ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องขึ้นเขาใหญ่  (อ่าน 773 ครั้ง)

ออฟไลน์ sneker

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อยากสอบถามเรื่องขึ้นเขาใหญ่
« เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 05:43:00 PM »
ทางกลุ่มผมมีกำหนดการ จะขึ้นเขาใหญ่ ขึ้นจากปราจีน ลงโคราช อยากถามผู้รู้ว่าตอนนี้ยังให้ขึ้นอยู่หรือป่าวคับ แล้วเปลี่ยนท่อกันเกือบหมดทุกคันจะให้ขึ้นหรือป่าวคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ

mon32

Ducati Bikers Thailand

อยากสอบถามเรื่องขึ้นเขาใหญ่
« เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 05:43:00 PM »
//

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: อยากสอบถามเรื่องขึ้นเขาใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 06:15:55 AM »
ใส่ตัวลดเสียงด้วยครับ แล้วคุยกับจนท.เค้าดีๆเค้าก็ให้เข้าครับ แต่ถ้าวัดความดังด้วยเครื่องวัด ยังไงก็เกินแน่นอน

ออฟไลน์ sneker

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: อยากสอบถามเรื่องขึ้นเขาใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:39:18 PM »
ผมขึ้นเขาใหญ่มาเรียบร้อยแล้วคับ ขึ้นได้คับ มีข้อแม้ว่าความดังต้องไม่เกิน 85 เดลซิเบล ทางเจ้าหน้าที่จะมีเครื่องวัด โดยเค้าจะมาวัดความดังจากข้างรถ แล้วถ้าขึ้นไปก็ห้ามเบิ้ลนะคับ เพราะเค้าอาจไล่ลงได้ตลอดเวลานะคับ กลุ่มผมก็เปลี่ยนท่อกันทุกคัน ถ้าเกินก็ลองคุยกับเจ้าหน้าที่ดูคับ คุยง่าย เพราะพวกผมก็เกินกัน

mon43