ผู้เขียน หัวข้อ: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)  (อ่าน 26591 ครั้ง)

ออฟไลน์ aonimen

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:47:27 PM »
ยินดีด้วยครับ ที่ศูนย์รับผิดชอบ

แต่รบกวนบอกสาเหตุที่เกิดหรือมีทีแก้ไข pm ก็ยังดี เพราะถ้าเกิดกับรถผม ไม่มีวงจรปิด คงไม่รู้จะเอาอะไรไปยันศูนย์ถ้าเกิดเหตุการแบบนี้

Ducati Bikers Thailand

Re: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:47:27 PM »
//

ออฟไลน์ a_book

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:47:56 PM »
อ้าว!! จขกท ไม่แจงไรหน่อยหรอครับ ผมและอีกหลายๆท่านก็เชียร์และเอาใจช่วย
ทั้งท่านที่ได้รถไปแล้ว ท่านที่กำลังจะจอง และเพื่อนสองล้อในเว็บอื่นๆ (Er และ Pantip/Cafe/Ratchada/Mocyc)
การที่บอกว่า"ให้ลบกระทู้และไปชี้แจงรายละเอียดการมีตติ้ง(แบบส่วนตัว)"
สำหรับผม ที่ติดตามเชียร์อย่างใจจดใจจ่อมาตลอดสองวันมานี้
ขอตอบตามตรงนะครับ ผมรู้สึกผิดหวังมากๆครับหาก จขกท จะไม่อธิบายอะไรเลย
ปล. ขอเดานะครับ ว่ามีการตกลงเงื่อนไขว่าไม่ต่อความยาวไปกว่านี้ และมีการเปลี่ยนรถใหม่ให้ครับ
      อาการขนาดนี้ ใช้เวลาหาสาเหตุ บวกแก้ไข ไม่น่าจะแล้วเสร็จภายในสองวัน

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:51:37 PM »
ไม่ได้มีอะไรครับ. ทางศูนย์ได้เปลี่ยนถังน้ำมันให้ครับ ที่ผมลบเพราะเค้าบอกมันเป็นปัญหาที่ไม่ค่อยเกิดขึ้นครับ แต่ผมลงไปเลยกลัวว่าคนส่วนใหญ่จะมองว่าทุกคันต้องเป็นครับ และทางศูนย์ก็รับผิดชอบแบบเร่งด่วนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:55:15 PM โดย Restore(ยุทธ์) »

ออฟไลน์ -RiTzOMa-

• Moto GP point: +0/-0
  • Ducati M795
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:57:15 PM »
 mon40

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:58:20 PM »
ไม่ได้มีอะไรครับ. ทางศูนย์ได้เปลี่ยนถังน้ำมันให้ครับ ที่ผมลบเพราะเค้าบอกมันเป็นปัญหาที่ไม่ค่อยเกิดขึ้นครับ แต่ผมลงไปเลยกลัวว่าคนส่วนใหญ่จะมองว่าทุกคันต้องเป็นครับ และทางศูนย์ก็รับผิดชอบแบบเร่งด่วนเลยครับ

ชัดเจนครับ ยุทธ์  mon57  mon57  mon57

ออฟไลน์ a_book

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:59:03 PM »
สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ? 

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:10:48 PM »

เรียนคุณยุทธ์ ที่เคารพ เเละเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน

จากเหตุการณ์นี้ผมไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งที่จะให้มีการปิด ข่าว ปิดกระทู้หนี

ใช่ผมยินดีด้วยครับที่คุณยุทธ์ได้รับการแก้ไข แต่จะมาเงียบข่าว ปิดข่าวเเล้วหายไปเลย

เเล้วไหนละครับ คุณ Ducati thailand คำชี้แจง คำอธิบายข้อมูลด้านเทคนิค

ไหนละครับๆ คือ คนซื้อรถราคาเท่านี้ แบรนที่ชื่อ ducati ไม่ใช่ว่าเขาจะไม่สนใจ

ติดตามข่าวกันมาตลอดเพราะอะไร "เพราะว่ากลัวเป็น กรู กลัวเป็นรถกรู บ้างไง"

