ผู้เขียน หัวข้อ: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ  (อ่าน 16951 ครั้ง)

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
Re: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:05:13 AM »
ปัดก็น่าจะ  เน๊อะ
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

Ducati Bikers Thailand

Re: Monsterใครไปฝ่าท่อมาแล้วรายงานตัวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:05:13 AM »
//

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:32:19 AM »
ขอบคุณคุณแน็คครับ mon36 คุนหมูเองเห็นท่อผมยังถามเลยว่ลไปผ่านสงครามไหนมา  mon48 ตอนแรกก็เซ็งอยู่นะครับเจอแบบนี้เพื่อนๆและตัวผมเองก็ว่ามันไม่ดังต่างจากเดิมเท่าไหร่ เสียงยังหายๆอยู่ในรอบสูงๆ ตอนนี้ก็ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ละครับโชคดีที่ได้ท่อ Mivvมาในราคาถูกถูกช่วงพอดีเลย แอบเสียดายท่อมากๆ ยังไงใครคิดจะทำก็ลองกำกับช่างดีๆละกันครับ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:29:25 AM »
ขอบคุณคุณแน็คครับ mon36 คุนหมูเองเห็นท่อผมยังถามเลยว่ลไปผ่านสงครามไหนมา  mon48 ตอนแรกก็เซ็งอยู่นะครับเจอแบบนี้เพื่อนๆและตัวผมเองก็ว่ามันไม่ดังต่างจากเดิมเท่าไหร่ เสียงยังหายๆอยู่ในรอบสูงๆ ตอนนี้ก็ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ละครับโชคดีที่ได้ท่อ Mivvมาในราคาถูกถูกช่วงพอดีเลย แอบเสียดายท่อมากๆ ยังไงใครคิดจะทำก็ลองกำกับช่างดีๆละกันครับ

ตกลงมันไม่ดังขึ้นหรอคับ? แล้ว version 2 รอบสูงยังหายอยู่เหรอคับเนี่ย?
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:41:53 AM »

ตกลงมันไม่ดังขึ้นหรอคับ? แล้ว version 2 รอบสูงยังหายอยู่เหรอคับเนี่ย?
เด๋ยวคุณหมูเอาไปรองฟังดูก่อนละกันว่าจะชอบไหม แต่ผมขับบ้านอาบอกว่าเงียบเหมือนเดิม ขับบ้านเพื่อนเพื่อนก็บอกมาตอนไหนไม่เห็นได้ยินเสียง mon8

ออฟไลน์ Krit DCG

• Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:13:04 PM »
เอ้ย เพิ่งเห็น ทำไมมันเป็นแบบนั้นครับ
ของผมก็โอเคนะ ไม่เห็นมีรอยอะไรเลย
ลองล้าง ทำความสะอาดดูนะครับ บางที่ดูมอมๆอาจเป็นคราบน้ำมัน
เพราะตอนเค้าทำผมเห็นเค้าใช้ถุงมือจับตลอด เพราะที่ร้านกลัวรถลูกค้าเป็นรอยมาก ผมเอารถไปเค้ายังบอกให้เอากลับแล้วถอดแต่ท่อมาเลย
ตอนไปเอากลับก็มอมๆเหมือนกัน มีรอยปากกา น้ำมัน ดำๆ แต่กลับมาใช้ทินเนอร์เช็ดๆ ใช้สกอตไบตขัด ก็หล่อเหมือนเดิมครับ ไม่ต้องถึงกับไปปัดเงา เพราะลายขนแมวที่ท่อจะไม่สวยนะคับ

PS ผมไปอัพ versionท่อใหม่ม่แล้วครับ เป็น version 2.5 มาพร้อม silencer 1"  ผ่าเป็นรอบที่2
แต่ปรากฎว่า เสียงเบาไปเลย สงสัยคงชินกับเสียงผ่าท่อแล้ว
ตอนนี้ก็เลย down version เอาตัวเก็บเสียงออกแล้วคับ ขี่มัน ได้อารมณเหมือนเคย

