ผู้เขียน หัวข้อ: หลายคนถามว่าของแต่งประกันภัยรับผิดชอบมั้ย ที่นี่มีคำตอบ  (อ่าน 1423 ครั้ง)

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-0
จากการหาข้อมูลหลายๆ ที่ จึงได้ความจริงเรื่องประกันภัย สำหรับใครที่สงสัยว่าประกันภัยยังไง ประกันจะหมดมั้ย ของแต่งประกันขาดมั้ย
วันนี้มีคำตอบคับ จากพนักงานเคลม เซลล์ คุณโจ๊กร้าน mpk แล้วประสบการณ์ที่ได้เคลมมาแล้วคับ

หลายคนถามว่าของแต่งประกันภัยรับผิดชอบมั้ย
สำหรับ 795 เบี้ยประกัน 9,900 ค่าดีดัก 20,000  ประกันภัยไม่รับประกันของแต่งนอกศูนย์ (อันนี้รู้กันอยู่แล้ว)
แต่ถ้าซื้อศูนย์เซล์บอกว่ารับประกัน เคลมได้

แต่สำหรับ 796 ใครที่ขี่ แต่งเต็มเหนี่ยวเลยคับ ด้วยที่ 796 มีเบี้ยประกันสูงกว่า 795 ทำให้ประกันภัยรับผิดชอบของแต่งนะคับ ส่วนเงื่อนไขในเชิงลึก อันนี้ยังไม่รู้นะคับ

สรุปก็คือ ขึ้นอยู่กับเบี้ยประกันภัยนั้นเอง ผมว่าถ้าขี่ 795 ถ้าอยากให้ครอบคลุมของแต่งด้วย น่าจะคุยกับทางประกันขอเพิ่มเบี้ยประกันคับ
ส่วนใครที่มีข้อมูลอื่นๆ แนะนำได้เลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:30:15 PM โดย toddoit (ต๊อด) »
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
จากการหาข้อมูลหลายๆ ที่ จึงได้ความจริงเรื่องประกันภัย สำหรับใครที่สงสัยว่าประกันภัยยังไง ประกันจะหมดมั้ย ของแต่งประกันขาดมั้ย
วันนี้มีคำตอบคับ จากพนักงานเคลม เซลล์ คุณโจ๊กร้าน mpk แล้วประสบการณ์ที่ได้เคลมมาแล้วคับ

หลายคนถามว่าของแต่งประกันภัยรับผิดชอบมั้ย
สำหรับ 795 เบี้ยประกัน 9,900 ค่าดีดัก 20,000  ประกันภัยไม่รับประกันของแต่งนอกศูนย์ (อันนี้รู้กันอยู่แล้ว)
แต่ถ้าซื้อศูนย์เซล์บอกว่ารับประกัน เคลมได้

แต่สำหรับ 796 ใครที่ขี่ แต่งเต็มเหนี่ยวเลยคับ ด้วยที่ 796 มีเบี้ยประกันสูงกว่า 795 ทำให้ประกันภัยรับผิดชอบของแต่งนะคับ ส่วนเงื่อนไขในเชิงลึก อันนี้ยังไม่รู้นะคับ

สรุปก็คือ ขึ้นอยู่กับเบี้ยประกันภัยนั้นเอง ผมว่าถ้าขี่ 795 ถ้าอยากให้ครอบคลุมของแต่งด้วย น่าจะคุยกับทางประกันขอเพิ่มเบี้ยประกันคับ
ส่วนใครที่มีข้อมูลอื่นๆ แนะนำได้เลยคับ
ขอบคุณคุณ ต๊อดสำหรับข้อมูลดีดีๆครับ ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสเรื่องประกันของแต่งเท่าไหร่ กลัวแต่เรื่องระบบ แค่นั้นและครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:13:39 PM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
ไม่ประกันของแต่ง ก็จ่ายราคาอะไหล่ติดรถก็ได้ เพราะราคาพอๆกัน ล้มที20000ผมว่าส่วนใหญ่ซ่อมเอง ประกันคงไว้ใช้เคสใหญ่ๆ หรือถูกขโมยมากกว่า ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