ำมันระเบิด

ตายสักคน ที่เหลือจะได้ อานิสงค์ ไปด้วย ..... ใครจะเป็นผู้เสียสละเพื่อส่วนรวมดีครับ  mon57

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:14:37 AM »
ถ้าตามพี่ยุทบอกงั้นคงต้องไปติดออยคูลเลอร์แต่งมั้งครับเห็นคนไปติดมาบอกช่วยได้เยอะ

ถ้าเหตุการณ์นี้ สรุปว่ามาจากการออกแบบที่ไม่ตรงกับสภาพภูมิประเทศ ผมคิดว่าทางเจ้าของยี่ห้อต้องรับผิดชอบครับ

อย่าพึ่งไปหาวิธีแก้ไขเอง เดี๋ยวจะไม่จบ

Ducati thailand ต้องรู้ว่าที่นี่ประเทศไทย อุณหภูมิเฉลี่ย 27-35 องศา

ไม่ใช่ อิตาลี ที่เป็นประเทศในยุโรป อุณหภูมิเฉลี่ย 20 องศา

ต้องแก้ไขที่ตัวรถครับ เลือกรถกลับให้หมด นำไปติดวาล์วแรงดันเพิ่ม

แต่ผมคิดว่าคนไทยคงไม่คิดมาก ยกเว้นจะเป็นว่ามีใครขี่ไปเติมน้ำมัน หรือถังน้ำมันระเบิด

ตายสักคน ที่เหลือจะได้ อานิสงค์ ไปด้วย ..... ใครจะเป็นผู้เสียสละเพื่อส่วนรวมดีครับ  mon57
ผมเห็นด้วยนะครับที่ว่า0ต้องรับผิดชอบ เพราะถ้าเป็นความผิดพลาดเรื่องการออกแบบหรือการผลิตเนี่ยต้องเรียกกลับตามที่คุณว่ามาเลยครับ เห็นด้วยๆ mon57

รู้สึกรุ่นนี้ปัญหาเยอะจริงๆแฮะทั้งที่ราคาไม่ใช่เล่นๆเลยไหนจะเบาะย่นไหนจะฟิวสลับไหนจะเรื่องการจ่ายน้ำมันและเรื่องน้ำมันพุ่งความร้อนเครื่อง เฮ้อสงสัยคันต่อไปจะต้องหนีไปเล่นรถยี่ปุ่นสะและ สงสัยจะกลายเป็น สวยแต่รูปจูบไม่หอมสะและครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:16:56 AM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:33:14 AM »

ผมซื้อแกลลอนน้ำมันมาแล้วครับที่โฮมโปร..ซื้อมาเติมที่บ้านเวลารถจอดเย็นๆดีกว่า...คือว่าผมกลัวอะ..ดูจากในดลิปแล้ว.อันตรายถึงชีวิตเลยนะครับนั่น กันไว้ก่อนดีกว่า...ฝาก จขกท..อัพเดทด้วยครับ  abc48
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ Becool(ตั้ม)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:48:51 AM »
เข้าศูนย์แล้วทราบสาเหตุอย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:01:13 AM »

ผมว่ารุ่นนี้ควรมีพัดลม หรือ oil cooler เพิ่ม สำหรับความร้อนที่เป็นปัญหา

เรื่องแรงดันในถังนี่ผมไม่ทราบจริง ๆ ว่าควรทำอย่างไร แต่ผู้ผลิตควรมีวิธีแก้ครับ ซื้อรถมาราคา 400,000 จะให้มานั่งรอรถเย็นกันข้ามคืน หรือมาเติมน้ำมันเองที่บ้านมันดูไม่ใช่ทางออกที่ถูกต้อง

ถ้า ducati ต้องการให้คนมาเล่นรถของเค้ามากขึ้นโดยการออก asian model แต่ถ้ามีปัญหาแบบนี้ แล้วทิ้งไว้โดยไม่แก้ไข ผมว่าเดี๋ยวลูกค้าก็หนีหมดครับ เสียแบรนด์ด้วย

ยังไงผมคิดว่าผู้ผลิตหรือทางศูนย์เองต้องมีคำตอบสำหรับเรื่องนี้ครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:04:00 AM »

ผมเห็นด้วยนะครับที่ว่า0ต้องรับผิดชอบ เพราะถ้าเป็นความผิดพลาดเรื่องการออกแบบหรือการผลิตเนี่ยต้องเรียกกลับตามที่คุณว่ามาเลยครับ เห็นด้วยๆ mon57

รู้สึกรุ่นนี้ปัญหาเยอะจริงๆแฮะทั้งที่ราคาไม่ใช่เล่นๆเลยไหนจะเบาะย่นไหนจะฟิวสลับไหนจะเรื่องการจ่ายน้ำมันและเรื่องน้ำมันพุ่งความร้อนเครื่อง เฮ้อสงสัยคันต่อไปจะต้องหนีไปเล่นรถยี่ปุ่นสะและ สงสัยจะกลายเป็น สวยแต่รูปจูบไม่หอมสะและครับ

mon57 mon43 เห็นด้วยกับการที่ต้องแก้ปัญหาให้ถึงที่สุด ฝากไปถึงบริษัทต้องดูแลผู้บริโภคน่ะครับ จะเรียกคืน หรือมีมาตรการยังไงก็แจ้งเรามาน่ะครับ
(ส่วนตัวผมเจอปัญหาเรื่องเบาะย่นแล้ว ตอนรับรถใหม่ๆไม่เป็น แต่ใช้อาทิตย์เดียวเจอแล้ว ทั้งที่ไม่ได้ซ้อน ไม่ได้จอดรถตากแดด ผมถ่ายรูปส่งศูนย์อุดร ให้เค้าช่วยแจ้งไปยังศูนย์ใหญ่อีกทีครับ เพื่อการแก้ไขต่อไป)  mon61

