ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันครับ ภาพรวม วันเปิด ศูนย์ดูคาติ วิภาวดี ^^ 09/10/2013  (อ่าน 6574 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ในที่สุด ก็เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วนะครับ กับศูนย์ดูคาติ วิภาวดี ซึ่งถือว่าใหญ่ที่สุดในภูมิภาคเอเชีียในขณะนี้นะครับ ใครที่ได้ไปคงเห็นแล้วละครับ ว่าอลังการจริงๆ  .. เอาแค่ ที่รับฝากรถมอเตอร์ไซค์ก็สุดแล้วครับ ผมไม่เคยพบไม่เคยเจอที่ไหน มีแบบนี้นะครับนี่ ประสบการณ์ใหม่มาก ๆ ตื่นเต้น .. ทั้งตัวศูนย์เอง ไหนจะห้องเซอร์วิส ก็ใหญ่มากครับ วันงาน มีเซเลป ดาราคับคั่ง โอ้ว.. เจอคนดังเยอะเลย กระแทกไหล่ กันเลยทีเดียว อิอิ  มาดูรูปกันนะครับ

ทางคลับเราเอง เริ่มต้นด้วยการนัดรวมตัว ที่แม็คโดนัล สาขาเมเจอร์รัชโยธินครับ mon43

ตัดไปที่งานเลยครับ ตอนไปถึง ตกใจเล็กน้อย คนขนาดนี้เลยรึ .. แล้วก็พบกับสิ่งนี้

มันคือ จุดรับฝากรถครับ โอ้โห mon48 มีพนักงาน แขวนเสื้อ กับเก็บหมวก พร้อมออกใบรับรถ และทุกอย่าง คล้องข้อมือเรียบร้อย
จอดรถตรงนี้เลยนะครับ เดี๋ยวจะมีพนักงานของทางศูนย์ฯ มาช่วยกันเข็นไปด้านหลังให้  สุดยอดไหมครับ ไม่เคยพบเจอ 555+

เดินตามไปข้างหลังก่อนเลยครับ ก็จะพบกับรถที่มาฝากมากมาย จากสายตา ผมว่า ไม่ต่ำกว่า 150 คันabc36

รถจอดเยอะจนไม่มีที่จอด ต้องหาที่เก็บ ทุกที่เท่าที่มี เลยได้มีโอกาสมาดูห้องเซอร์วิสรถครับ เห็นว่าพร้อมเปิดให้บริการแล้ว mon57

อีกสักรูป abc35

ภาพเมื่อกี้ย้อนแสง เลยขอมาถ่ายฝั่งนี้ ก็ต้องพบกับความอลังการ ของโปสเตอร์ขนาดยักษ์ใหญ่ด้านบน

แค่ถ่ายรูปแถว ๆ นี้ ก็สวรรค์แล้วคับ  abc29

แต่ไม่ได้ .. เดี๋ยวจะพลาดรูปในงานไป mon29 ต้องรีบไปด้านหน้าต่อ มาถึงคนตรึม มองไม่เห็นไรเลย  เลยขอมุดลอดหว่างขา ใครก็ไม่รู้ คลาน ๆ ๆ จนไปอยู่หน้าสุด แต่ก็อยู่ล่างสุดเช่นกัน  เอาหนะ ดีกว่าไม่ได้ภาพ อิอิ... และนี่คือที่มาของผู้คนที่มาออกันตรึม

พี่บัวขาว กับเพื่อนสมาชิกเรา ใส่เสื้อโปโล มอนสเตอร์คลับเสียด้วย ได้ใจผมไปคนนึง 555+ mon16

abc36 ใครเอ่ย

นี่ก็มุดเอาครับ เลยได้อยู่หน้า 555+ มุดพองาม เดี๋ยวโดนเตะ mon17

ไหน ๆ แล้ว เลยออกมาถ่ายรูปด้านนอกครับ ที่นี่ มีจุดรับรถยนต์ด้วยเช่นกัน mon57

มุมนี้สวยดี mon57

ตึกที่โดนห่อผ้าแดงไว้ อีกไม่นาน ๆๆๆ mon42

รถใครไม่รู้ สวยดี ถ่ายซักหน่อย mon47

พอเริ่มกล่าวเปิดงานก็กลับเข้าไปครับ ขอบอกว่า คนเยอะๆๆๆๆๆมาก  แน่น  แถมทุกคนหน้าแดง เพราะแสงไฟ abc24

เฉพาะนักข่าวก็แน่นเอี้ยด mon19

พอถึงช่วงเวลา จะเปิดผ้า  :P ห๊ะ  ผมยืนใกล้ไปป่ะนี่  ถ่ายไรไม่เห็นเลย อยากเห็นภาพตอนดึงผ้าออก เอามาฝากเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ไป (และได้ไป แต่ไม่เห็นไกลๆ ) ทุกคน

ว่าแล้ว .. ด้วยความเหนื่อยหอบ ดิ้นรน  ผมก็วิ่ง ออกมาปากซอยอีกที ::) จนเก็บภาพได้ทั้งตึกแบบนี้ เป็นที่พอใจ mon48

มีเลเซอร์ยิง ประกอบการนับถอยหลัง เพิ่มความเร้าใจ abc35

เริ่มแล้วคับ  ...  :P :P :P :P :P

10.....9......

8......7......

6......5......

4......3......

2......1.......