ขอโทษที่หยาบ ผมไม่อยากให้ทุกท่านเงียบ เหตุการณ์นี้จะจบก็ต่อเมื่อ Ducati thailand

มีคำอธิบายด้านเทคนิค และจะไม่เกิดการที่น้ำมันพุ่งออกมาเเบบนี้อีก ผมยอมนะครับ

ยอมที่จะให้เอารถกลับไปทำใหม่หรือรอรับรถช้าต่อไปอีก เพราะผมไม่อยากใช้ชีวิตบนความเสี่ยง กับแค่การแก้ไขเบื้องต้น

ของ ducati ในครั้งนี้ ผมคิดว่ามันไม่จบหลอก ถ้าไม่แก้ที่ต้นเหตุเดี๋ยวต่อๆไปก็ต้องเป็นรถใครสักคนในนี้

แล้วถ้าคนๆนั้นเป็นผม หรือท่านๆละ เเล้วบาดเจ็บหรือตาย....Ducati จะทำไงเปลี่ยนถังน้ำมันให้เหรอ

หรือเราจะต้องตั้งชื่อรุ่นนี้ว่า Ducati Monster 795 Whale .......

....ถึงผมจะจน ถึงผมจะเเต่งรถไม่เก่ง จะว่าผมเรื่องมากปัญญาอ่อน แต่ผมก็รัก รถคันนี้

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:12:19 PM »
ผมว่าไม่ควรลบครับ

ควรจะ ปักหมุดแทนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:18:55 PM »

เรียนคุณยุทธ์ ที่เคารพ เเละเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน

จากเหตุการณ์นี้ผมไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งที่จะให้มีการปิด ข่าว ปิดกระทู้หนี

mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ใช่ผมยินดีด้วยครับที่คุณยุทธ์ได้รับการแก้ไข แต่จะมาเงียบข่าว ปิดข่าวเเล้วหายไปเลย

เเล้วไหนละครับ คุณ Ducati thailand คำชี้แจง คำอธิบายข้อมูลด้านเทคนิค

ไหนละครับๆ คือ คนซื้อรถราคาเท่านี้ แบรนที่ชื่อ ducati ไม่ใช่ว่าเขาจะไม่สนใจ

ติดตามข่าวกันมาตลอดเพราะอะไร "เพราะว่ากลัวเป็น กรู กลัวเป็นรถกรู บ้างไง"

ขอโทษที่หยาบ ผมไม่อยากให้ทุกท่านเงียบ เหตุการณ์นี้จะจบก็ต่อเมื่อ Ducati thailand

มีคำอธิบายด้านเทคนิค และจะไม่เกิดการที่น้ำมันพุ่งออกมาเเบบนี้อีก ผมยอมนะครับ

ยอมที่จะให้เอารถกลับไปทำใหม่หรือรอรับรถช้าต่อไปอีก เพราะผมไม่อยากใช้ชีวิตบนความเสี่ยง กับแค่การแก้ไขเบื้องต้น

ของ ducati ในครั้งนี้ ผมคิดว่ามันไม่จบหลอก ถ้าไม่แก้ที่ต้นเหตุเดี๋ยวต่อๆไปก็ต้องเป็นรถใครสักคนในนี้

แล้วถ้าคนๆนั้นเป็นผม หรือท่านๆละ เเล้วบาดเจ็บหรือตาย....Ducati จะทำไงเปลี่ยนถังน้ำมันให้เหรอ

หรือเราจะต้องตั้งชื่อรุ่นนี้ว่า Ducati Monster 795 Whale .......

