ผู้เขียน หัวข้อ: หลักสูตร DRE-Basic course กับของ Honda ขับขี่ปลอดภัย ต่างกันอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 2347 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
พอดีสนใจหลักสูตร DRE-Basic course ในวันที่ 12 Oct (ที่ประกาศในเวปของดูคาติ) ก็เลยอยากสอบถามและหาข้อมูลเพิ่มเติม หรือมีไครที่ตั้งใจว่าจะไปเรียนวันนั้นบ้างครับ ?
หมายเหตุ: ออกจะแพงไปหรือเปล่าสำหรับค่าเรียน ?

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
ขอตอบนะครับ ผมว่าไม่น่าจะแตกต่างกันมาก แต่ถ้าจบหลักสูตร DRE จะสามารถร่วมกิจกรรม Road Trip กับทางDucatiได้ นั้นเป็นเหตุผลที่ผมสมัครเรียนกับของ DRE

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แล้วไว้เจอกันนะครับหากไครไปเรียน DRE วันที่ 12 ตค นี้ mon61

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
ผมครับ เจอกันวันที่ 12 นะครับ  mon48

ออฟไลน์ tongza2526

• Ducati Owner
ผมก็สนใจคับ

ออฟไลน์ Garun Sensathien

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ผมสมัครไปแล้ว ไว้มาเรียนด้วยกันครับ

ออฟไลน์ bathroom2

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เคยไปเรียนมาแล้วทั้ง2ที่คับ แต่ฮอนด้าผมเรียนที่สำโรง

ดูคาติได้อาหารของว่าง บริการเต็มที่ ส่วนการเรียน ผมไปตอนนั้นเรียน20กว่าคน ความรู้สึกของผมก็ทำให้ขี่รถมั่นใจขึ้นบ้าง

แต่ผมรู้สึกครูผู้ฝึกสอน บางท่านสอนแบบขอไปที ผมหมายความว่า บางครั้งขี่ผิดหรือทำอะไรไม่ผ่านเขาจะแนะนำ1-2ครั้ง

ถ้ายังไม่ถูกหรือพอถูไถเขาก็จะปล่อยผ่านไป (ประมาณต้องทำเวลา) แต่ถ้ามือใหม่จิงไม่เสียดายเงินควรไปเรียนคับ

ส่วนฮอนด้าคล้ายๆกันคับ แทบไม่ต่างแต่แย่ตรงที่ผู้ช่วยครูฝึกเป็น ครูฝึกหัด เราทำอะไรถูกก็ชมเยียมๆหรือถ้าผิดนิดหน่อยเขาก็ปล่อยผ่าน

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ชอบทั้งคู่ ของ honda มันกว่าครับ