ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวิธีการตั้งโซ่ (ด้วยตัวเองครับ)  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.korrakod

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สงสัยเรืองวิธีการตั้งโซ่ (ด้วยตัวเองครับ) ถ้ากรณีที่ไปเข้ารับบริการที่ ศูนย์ฯ ไม่ได้ แต่อยากจะทำเอง (ลองเปิดคู่มือแล้วทำตาม) ผมสงสัยว่าไอ่ที่เค้าบอกว่า 39-41 mm นี่คือระยะตึง-หย่อน ของโซ่ที่เราควรจะทำให้ตึง หรือ ปรับให้ได้ตามที่เค้าบอกครับ  mon6

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ aiauy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: สอบถามเรื่องวิธีการตั้งโซ่ (ด้วยตัวเองครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 01:41:05 PM »
ถ้าตามรูปผมว่าระยะห่างจากกึ่งกลางโซ่ถึง้านโปรอาร์มอ่ะ