....ถึงผมจะจน ถึงผมจะเเต่งรถไม่เก่ง จะว่าผมเรื่องมากปัญญาอ่อน แต่ผมก็รัก รถคันนี้

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:42:53 PM »

mon43อย่าลืมว่าส่วนนึงที่ได้รับบริการที่รวดเร็วขนาดนั้น ก็เป็นผลพวงจากกระทู้นี้เหมือนกันนะ mon43
เมื่อก่อนเราจะคุ้นกับ"ห้ามเปิดฝาหม้อน้ำขณะร้อน"
แต่มอนเตอร์"ห้ามเปิดถังน้ำมันขณะร้อน"555

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:45:26 PM »

ดีใจกับคุณยุทธด้วยครับ แต่เรื่องแค่นี้ (เปลี่ยนถังน้ำมัน) ผมไม่เห็นว่าจะมีความจำเป็นที่จะต้องลบกระทู้ หรือ ลบคลิปออกไปเลย อะไรที่ดี เราควรสนับสนุน อะไรที่เป็นปัญหา หรือข้อบกพร่อง เราควรช่วยกันแก้ไขปัญหา คนอื่นๆจะได้ระวังไว้ ไม่ได้จะไปช่วยกันซ้ำเติม หรือช่วยกันทำให้เกิดปัญหา

นึกว่าวันนึง หากคนที่ไม่เคยอ่านกระทู้ของคุณยุทธ์ เขาขับรถไปแล้วเกิดเหตุการณ์แบบนี้ แต่เขาไม่โชคดีเหมือนคุณยุทธ หากว่าอย่างน้อย เขาเคยอ่านกระทู้นี้ผ่านตาไปบ้าง เขาจะได้รู้ถึงสาเหตุ และแก้ไขได้ทันไงล่ะครับ

การปิดข่าว มันเท่ากับช่วยปิดปัญหาไปในตัว แทนที่จะช่วยกันแก้ปัญหานะครับ

เห็นด้วยกับหลายๆคนครับ ว่ากระทู้นี้ควรจะปักหมุด

ปล ผมไม่ได้จะมาโพสต์เพื่อสร้างความแตกแยก ขออย่าได้เข้าใจผิด ผมถือว่าผมโพสต์แบบสร้างสรรค์ และช่วยกันแก้ไขปัญหาดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ   mon32 mon32 mon32

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:46:37 PM »
 mon40 คลิปอยู่หน้าไหนอะครับ หาไม่เจอ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:49:45 PM »
ผมไม่เห็นด้วยกับการลบกระทู้ออก ดูจะเป็นการปิดหูปิดตาสมาชิกไปหน่อยนะครับ ผมคิดว่าหลายคนรวมทั้งตัวผมเองด้วยว่า ducati thailand แก้ปัญหานี้อย่างไร เรื่องนี้ผมขอความชัดเจนครับ
mon57
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:55:19 PM »
ตอนนี้ทางศูนย์ตกลงจะเปลี่ยนถังน้ำมันให้ เมื่อได้รถกลับมาผมขอทดสอบก่อนว่ามันมีปัญหาอีกมั้ย จะลองสตาทรถทิ้งไว้โดยไม่วิ่งสัก1-2ช.ม จนกว่ามันจะขึ้น6ขีด หรือลองออกไปวิ่งให้ขึ้น6ขีด เพื่อทดสอบดูว่ามันยังเกิดอาการอีกมั้ย ถ้ายังไงแล้วจะมาโพสบอกครับ ทางผมไม่ได้มีซัมติงหรือได้ค่าปิดปากอะไรเลย เพราะศูนย์ก็บอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้เหมือนกัน แต่ก็ได้เอาเคสนี้เข้าที่ประชุมแล้วที่เหลือก็รอทางศูยน์Ducati มาชี้แจงแล้วกันครับ

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:58:32 PM »
mon40 คลิปอยู่หน้าไหนอะครับ หาไม่เจอ

ลบไปแล้วครับ

ต้องรอผู้โชคดีคนต่อไป

มาโพสให้ดูใหม่ครับ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:05:16 PM »