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:02:34 PM »
เอ้ย เพิ่งเห็น ทำไมมันเป็นแบบนั้นครับ
ของผมก็โอเคนะ ไม่เห็นมีรอยอะไรเลย
ลองล้าง ทำความสะอาดดูนะครับ บางที่ดูมอมๆอาจเป็นคราบน้ำมัน
เพราะตอนเค้าทำผมเห็นเค้าใช้ถุงมือจับตลอด เพราะที่ร้านกลัวรถลูกค้าเป็นรอยมาก ผมเอารถไปเค้ายังบอกให้เอากลับแล้วถอดแต่ท่อมาเลย
ตอนไปเอากลับก็มอมๆเหมือนกัน มีรอยปากกา น้ำมัน ดำๆ แต่กลับมาใช้ทินเนอร์เช็ดๆ ใช้สกอตไบตขัด ก็หล่อเหมือนเดิมครับ ไม่ต้องถึงกับไปปัดเงา เพราะลายขนแมวที่ท่อจะไม่สวยนะคับ

PS ผมไปอัพ versionท่อใหม่ม่แล้วครับ เป็น version 2.5 มาพร้อม silencer 1"  ผ่าเป็นรอบที่2
แต่ปรากฎว่า เสียงเบาไปเลย สงสัยคงชินกับเสียงผ่าท่อแล้ว
ตอนนี้ก็เลย down version เอาตัวเก็บเสียงออกแล้วคับ ขี่มัน ได้อารมณเหมือนเคย

ตั้มตกลงก็ไม่ได้ใช้ Silencer อิๆ  mon47  mon47  mon47

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:00:21 PM »
เป็นรอยสปาร์คตอนเชื่อมครับคุณตั้มไม่ใช่น้ามันครับถามช่างหลีดแล้วครับ ช่างบอกให้ไปปัดเงาถึงจะหาย mon8 จริงๆผมว่ารอยนี้เค้าน่าจะต้องเป็นคนรับผิดชอบสะด้วยซ้ำไป ไม่น่าส่งมาแล้วผมต้องโทรกลับไปถามเองว่ารอยอะไรทำยังไงถึงหาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:11:33 PM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

ออฟไลน์ Krit DCG

• Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:34:32 PM »
ของผมสวยงามดีนะครับ
นี้ไปผ่ารอบสองมาก็ยังโอเค มีรอยนิดหน่อยแต่พอประกอบกับรถก็ไม่เห็น
เซ็งแทนด้วยคับ เอาไปหุ้มcarbonแทนละกันครับ ถือซะว่าหาเรื่องแต่งเพิ่ม

ออฟไลน์ Paroach(POSH DCG!!)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:12:58 PM »
ของผมก็มีรอยนะครับ แต่เป็นจุดเล็กๆนิดหน่อย เลยไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่

แต่ถ้าของผมเป็นรอยแบบคุณคิวคงเซ็งอ่ะครับ แต่สำหรับเสียงผมว่ามันดังขึ้นพอสมควรเลย

สรุปใครไปทำก็กำชับกับช่างหน่อยแล้วกันครับ จะได้งานออกมาเนียนๆ

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:14:57 PM »
เปนข้อคิดกับเรื่องท่อดังคับ เมื่อวานรุ่นน้องขี่่เดวิลท่อแต่จอดคิดไฟแดงพี่ตั๊มเดินมาแจกใบส้่งโดนปรับ1000แพงจัง

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 07:45:19 AM »
เปนข้อคิดกับเรื่องท่อดังคับ เมื่อวานรุ่นน้องขี่่เดวิลท่อแต่จอดคิดไฟแดงพี่ตั๊มเดินมาแจกใบส้่งโดนปรับ1000แพงจัง
เพราะอะไรครับ ท่อดังเหรอครับ mon8

