ผู้เขียน หัวข้อ: Ducati Lower North Meeting 1st เปิดตัวคลับกระชับมิตร (นัดพบเพื่อพบรัก) >>ยังลงรูปไม่หมด  (อ่าน 7136 ครั้ง)

ออฟไลน์ somterk

• ของขวัญที่ล้ำค่าหาได้จากมิตรภาพที่ดี
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 8 ก.ย. 2556 กลุ่ม Ducati Lower North (DLN ดูคาติภาคเหนือตอนล่าง) ได้จัดงาน "Ducati Lower North Meeting 1st เปิดตัวคลับกระชับมิตร (นัดพบเพื่อพบรัก)" เพื่อรวมพลพบปะ พูดคุย ทำความรู้จัก และมอบความรักให้แก่กัน โดยนัดรวมตัวกันที่หน้าร้าน D1 Superbike Phitsanuloke เยี่ยมชมบูท Ducati Days ณ เซ็นทรัลพลาซ่า พิษณุโลก และร่วมทริปพิษณุโลก - เขาค้อ มีสมาชิกเข้าร่วมกว่า 30 คน บรรยากาศจะโหด มันส์ ฮา กันแค่ไหนไปชมพร้อมกันเลยครับ  mon43

ป.ล.ขอบคุณพี่ๆร้าน Biker Villa มากๆครับที่สละเวลามาร่วมด้วยช่วยกัน  mon57

รวมตัวกันหน้าร้าน D1 Phitsanuloke มีเพื่อนสมาชิกเดินทางมาจาก จ.นครสวรรค์ สุโขทัย พิจิตร กำแพงเพชร อุตรดิตถ์ และแพร่ 10 โมงกว่ายังมากันไม่ครบ (มีบางท่านมานอนค้างก่อน 1 คืนเลยโดนผมพาลากไปชมเมืองพิดโลกยามค่ำคืนจนลุกไม่ขึ้นต้องถอนทัพกลับไม่ได้ไปทริปด้วยกัน 2 ราย ไม่ประสงค์ออกนาม รู้แค่ขี่ 1098s กับ 1199s  mon16)

เมื่อมากันครบแล้วก็เคลื่อนพลมาบุกบูท Ducati เชียงใหม่ที่เซ็นทรัลพลาซ่าพิษณุโลกกันครับ  mon49

คันเดียวก็หล่ออยู่แล้วยิ่งมารวมกันเป็นฝูง Desmo ขอบอกว่า "หล่อโฮก"  mon17

แล้วก็ป้ายไวนิลตามสูตร  abc52

ความหล่อกินกันไม่ลงจริงๆ (เห็นหน้าแล้วกินข้าวกันไม่ลง  mon6)

ถ่ายกับบูทเป็นที่ระทึกซะหน่อย  abc52

เสร็จแล้วก็ออกเดินทางมุ่งหน้าสู่เขาค้อมีสมาชิกบางท่านไม่สะดวกร่วมทริปขอลากลับไปก่อนไว้เจอกันโอกาสหน้าครับ  mon61 ระหว่างทางเจอฝนเล็กน้อย ปานกลาง ถึงมากที่สุด  mon2 แต่สมาชิกก็ไม่ย่อท้อ ฝ่าฟันและฟันฝ่าไปจนถึงเขาค้อ (ฝนตกรถช่างภาพตามไม่ทันแทบไม่มีรูปตอนวิ่งบนเขาเลยครับ  abc17)

ด้วยความที่ผมก็เล่นกล้องอยู่เลยรู้ตัวว่าถ้าไม่ขี่แซงรถช่างภาพแล้วเก๊กท่านิดนึงเราจะไม่มีภาพเลยจัดซะ  abc10

และแล้วเมื่อมาถึง Route 12 เราก็....ไวนิล (อีกแล้ว)  mon47

มาชมพอตเทรตกันบ้าง ยอมกันซะที่ไหน  abc6

พี่โอ๋จัดเต็มชุดหนังทั้งชุด ร้อนมากๆ บอกไม่ได้หรอกต้องเซฟเดี๋ยวภรรยาที่บ้านมันจะรวย  mon16