ตึ้งตึง ๆ ๆ ... แต่น แต๊นนนน !! abc35 abc35 abc35 abc35
แอบดีใจ เก็บภาพทัน mon48

พอศูนย์เปิดปั๊บ ...  แขกผู้มีเกียรติ เดินเข้าด้านในเต็มเลยคับ mon29 เข้าไปไม่ได้ 555+ เลยขอเก็บบรรยากาศข้างนอกก่อน เดี๋ยวค่อยเข้าไป

ได้เห็นที่รับฝากรถ หมวก และเสื้อการ์ด ชัด ๆ ขอบอกว่าแจ่มมากครับ mon57
พนักงานทุกท่าน ขยันดูแล และที่สำคัญเป็นกันเองมากๆ

ไว้มาต่อนะค้าบ.... mon61
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Teera (T)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
สวดยอด mon57

ออฟไลน์ kakahulk

• Ducati Owner
  • see the world through the lens ^^
    • KaKabPiX
 mon57 เจ๋งมวกกกก

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
 mon57 ขอบคุณครับที่เอาภาพมาให้ชม
เห็นแล้วก็อยากไปเยือนจริงๆ ^^

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
สวยมากกกกลวกเพ่  mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
เสียดายวันงานไม่เจอกอร์ฟนะ คนเยอะมาก
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ A_monter_2515

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
เยี่ยมครับบบ

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
อลังการงานสร้างจริงๆ สุดยอดครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ต่อค้าบ ....  mon43

เดิน  ๆ  มาหน่อย เห็นคนมุงดูอะไรบางอย่าง  ... มุดเข้าไปดูบ้าง โอ๊ะ ๆ มันคือ ...

มันคือ บูท รับติดฟิลม์กันรอย สลัก คำว่า DUCATI ครับ

abc35

สาเหตุที่คนเยอะ เพราะว่า.... abc10 abc10 abc10 abc10

ไปถ่ายรูปต่อ .. ในงานมีของขายมากมาย ทั้งอุปกรณ์เสื้อการ์ดต่าง ๆ และของฝาก ของเล่น กระเป๋า เข็มขัด นาฬิกา รถบังคับ หมวกกันน็อค ร่ม กุญแจ ฯลฯ  mon8 พิมพ์ไม่หมดจริงๆ

ลองทายสิครับ ใบนี้กี่บาท abc6

mon29 mon29 mon29 mon29

เดินต่อมา อ๊ะ เจอเพื่อนๆในคลับ จากกลุ่มโบ๊เบ๊ครับ มา ๆ แช๊ะภาพกันหน่อย
ถ่ายทีไร ต้องทำมือปาง"Hi5" ทุกที พอถามไป พึ่งจะรู้ว่าที่ทำมือ Hi5 มันคือ โทนี่ สต๊าค mon48

เหมือนไหม ไอรอนแมน 555 mon16

ถ่ายไปเรียบร้อย ... ดั้นนนน มีน้องพริตตี้ผ่านมา ... mon17 มามะ ขออีกภาพ เหมือนเดิม 555

ขนมขบเคี้ยวในงาน ไม่อั้นคับ แต่ไม่ค่อยมีใครกิน  ผมหยิบจนเกรงใจ แหะๆ abc52

ถือหนมกินซักพัก เอ๊า .. มีโชว์สตั้น(ยกล้อไฮเปอร์โมตาร์ด) ก็ไม่บอก mon8 ถ่ายไม่ทัน .. ได้แต่เก็บภาพตอนเบิร์นยางมาฝาก

เริ่มมีคนกลับบ้างบางส่วน

มุมนี้มันสวยดีนะครับ abc36

กลับมาด้านใน คนเริ่มน้อยลงบ้างแล้ว ขอเข้ามาถ่ายรูปหน่อยค้าบ

ใกล้ๆ กับเจ้าไฮเปอร์โมตาร์ด ได้ข่าวว่าสูง mon48

ใกล้มาก เพราะเบียดคนอื่นเข้ามา ที่มันน้อยจิงๆ (คนเยอะ) mon33

เบียดขนาดนี้ abc17

ผู้บริหาร เบื้องหลังความสำเร็จถึงวันนี้ mon57

เจอเซเลปอีกแล้ว abc36

ไฮเปอร์สตราด้า mon42 มาพร้อมกระเป๋า ในราคา 550000

ด้านนอก เจอ ตัว SP ด้วย abc36

สตรีท โครตดำ  ของพี่บัวข๊าว ขาว คับ mon4

จบท้าย ไปกินข้าวกันนิดหน่อยก่อนแยกย้าย อิอิ

จบละคร้าบ ขอบคุณที่ติดตามกระทู้นี้นะครับ หวังว่าคราวหน้า เราคงได้พบกันบ้างนะครับทุกคน mon61 Ride safety ค้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2013, 02:55:17 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ leechin

• **
สถานที่สวย อลังการงานสร้าง การดูแลต้อนรับยอดเยี่ยมมากครับ ไม่เสียแรงขี่รถเข้าไปจากต่างจังหวัด ... mon48
ไปให้สุด ดังใจฝัน ....

ออฟไลน์ marnsura

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • รู้จักแล้วจะรักเอง
ชอบครับ ไม่ผิดหวังจริงๆที่ขี่ดูคาติ อิอิ  abc52
เพชรบูรณ์เมืองอยู่สบาย