ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รถแล้ว มีช่องทางเปลี่ยนเป็นทะเบียนในพื้นที่ได้ไหมครับ  (อ่าน 1851 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
คือผมอยู่ขอนแก่นนะครับ ถ้าได้รถแล้ว ก็อยากให้รถทะเบียนขอนแก่นด้วย จริงๆแล้วก็เคยเปลี่ยนเลขทะเบียนรถยนต์มาก่อน แต่กับมอเตอร์ไซค์ยังไม่เคย. ขอคําแนนําด้วยครับ
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
คือผมอยู่ขอนแก่นนะครับ ถ้าได้รถแล้ว ก็อยากให้รถทะเบียนขอนแก่นด้วย จริงๆแล้วก็เคยเปลี่ยนเลขทะเบียนรถยนต์มาก่อน แต่กับมอเตอร์ไซค์ยังไม่เคย. ขอคําแนนําด้วยครับ

ผมถามที่ 0 มาแล้วครับ

ออกมาตอนแรกต้องเป็นป้าย กทม เท่านั้น

แต่หลังจากนั้น คงย้ายมา ตจว ได้มั้งครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
ถ้าติดไฟแนนช์คงเปลี่ยนไม่ได้ เพราะทะเบียนยังเป็นของไฟแนนช์ ถ้าผ่อนหมดหรือซื้อสดเปลี่ยนได้เลย
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Jame_Natthakan DNT

• Moto GP point: +1/-0

ผมถามที่ 0 มาแล้วครับ

ออกมาตอนแรกต้องเป็นป้าย กทม เท่านั้น

แต่หลังจากนั้น คงย้ายมา ตจว ได้มั้งครับ
แล้วเรื่องต่อทะเบียน ในระหว่างที่ผ่อนต่อทะเบียนที่ศูนย์ได้เลยหรอคับ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ถ้าติดไฟแนนช์คงเปลี่ยนไม่ได้ เพราะทะเบียนยังเป็นของไฟแนนช์ ถ้าผ่อนหมดหรือซื้อสดเปลี่ยนได้เลย
ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Moto GP point: +4/-0
ขอบคุณ ค้าบ เด่วจะลองเช็คที่ศูนย์อีกทีในวันรับรถ ว่าแต่ไหร่จาได้รถหละนี่ mon49
Endless riding, Endjoy living