นึกภาพเวลาปลาวาฬหายใจ แล้วพ่นน้ำอ่ะครับ อย่างนั้นเลยย  mon6
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:13:01 PM »
อ้าว!! จขกท ไม่แจงไรหน่อยหรอครับ ผมและอีกหลายๆท่านก็เชียร์และเอาใจช่วย
ทั้งท่านที่ได้รถไปแล้ว ท่านที่กำลังจะจอง และเพื่อนสองล้อในเว็บอื่นๆ (Er และ Pantip/Cafe/Ratchada/Mocyc)
การที่บอกว่า"ให้ลบกระทู้และไปชี้แจงรายละเอียดการมีตติ้ง(แบบส่วนตัว)"
สำหรับผม ที่ติดตามเชียร์อย่างใจจดใจ
จ่อมาตลอดสองวันมานี้
ขอตอบตามตรงนะครับ ผมรู้สึกผิดหวังมากๆครับหาก จขกท จะไม่อธิบายอะไรเลย
ปล. ขอเดานะครับ ว่ามีการตกลงเงื่อนไขว่าไม่ต่อคว mon43ามยาวไปกว่านี้ และมีการเปลี่ยนรถใหม่ให้ครับ
      อาการขนาดนี้ ใช้เวลาหาสาเหตุ บวกแก้ไข ไม่น่าจะแล้วเสร็จภายในสองวัน
ผมเห็นด้วยครับ

ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:36:26 PM »
สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านครับ mon32

สำหรับเรื่องนี้ คงต้องรอศูนย์มาชี้แจงนะครับเพื่อนๆทุกคน

สำหรับคุณยุทธ์เอง ผมอยากให้ทุกคนเห็นใจ และเข้าใจในสิ่งที่คุณยุทธพยามอธิบาย ให้ทั้งเรา และศูนย์ยังเดินไปด้วยกันได้นะครับ

ไม่ได้แปลว่า จะให้ปิดข่าว หรือให้เรื่องนี้เงียบไป แต่ถ้าเีราดูดี ๆ ในสองวันที่มีเรื่องนี้ และมีการตั้งกระทู้ตอบกันไปตอบกันมา  มันหลุดจากประเด็นเรื่องความบกพร่องของรถ กลายเป็นการเหน็บแนบ และเริ่มมีคำหยาบคายออกมามากขึ้นๆ

ผมแค่อยากเห็นความเข้าใจ ค่อยพูดค่อยจา กันนะครับ  คุณยุทธได้อธิบายในส่วนของเค้าไปแล้ว ก็น่าจะพอแล้วเนอะครับ ใจเย็นๆ กันครับ

สำหรับตัวผมเอง ในฐานะเว็บมาสเตอร์ ผมขอยุติกระทู้นี้เพียงแค่นี้นะครับ เพราะเนื้อหาได้ครบถ้วนกระบวนความ และคุณยุทธก็น่าจะอยากให้เรื่องราวนี้สำหรับคุณยุทธจบลงเงียบๆ ตัวผมเองก็เฝ้าติดตามอ่านกระทู้นี้มาแต่ต้น เห็นคำตอบหลายท่านที่กระทบคุณยุทธแล้วไม่สบายใจเลยครับ

สำหรับเพือนที่ยังมีประเด็นค้างคาใจ ผมขอรบกวนตั้งเป็นกระทู้ใหม่เลยก็ได้ดีกว่าครับ ให้เป็นเรื่องทางเทคนิก การติดตั้ง การติดตาม โดยไม่เกี่ยวกับคุณยุทธนะครับ

ส่วนเพื่อนคนไหนอยากติดตามความคืบหน้า ก็ลองพีเอ็มถามคุณยุทธ หรือเจอตามมิตติ้งก็ลองถามดูนะครับว่าผลเป็นอย่างไรบ้าง หรือถ้าคุณยุทธเองอยากมาแจ้งผลการเปลี่ยนถังน้ำมัน ก็สามารถเปิดกระทู้ใหม่ได้เลยครับผม

ผมขออนุญาตไม่ลบ แต่ขอจบกระทู้ที่คุณยุทธตั้งเท่านั้น ด้วยการล็อกกระทู้นี้ ไม่ให้มีการตอบโ้ต้กันระหว่างเพื่อนสมาชิกด้วยกันอีกเลย นะครับ mon5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:38:04 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand