ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับเสียง ท่อ SC รุ่นนี้หน่อยคับ  (อ่าน 1333 ครั้ง)

ออฟไลน์ a-nueng

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

Ducati Bikers Thailand

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

• *
Re: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับเสียง ท่อ SC รุ่นนี้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:11:43 PM »

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
Re: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับเสียง ท่อ SC รุ่นนี้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:25:46 AM »
เคยตาม ท่อใบนี้ครับ ดังดีครับ แต่ช่วงปลาย เสียงออกแหลม แป๊ดดด ออกมา เหมือนเครื่อง vtec ของ honda

แต่รอบเดินเบา ดุดันดีครับ  แต่ถ้ารอบปลาย จะแหลม