อย่าถ่ายๆตูอาย ช่วงนี้ตากแดดบ่อยหน้าดำ  abc52

แชมป์ KP Rider เจ้าของสถานที่รวมตัวปิดร้านเพื่อกาลนี้  abc36

พี่เบสก็ไม่ยอมครับ เห็นเงียบๆอย่างนี้อย่าแซงพี่นะคร้าบ (พี่กลัว  mon6)

ฟาร์มกำแพงเพชร สุดหล่อประจำทริป หล่อลากไส้ (เหยดดดด  abc10)

พี่ทิ้ง นอกใจคาวามาควง Ducati ซะแล้ว (ทิ้งสมชื่อจริงๆ ทิ้งเพื่อนๆหายไปเลย  mon16)

คนนี้ผมเองครับ บอกแล้วว่าไม่ถ่ายๆยังจะถ่ายอีก ดื้อจริงๆเลยตากล้อง  abc24

มีพี่ๆจากร้าน Biker Villa มาร่วมแจมในฐานะเจ้าบ้านด้วยครับ ประชันความหล่อกันหน่อยยย เริ่มด้วยพี่เจี๊ยบ (ก็บอกแล้วไงว่าไม่ถ่าย  abc33)

น้องโอ๊ตรีบกว่าเพื่อนชุดเชิดไม่ยอมถอด

น้องมด Biker Villa เจ้าของตำนานสี่แยกบ้านคลอง R1 Limited ยกล้อกระ_อทองคำ  abc35

เ็ฮ้ออออ เด็กคนสุดท้องสบายดีไหมน้ออ ไม่ได้ไปเยี่ยมนานแล้ว  abc52

งานประมูลหมวกจ้า

เมฆฝนยังครึ้มแต่กลัวที่ไหนนน  mon57

นั่งกินลมชมวิวซักพักก็เดินทางไปสักการะพระบรมธาตุเจดีย์กันที่ตัวเขาค้อ เดินทางง  mon61

mon61 mon61 mon61

ถึงแล้ว แยกย้ายกันตีระฆังช่างภาพเลยแอบถ่ายฝูง Desmo ซะหน่อย  abc52

.................................................................................................

ช่างภาพยังลงรูปไม่หมด ปาดไว้เท่านี้ก่อนครับ  mon19

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2013, 06:35:37 PM โดย somterk »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon57 ภาพสวยทุกรูปอะครับ .. มีทริปมากทม. ก็บอกกันบ้างนะค้าบ mon43
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
 mon57 รูปสวยมากครับ

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Moto GP point: +1/-1

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
 mon4 mon4 mon4

สนุกสุดมันส์แน่ๆเลย

ออฟไลน์ armme99

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
กรี๊ดดดดดดดดดด หล่อโคตรๆ 5555++ mon4 mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ i dea D

• Moto GP point: +6/-0
" เหนื่อยมาเยอะ เจ็บมาเยอะ "
          ผมพอแล้ว

• ของขวัญที่ล้ำค่าหาได้จากมิตรภาพที่ดี
mon57 ภาพสวยทุกรูปอะครับ .. มีทริปมากทม. ก็บอกกันบ้างนะค้าบ mon43

ขอบคุณมากครับพี่กอล์ฟฟี่ ไป กทม. น่าจะยาก ถ้าพี่มาทางนี้บอกกันบ้างดีกว่าครับ ยินดีต้อนรับคร้าบบ  mon57 mon57

mon4 mon4 mon4

สนุกสุดมันส์แน่ๆเลย

สนุกและเหนื่อยมากครับเพราะเจอฝนกัน ว่างๆถ้ามาทางเหนือบอกกันบ้างนะครับยินดีต้อนรับคร้าบ  mon57

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
อยากไปด้วยจัง mon42

อยากไปด้วยจัง mon42

ยินดีครับผ่านมาทางภาคเหนือโทรหาผมได้เลย 0819736744 สมเติร์ก ยินดีต้อนรับครับ abc24

ออฟไลน์ ห้ามออกอากาศ

• Moto GP point: +2/-0

ออฟไลน์ Kai795(DLN)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ออฟไลน์ leechin

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ภาพสวย บรรยากาศดีเยี่ยมครับ... mon57
ไปให้สุด ดังใจฝัน ....