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:08:20 AM »
พวกเรารวมตัวกันไปทุบรถที่ Ducati กันมั้ยครับ  mon47
ตามนักข่าวมาด้วย ทุกช่องเลย  mon6

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:14:08 AM »
พวกเรารวมตัวกันไปทุบรถที่ Ducati กันมั้ยครับ  mon47
ตามนักข่าวมาด้วย ทุกช่องเลย  mon6

abc5 คุณแจ๊คเล่นหนักเลยน่ะคร๊าบบบ  mon47
ยังไงก็รอฟังข่าวจากศูนย์ดูครับ เค้าจะแก้ยังไง  ช่วงนี้ก็ขับขี่ ไปพลางๆ แบบระวังๆ แบบขนหัวตั้งๆไปก่อน   mon61  mon47

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:16:29 AM »

ใจเย็นๆ abc24 อาจเป็นรถผมคันเดียวครับ.  abc39

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:17:45 AM »

ใจเย็นๆ abc24 อาจเป็นรถผมคันเดียวครับ.  abc39

คุณยุทธ์บอกศูนย์แล้วเค้าว่าอย่างไรบ้างครับ?

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:18:50 AM »

abc5 คุณแจ๊คเล่นหนักเลยน่ะคร๊าบบบ  mon47
ยังไงก็รอฟังข่าวจากศูนย์ดูครับ เค้าจะแก้ยังไง  ช่วงนี้ก็ขับขี่ ไปพลางๆ แบบระวังๆ แบบขนหัวตั้งๆไปก่อน   mon61  mon47
เล่าให้แฟนฟัง แฟนผมบ่อกซื้อมาตั้งแพงยังมีปัญหา เอาไปเคยได้มั้ย  mon8

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:23:13 AM »

คุณยุทธ์บอกศูนย์แล้วเค้าว่าอย่างไรบ้างครับ?

อีกซักพักจะไปศูนย์ ได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:27:51 AM »
ดูคลิปแล้ว น่ากลัวมากครับ พุ่งซะแรงเลย............

mon19

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Moto GP point: +4/-0
  • www 803
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:28:43 AM »

อีกซักพักจะไปศูนย์ ได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ
ขอทราบข้อมูลด้วยนะครับ จะรับรถวันพุธหน้าแล้ว น่ากลัวจัง มันพอๆกะวัตถุระเบิดเลยนะเนี่ย แก้ทีครับศูนย์Ducati
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:35:58 AM »
ความร้อนผมขึ้น6ขีด กลับมาถึงบ้านจอดไว้ประมาณ 10-15 นาที เห็นตัวคาดถังที่เป็นสีดำบวมขึ้นมา เลยเปิดฝาถัง น้ำมันพ่งออกมายังกะออกจากหัวจ่ายตามปั็มเลยครับ พุ่งชนกันสาดเลยถ้าไม่มีกันสาด คงพุ่งสูงกว่านี้ ดีวันนี้ไม่มีเพื่อนยืนสูบบุหรี่อยู่ ระวังกันหน่อยนะครับ คุยกับเซลละพรุ่งนี้เอาไปศูนย์เพื่อดูว่าถังผิดรูปหรือไม่หรือเกิดจากสาเหตุใด

วินาทีเฉียดๆๆ

เวรกรรม นึกว่าเปิดฝาหม้อน้ำของรถยนต์

ออฟไลน์ นายสายลม

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:53:26 AM »
น่ากลัวจังครับ เมื่อกี้นั่งดูกะแฟน แฟนบอกเปลี่ยนไปเอายี่ห้ออื่นดีกว่าไหม ง่ะ ดูคาติต้องเคลียด่วนเลยนะครับ

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:02:31 AM »
น่ากลัวจริง ๆ ครับ ดูคาติไทยแลนด์คงต้องทำอะไรบ้างนะครับเรื่องนี้ ขอรอคำตอบด้วยคน

วันไหนรับรถแล้วลองขี่วนไปวนมาสัก ชม แล้วขี่เข้าศูนย์ ดูสิว่าจะมีโชว์พ่นน้ำมันให้ทางศูนย์ดูไหม  mon5

ออฟไลน์ aonimen

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:08:40 AM »
- พี่ได้แต่งอะไรเพิ่มหรือป่าวครับ หรือเป็นรถเดิมๆ เลย แล้วเกิด
- พี่ไข่สุกไหมนี้ มันร้อนขนาดน้ำมันพุ่งเลย mon19

แปลว่ามีวิธีสังเกต น้ำมันพุ่ง-ไม่พุ่ง โดย
1. ดูจาก ขีด ถ้าถึง 6 ไม่ควรเปิดฝา จอดรอไป ระวังกันด้วยครับ
2. ถังน้ำมันร้อนเกินปกติ สายคาดดำโก่ง

ขอบคุณครับ