ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาไปเจอของแต่งหรือหมวกกันน๊อกที่ราคาถูกมากๆ กล้าซื้อกันมั้ยครับ?  (อ่าน 4455 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
ผมยังเหวอๆอยู่ ตอนนี้คิดว่าซื้อของกะตัวแทนจำหน่ายดีกว่ามั้ง แพงหน่อยแต่สบายใจ ไม่รู้ว่าของปลอมหรือผิดรุ่นอ๊ะเปล่า

ไปเดินเซ็นทรัลเวิลเนี่ยแหละครับ ถามราคากันสะบัดหลายร้าน 

ราคางงงวยมาก ของ Hyperpro CSC ราคาอยู่ระหว่าง 10-17 .....ทำไมมันแตกต่างกันเยอะหว่า??

Hyperpro RSC บางร้าน 15k เอง ..... ที่เคยรู้มันน่าจะ ~20kนะ

Ohlin ร้าน Dirtshop เปิดแคทตาล๊อกให้ดูแล้วบอกว่า Ohilinไม่ทำของ Monster 696,795 .....แล้วที่ขายๆกันอาไร??

ของ Scotts เจอร้านนึงขาย หมื่นเดียว......

ถูกกว่านิดหน่อย ผมดีใจครับ......ถูกมากไปผมกลัววววววคร้าบ!!!
 mon48

คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0
ผมว่า Hyperpro ไม่แปลกเท่าไหร่เพราะราคาในเมกาก็ประมาณนั้น คือถ้าร้านไหนเป็นตัวแทนตรงก็น่าจะทำราคาได้อะครับอยู่ที่ว่าได้dealดีมาหรือเปล่า ส่วนScotsหมื่นเดียวเนี่ยร้านไหนเหรอครับช่วยpmบอกหน่อยได้ไหมจะไปติดเลยในเมกาต้องมีประมาณ$470

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
Scotts ราคา หมื่นต้นๆน่าจะแค่กันสะบัด ไม่มีตุ๊กตาแฮนคับ ถ้ามีต้อง 20k up
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
Scotts ราคา หมื่นต้นๆน่าจะแค่กันสะบัด ไม่มีตุ๊กตาแฮนคับ ถ้ามีต้อง 20k up
เห็นด้วยครับ

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
แล้วเวลาติดตั้งเนี่ยต้องซื้อตุ๊กตาแฮนด์เพิ่มด้วยไหมครับ รู้สึกว่าจำเป็นต้องติดแล้วกะว่าจะหิ้วมาติดเองดีหรือไปหาร้านติดเอาเองดี? คือหิ้วมาน่าจะถูกกว่า

แล้วเวลาติดตั้งเนี่ยต้องซื้อตุ๊กตาแฮนด์เพิ่มด้วยไหมครับ รู้สึกว่าจำเป็นต้องติดแล้วกะว่าจะหิ้วมาติดเองดีหรือไปหาร้านติดเอาเองดี? คือหิ้วมาน่าจะถูกกว่า
ติดได้ก็จะดีกว่าคับ ตุ๊กตาscoot แข็งแรงกว่าตุ๊กตาเดิมมากคับ หิ้วหรือสั่งทางเน็ตก็ถูกกว่าแน่นอนคับ แต่ถ้าแพงกว่าไม่มาก สนับสนุนสปอนเซอร์เว็บคลับเราจะดีมากคับ
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ Redframe

• **
  • Moto GP point: +3/-1
ติดได้ก็จะดีกว่าคับ ตุ๊กตาscoot แข็งแรงกว่าตุ๊กตาเดิมมากคับ หิ้วหรือสั่งทางเน็ตก็ถูกกว่าแน่นอนคับ แต่ถ้าแพงกว่าไม่มาก สนับสนุนสปอนเซอร์เว็บคลับเราจะดีมากคับ
เห็นด้วยครับ mon57 สก๊อต น่าติดจริงๆ
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
ไม่รู้ยังไงส่งPM ไม่ได้ครับ ..ร้านที่ขาย Scotts หมื่นเดียว คือ NinjaShop ตรงงามวงศ์วานครับ

แล้วขอถามต่อหน่อยครับ อย่าง Scotts นี่มันเหมือนกันทุกตัวมั้ยครับ หรือมันแยกรุ่นอีก หรือมันเหมือนกันทุกตัวแต่ ต่างกันตรงขาที่ติดกับตุ๊กตาแฮน?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:28:03 AM โดย bankie »
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ไม่รู้ยังไงส่งPM ไม่ได้ครับ ..ร้านที่ขาย Scotts หมื่นเดียว คือ NinjaShop ตรงงามวงศ์วานครับ

แล้วขอถามต่อหน่อยครับ อย่าง Scotts นี่มันเหมือนกันทุกตัวมั้ยครับ หรือมันแยกรุ่นอีก หรือมันเหมือนกันทุกตัวแต่ ต่างกันตรงขาที่ติดกับตุ๊กตาแฮน?
ร้าน ninjashop เป็นร้านแต่ง ksr ประจำของผมคับ เค้าจะเน้น ksr เป็นหลัก แต่เจ้าของร้านเค้าขี่บิ๊กไบค์ด้วย
ส่วน scotts ต่างกันที่ตุ๊กตาไม่เหมือนกันคับ บางคันก็ไม่ได้ติดตรงตุ๊กตา ตรงขาคอก็ไม่เหมือนกันคับ ดังนั้นราคาก็ไม่เหมือนกันแน่นอนอีกแหละคับ แต่สำหรับ monster สืบราคามาหลายที่ ถ้าไม่รวมตุ๊กตา หมื่นกว่า รวมตุ๊กตาก็สองอัพคับ

• **
พอมีรูปตุ๊กตาของ scotts ไหมครับ ว่าจะสั่งทั้งชุดจากเมกา แล้วให้เพื่อนหื้วมาให้ มันคือ part number นี้ใช่ไหมครับ Ducati Monster 696 (2008-2010) - RS-76-3266-40S ทั้งหมดไม่รวม shipping มันอยู่ที่ $474+$81 = $555. จาก http://www.motovationusa.com/mvstore/scripts/prodView.asp?idproduct=1225

ผมเข้าใจถูกไหมครับ