ผู้เขียน หัวข้อ: M795ใช้ปั๊มลมไฟฟ้า(สำหรับสูบล้อรถ)เสียบปลั๊กตรงไหนครับ  (อ่าน 1123 ครั้ง)

ออฟไลน์ MonsterRider

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนถาม
M795ใช้ปั๊มลมไฟฟ้า(สำหรับสูบล้อรถ)เสียบปลั๊กตรงไหนครับ

ออฟไลน์ MonsterRider

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
เจอปลั๊กแล้วครับ สีเหลืองๆตามรูปครับ

ออฟไลน์ tummasut

• **ลูกชายคนเล็ก**
  • *
M795 มีปลั๊กสำหรับเชื่อมต่อด้วยเหรอ ผมไม่ยักรู้แฮะ ศูนย์ก็ไม่เห็นแนะนำเวลาไปออกรถ ถ้าใช้ปั้มลมไฟฟ้าในการเติมลมผมเข็นไปจอดใกล้ๆรถยนต์ครับ

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ไม่ยักกะรู้แฮะว่ามีปลั้กให้แบบที่ว่าด้วย เด๋วไปลองดู  mon10

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
ถามต่อครับ ถ้าผมจะชาร์จแบตเตอรี่ ของ 795 ABS เอาที่ชาร์จมาเสียบตรงใหนครับ แบบไม่ต้องรื่อถัง คือถ้าจอดนาน ๆแบตหมดอ่ะครับ 

ออฟไลน์ thung

• *
  • Moto GP point: +6/-1
สำหรับ m795 ABS เปิดใต้เบาะจะเป็นหัวแจ็คอยู่ 3 ตัว ตัวที่ีสายยางรัดอยู่คือ DDA Connector ใช้สำหรับต่อเข้ากับระบบวิเคราะห์ข้อมูล มีอยู่ 4 รู ซึ่ง 2 รูแรกจะเป็นขั้วที่ต่อเข้ากับแบ็ตโดยตรง มีไฟจ่ายมาตลอดเวลา

ส่วนแจ็คตัวยาวๆ จะเป็นแจ็คสำหรับต่อไฟไปใช้งานได้ทั่วไป โดยจะต่อผ่านสวิทช์กุญแจ คือถ้าไม่ได้บิดกุญ จะไม่มีไฟจ่ายมา

ลองดูรายละเอียดใน Link ด้านล่างครับ

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=9922.0