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 04:49:33 PM »
เพราะอะไรครับ ท่อดังเหรอครับ mon8

ข้อหา พี่ตำแยหมันไส้แน่ เวลาเจอผมกำครัชปล่อยไหลๆไป mon10 แล้วท่องนโม  mon61

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:54:29 PM »
อัพเดตท่อผ่าครับ

ผมไปปัดเงาเพิ่มมาที่ปลายท่อ พร้อมทำความสะอาดและขัดเงา เลยออกมาวับดังรูปครับ

เสียงที่ได้ ผมโอเคนะ วิ่งไปสัญญาณกันขโมยรถดังเป็นแถบ ๆ  mon16 mon16
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:59:05 PM »
เงาแว๊บเลยนะคับหมู สวยคับ  mon57

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:17:06 PM »
ท่อคุ้นๆนะครับคุณหมู ยินดีด้วยที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• www 803
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:45:29 PM »

ผมไปปัดเงาเพิ่มมาที่ปลายท่อ พร้อมทำความสะอาดและขัดเงา เลยออกมาวับดังรูปครับ

เสียงที่ได้ ผมโอเคนะ วิ่งไปสัญญาณกันขโมยรถดังเป็นแถบ ๆ  mon16 mon16

อยากมั่งครับขอฟังเสียงเป็นๆได้ที่ไหนบ้างครับ
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:53:25 PM »
เงาแว๊บเลยนะคับหมู สวยคับ  mon57

ตอนนี้เงากว่าท่อศูนย์อีกครับ 5555+  mon57

ท่อคุ้นๆนะครับคุณหมู ยินดีด้วยที่ถูกใจครับ

คุณอิ๊กยังจำหน้าตาได้เหรอ ผมทำศัลยกรรมไปหมดแล้วนะครับ ตอนนี้ผิวเนียน ขาวจั๊วเลยครับ
ขอบคุณคุณอิ๊กสำหรับท่อชุดนี้ครับ  mon32

อยากมั่งครับขอฟังเสียงเป็นๆได้ที่ไหนบ้างครับ

มาฟังตัวจริงที่บ้านผมได้ครับ อยู่แถวหัวลำโพง หรือพรุ่งนี้บ่ายที่ศูนย์ทองหล่อครับ

ปล. ถ้าพรุ่งนี้เย็นมาบ้านผมจะมี 696 ใส่ termig มาให้ฟังด้วยนะครับ  mon57

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• www 803
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:57:45 PM »
บ่ายกี่โมงอ่ะครับผมอยู่แถวนั้นเลย อยากฟังๆ จะเข้าไปเอาเอกสารกะพี่แป้กด้วยครับ mon40
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:03:06 AM »
บ่ายกี่โมงอ่ะครับผมอยู่แถวนั้นเลย อยากฟังๆ จะเข้าไปเอาเอกสารกะพี่แป้กด้วยครับ mon40

ผมเสร็จธุระที่อโศกตอนบ่าย 2 โมง หลังจากนั้นต้องเอาเอกสารไปให้พี่เซลที่ศูนย์ทองหล่อครับ

ถ้าคุณอิษอยู่แถวนั้นเจอกันได้ครับ โทรมานัดกันก่อนก็ได้ครับ 081-561-5127 ครับ ถ้าไม่รับแปลว่าขี่หลังปลาวาฬน้อยอยู่นะครับ  mon61

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:13:15 AM »

ผมเสร็จธุระที่อโศกตอนบ่าย 2 โมง หลังจากนั้นต้องเอาเอกสารไปให้พี่เซลที่ศูนย์ทองหล่อครับ

ถ้าคุณอิษอยู่แถวนั้นเจอกันได้ครับ โทรมานัดกันก่อนก็ได้ครับ 081-561-5127 ครับ ถ้าไม่รับแปลว่าขี่หลังปลาวาฬน้อยอยู่นะครับ  mon61

อยากได้ยินเหมือนกัน อิอิ
!!!!