ผู้เขียน หัวข้อ: รถสตาร์ทไม่ติดทำไงดีครับไม่รู้ว่าแบตเสื่อมหรือป่าว  (อ่าน 1018 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ecaroth

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เดิมเลยรถคันนี้ไม่คอยได้วิ่งพอดีเมื่อวานก่อนเอารถออกไปวิ่งก็ยังสตาร์ทเป็นปกติแต่พอวันรุ่งขึ้น
กลับสตาร์ทไม่ติดอาการเหมือนรถแบตหมดแต่ไฟทุกอย่างยังติดอยู่แต่สตาร์ทไม่ได้ไม่รู้เป็นอะไร
ผมก็เลยเสียบสายต่อที่อยู่ข้างตัวรถแล้วลองจั้มแบตดูก็เป็นเหมือนเดิมไม่ติดครับได้ยินแต่ ECU
แต่ก็เป็นเหมือนเดิมอาการแบบนี้แบตเจ้งแล้วใช่มั้ยครับฝากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ แล้วก็เดิมที่
มาจากโรงงานนี่มันสามารถชาร์ตได้ใช่มั้ยครับเพราะเห็นมันมีอแดบเตอร์มาด้วย แล้วถ้าแปลี่ยน
ยี่ห้อไหนดีแล้วเป็นแบตแบบไหนดีครับรบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยนะครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
หลังจากที่บิดกุญแจแล้วลองสตาร์ทมันโชว์ 0005 r.SW แล้วพอเลื่อนสวิตส์
ที่ปรับโหมดไปที่คำว่า BATT มันขึ้น ERROR ยังนี้คือแบตถึงเวลาของมันแล้ว
ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
รถกี่ปี่แล้วครับ  mon40

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
แบตเสื่อมแน่นอน เข้าศูนย์ดีกว่าครับ ต้องให้ช่างเค้าเสียบต่อลิงค์กับคอมอ่านค่าชัวร์สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2013, 12:37:27 PM โดย ballaslibra »

• *
รถได้สามขวบแล้วครับ

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
แบตหน้าจะ มีปัญหา นะครับ
ตามอายุของแบต จริงๆแล้ว ประมาณ 2 ปี หรือเร็วกว่านั้น มันก็เริ่มเสื่อมแล้วครับ เปลี่ยนแบตน่าจะจบครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
อาการเหมือนจะติดใช่ป่าวครับ..
ผมเป็นบ่อยเวลาจอดหลายวัน
เลยใช้วิธี ข่มขืนเลย กดสตาร์ท แช่ เลย แต่อยากเกิน 3 วิ นะ เด๋วไดสตาร์ทพัง
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"