ผู้เขียน หัวข้อ: startไม่ค่อยติด  (อ่าน 795 ครั้ง)

ออฟไลน์ termpol

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
startไม่ค่อยติด
« เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:01:43 PM »
M795 ของผมเวลาstart ติดบ้างไม่ติดบ้าง(มันจะชอบstartไม่ติดเวลาคนเยอะๆ) ใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ แนะนำหน่อย (อาการนี้มันเกิดหลังจากตอนที่ผมเข้าเกียร์3ไม่ได้แล้วส่งรถไปทำที่ศูนย์ ผมเคยโพสไปแล้วครั้งหนึง) เริ่มเป็นที่800 กว่าโลและก็เป็นมาเรื่ิอยๆ ทางศูนย์เปลี่ยนให้ผมเกือบทุกอย่างแล้ว(ยกเว้นสายไฟกับเตรื่องยนต์) ตอนนี้วิ่งได้3000โลนิดๆก็ยังเป็นอยู๋ ผมขอเปลี่ยนรถก็ไม่ยอม ขอซ่อมตามอาการอย่างเดียว ตอนนี้รถผมรอเปลี่ยนสายไฟอยู่ มีใครช่วยแนะนำผมได้บ้างครับ

Ducati Bikers Thailand

startไม่ค่อยติด
« เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:01:43 PM »
//

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
Re: startไม่ค่อยติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 01:31:11 PM »
ผมก็เพิ่งเจอ หลัง ๆ เริ่มบ่อย เคยขับไปทริป สิงห์บุรี วันหยุดที่ผ่านมา เลี้ยวเข้างานดับ แล้วดันสตาร์ทไม่ติด อายชาวบ้าน ต้องให้น้องในงานช่วยเข็น
เอามาจอดไว้ให้เครื่องเย็นแล้วจึงสตาร์ทติด   mon6
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"